യുഎഇയിലെ പ്രവാസികൾക്ക് ഏറെ ആശ്വാസം, പണമിടപാടുകൾക്ക് യുപിഐ സംവിധാനം ഉപയോ​ഗിക്കാം

യുഎഇയിലേക്ക് വരുന്ന ഇന്ത്യൻ ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് ഇനി തങ്ങളുടെ മാതൃരാജ്യത്ത് നിന്ന് യുപിഐ സംവിധാനം ഉപയോഗിച്ച് രാജ്യത്തുടനീളം പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നടത്താനാകും. റീട്ടെയിൽ, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, ഗതാഗതം, സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ വിവിധ മേഖലകളിലായി 60,000ത്തിലധികം വ്യാപാരികൾക്ക് പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നടത്താൻ ക്യൂആർ അധിഷ്‌ഠിത യൂണിഫൈഡ് പേയ്‌മെൻ്റ് ഇൻ്റർഫേസ് (UPI) ഉപയോഗിക്കാൻ അവർക്ക് കഴിയും. റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകൾ, ഡൈനിംഗ് ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾ, ദുബായ് മാൾ, മാൾ ഓഫ് എമിറേറ്റ്‌സ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങൾ, എന്നിവിടങ്ങളിലെല്ലാം യുപിഐ സംവിധാനം ഉപയോ​ഗിക്കാം. ഡിജിറ്റൽ വാണിജ്യ സ്ഥാപനമായ നെറ്റ്‌വർക്ക് ഇൻ്റർനാഷണൽ (നെറ്റ്‌വർക്ക്) എൻപിസിഐ ഇൻ്റർനാഷണൽ പേയ്‌മെൻ്റ് ലിമിറ്റഡുമായി (എൻഐപിഎൽ) സഹകരിച്ചാണ് രാജ്യത്തുടനീളം പേയ്‌മെൻ്റ് സംവിധാനം നടപ്പിലാക്കിയത്. 350 ദശലക്ഷത്തിലധികം സജീവ ഉപയോക്താക്കളുള്ള ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ തൽക്ഷണ പേയ്‌മെൻ്റ് സംവിധാനമാണ് യുപിഐ. യുഎഇയിലെ നെറ്റ്‌വർക്കിൻ്റെ 200,000 ടെർമിനലുകളിലുടനീളം പേയ്‌മെൻ്റുകൾക്കായി യുപിഐ ഉപയോഗിക്കാൻ ഇത് ഇന്ത്യൻ ടൂറിസ്റ്റുകൾക്കും ഇന്ത്യൻ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുള്ള എൻആർഐകൾക്കും അനുവദിക്കും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ഈ വർഷമാദ്യം, ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള മഷ്രെഖ് ബാങ്കുമായുള്ള പങ്കാളിത്തത്തോടെ റീട്ടെയിൽ സ്റ്റോറുകൾ, ഡൈനിംഗ് ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾ, വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങൾ, എന്നിവയിലുടനീളമുള്ള മഷ്രെഖിൻ്റെ നിയോപേ ടെർമിനലുകളിൽ ഉടനീളം യുപിഐയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഫോൺപേ ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് സാധ്യമാക്കി. യുഎഇയിലെ ഇന്ത്യൻ കോൺസൽ ജനറൽ സതീഷ് കുമാർ ശിവൻ്റെയും ഇരു കമ്പനികളുടെയും മുതിർന്ന പ്രതിനിധികളുടെയും സാന്നിധ്യത്തിൽ ദുബായിൽ നടന്ന ചടങ്ങിലായിരുന്നു പ്രഖ്യാപനം. ഗൾഫ് സഹകരണ കൗൺസിൽ (ജിസിസി) രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന ഇന്ത്യൻ വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ എണ്ണം 2024-ൽ 9.8 ദശലക്ഷത്തിലെത്തുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് 5.29 ദശലക്ഷം സന്ദർശകരെ യുഎഇ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്. വിനോദസഞ്ചാരത്തിനെത്തുന്നവർക്ക് ഈ പേയ്മെ​ന്റ് സംവിധാനം ഏറെ സഹായകരമാകും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy