യുഎഇയിൽ ടൂർ ​ഗൈഡ് ലൈസൻസ് എങ്ങനെ സ്വന്തമാക്കാം? ഫീസ്, നടപടികൾ, അറിയാം വിശദമായി

യുഎഇയിലെ സീസൺ പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ നിരവധി വിനോദസഞ്ചാരികളാണ് ദിവസംതോറും രാജ്യത്തെത്തുന്നത്. രാജ്യത്തിൻ്റെ മഹത്തായ പ്രദേശങ്ങളിലായാലും തിളങ്ങുന്ന അംബരചുംബികൾക്ക് കീഴിലായാലും, വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ തിരക്ക് അവസാനിക്കുന്നില്ല. ഇതോടൊപ്പം ടൂർ ഗൈഡുകൾക്കുള്ള ഡിമാൻഡും ഉയരുകയാണ്. 2024ൽ ഏകദേശം 23,500 ഒഴിവുകൾ ഉണ്ടാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ലൈസൻസ് നേടാനും പ്രൊഫഷണൽ ടൂർ ഗൈഡാകാനും ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തികൾക്കായി വിവിധ എമിറേറ്റുകൾ വൈവിധ്യമാർന്ന കോഴ്സുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. ആവശ്യമായ യോഗ്യതകൾ മുതൽ കോഴ്‌സ് ഫീസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങൾ അറിയാം, യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ദുബായ്
ദുബായിൽ ടൂർ ഗൈഡുകളാകാൻ അപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് ഫ്ലെക്‌സിബിലിറ്റി നൽകിക്കൊണ്ട്, പൂർണ്ണമായും ഓൺലൈനായി ഒരു ലൈസൻസിംഗ് പ്രോഗ്രാം സർക്കാർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള ആളുകൾക്ക് ഈ പ്രോ​ഗ്രാം ചെയ്യാം. ഇംഗ്ലീഷിലും മൻഡാരിൻ ഭാഷയിലും പ്രോഗ്രാം വാ​ഗ്ദാനം ചെയ്യപ്പെടുന്നു. ആവശ്യമുള്ള രേഖകൾ ഇവയാണ്, സ്പോൺസറിൽ നിന്ന് എതിർപ്പില്ല എന്ന് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്ന രേഖ, ദുബായ് പോലീസിൽ നിന്നുള്ള പോലീസ് ക്ലിയറൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, അക്കാദമിക് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ തലം ഒരു ഹൈസ്കൂൾ ബിരുദമാണ്), ലെവൽ 5- ഉയർന്ന ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ അതിന് മുകളിലുള്ള യോഗ്യതയുള്ള ഇംഗ്ലീഷ് പ്രാവീണ്യ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, യുഎഇയിലെ ഒരു അംഗീകൃത സുരക്ഷാ പരിശീലന കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്നുള്ള പ്രഥമശുശ്രൂഷ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി, വെളുത്ത പശ്ചാത്തലമുള്ള പാസ്‌പോർട്ട് വലുപ്പത്തിലുള്ള ഫോട്ടോ എന്നിവയാണ്. ഇംഗ്ലീഷ് കോഴ്‌സിൽ താൽപ്പര്യമുള്ളവർക്ക് 7,500 ദിർഹവും മന്ദാരിൻ കോഴ്‌സിന് 9,810 ദിർഹവുമാണ് ഫീസ് വരുക. കോഴ്‌സിൽ ചേരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന എമിറാത്തി പൗരന്മാർക്ക് ഇത് സൗജന്യമാണ്.

അപേക്ഷകർ ആദ്യം www.tourguidetraining.ae-ൽ ഒരു അക്കൗണ്ട് സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ആവശ്യമായ എല്ലാ രേഖകളും സമർപ്പിച്ച ശേഷം, അവ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നറിയാൻ 48 മണിക്കൂർ വരെ എടുക്കും. അവ അംഗീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അപേക്ഷകർക്ക് കോഴ്‌സുമായി മുന്നോട്ട് പോകാം. പ്രോഗ്രാമുമായി മുന്നോട്ട് പോകാൻ 750 ദിർഹം ഫീസ് ആവശ്യമാണ്. വിദ്യാർത്ഥികളാണെങ്കിൽ ‘ദുബായ് വേ’ പ്രോഗ്രാം പൂർത്തിയാക്കുകയും അവസാനം അന്തിമ മൂല്യനിർണ്ണയം നടത്തുകയും വേണം. മൂല്യനിർണയം പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം, നോളജ് അസസ്‌മെൻ്റിനും (MCQ തരം ചോദ്യങ്ങൾ) അഭിമുഖത്തിനും അപേക്ഷകർ 1,520 ദിർഹം അടയ്‌ക്കേണ്ടതുണ്ട്. അഭിമുഖം പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം, നൈപുണ്യ വികസനത്തിനായി വിദ്യാർത്ഥികൾ 5,250 ദിർഹം അടയ്‌ക്കേണ്ടതുണ്ട്. പേയ്‌മെൻ്റിന് ശേഷം, വിദ്യാർത്ഥികൾ നൈപുണ്യ വികസന വിലയിരുത്തലും തുടർന്ന് പ്രായോഗിക വിലയിരുത്തലും പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതുണ്ട്. രണ്ട് മൂല്യനിർണ്ണയങ്ങളും വിജയിച്ച ശേഷം, അപേക്ഷകർ ഒരു ഫീഡ്‌ബാക്ക് ഫോം പൂരിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്. സമർപ്പിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, രണ്ട് പ്രവൃത്തി ദിവസത്തിനുള്ളിൽ വിദ്യാർത്ഥിക്ക് അവരുടെ ലൈസൻസ് ലഭിക്കും.

ഷാർജ
ഷാർജയിൽ ഈ കരിയർ ഓപ്ഷൻ പിന്തുടരാൻ ശ്രമിക്കുന്നവർക്ക്, നഗരത്തിലെ കൊമേഴ്‌സ് ആൻഡ് ടൂറിസം ഡെവലപ്‌മെൻ്റ് അതോറിറ്റി ടൂർ ഗൈഡുകൾക്കായി നിരവധി പ്രോഗ്രാമുകൾ നൽകുന്നുണ്ട്. അപേക്ഷകർ 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരായിരിക്കണം. ഷാർജയിൽ വാ​ഗ്ദാനം ചെയ്യപ്പെടുന്ന വ്യത്യസ്ത ടൂർ പ്രോ​ഗ്രാമുകൾ ഇവയാണ്,:
-തുടക്കക്കാർക്കുള്ള ടൂർ ഗൈഡിംഗ്
-അൽ ജവഹറ വനിതാ ശാക്തീകരണ ടൂർ ​ഗൈഡിം​ഗ്
-വിപുലമായ ടൂർ ഗൈഡിംഗ്
-ഷാർജ മ്യൂസിയം അതോറിറ്റിയും റെഹ്‌ലാതിയുമായുള്ള ചരിത്രം പര്യവേക്ഷണം
-മ്ലീഹ പുരാവസ്തു കേന്ദ്രത്തോടും റെഹ്‌ലാതിയുമൊപ്പമുള്ള മരുഭൂമി പര്യവേക്ഷണം
-പരിസ്ഥിതി, സംരക്ഷിത പ്രദേശ അതോറിറ്റിയും റെഹ്‌ലാതിയുമായുള്ള പ്രകൃതി പര്യവേക്ഷണം
-ഷാർജ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ ഹെറിറ്റേജിനും റെഹ്‌ലാതിയുമായുള്ള പൈതൃക പര്യവേക്ഷണം
സാധുവായ പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെ പകർപ്പ്, എമിറാറ്റികൾ അല്ലാത്തവർ അപേക്ഷിക്കുന്നതിന്, അവർ അവരുടെ റസിഡൻസി വിസയുടെ ഒരു പകർപ്പ്,
എമിറാത്തി അപേക്ഷകർക്ക് അവരുടെ കുടുംബ പുസ്തകത്തിൻ്റെ പകർപ്പ്, ജനന സർട്ടിഫിക്കറ്റിൻ്റെ പകർപ്പ്, അമ്മയുടെ പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെ പകർപ്പ് എന്നിവ, ദേശീയ ഐഡിയുടെ പകർപ്പ് (മുന്നിലും പിന്നിലും), വെളുത്ത പശ്ചാത്തലമുള്ള വ്യക്തിഗത ഫോട്ടോ, പുതുക്കിയ സിവി എന്നിവയാണ് ആവശ്യമായ രേഖകൾ. കൂടാതെ 3 മാസത്തേക്ക് സാധുതയുള്ള നല്ല പെരുമാറ്റ സർട്ടിഫിക്കറ്റും അക്കാദമിക സർട്ടിഫിക്കറ്റുകളും വേണം.

അബുദാബി
അബുദാബിയിൽ ഒരു ടൂർ ഗൈഡ് ലൈസൻസ് ലഭിക്കുന്നതിന്, താമസക്കാർക്ക് TAMM പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വഴി അപേക്ഷ നൽകാം. എമിറേറ്റിൻ്റെ സാംസ്കാരിക വിനോദസഞ്ചാര വകുപ്പിന് കീഴിലാണ് വിലയിരുത്തലുകൾ നടത്തുക. യുഎഇ പൗരന്മാർക്കും എമിറാത്തി അമ്മമാരുടെ കുട്ടികൾക്കും ഈ പ്രക്രിയ സൗജന്യമാണ്. പ്രവാസികൾക്ക് 2,700 ദിർഹം ഫീസ് ഈടാക്കും. എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി, നല്ല പെരുമാറ്റ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, പ്രഥമശുശ്രൂഷ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, പാസ്പോർട്ട് കോപ്പി, പാസ്പോർട്ട് സൈസ് ഫോട്ടോ, റെസിഡൻസി വിസയുടെ പകർപ്പ്, എമിറാത്തി പൗരന്മാർക്ക്, അവർ അവരുടെ അമ്മയുടെ പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെ പകർപ്പ് തുടങ്ങിയ രേഖകൾ നൽകണം. നടപടിക്രമങ്ങൾ ഇപ്രകാരമാണ്,
-TAMM പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ പോയി ബോധവൽക്കരണ സെഷൻ കാണുക
-നിരീക്ഷിച്ച ശേഷം, അപേക്ഷകർക്ക് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ ലോഗിൻ ചെയ്യാൻ കഴിയും
-പരിശീലന കലണ്ടർ അവലോകനം ചെയ്ത് ഒരു കൂട്ടത്തിൽ ചേരുക
-ഫീസ് അടയ്ക്കുക
-പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം വിലയിരുത്തൽ നടത്തുക
-തുടർന്ന് അപേക്ഷകർക്ക് ടൂറിസ്റ്റ് ഗൈഡ് ലൈസൻസ് ലഭിക്കും

അജ്മാൻ
ടൂർ ഗൈഡുകൾക്ക് ലൈസൻസ് നൽകുന്ന സംവിധാനവും അജ്മാൻ സർക്കാർ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. അപേക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് കുറഞ്ഞത് 18 വയസ്സ് പ്രായമുണ്ടായിരിക്കണം. പുതിയ ടൂർ ഗൈഡുകൾക്ക് 3,255 ദിർഹവും മറ്റ് എമിറേറ്റുകളിൽ നിന്ന് ലൈസൻസുള്ള ടൂർ ഗൈഡുകൾക്ക് 2,205 ദിർഹവുമാണ് നിരക്ക്. വ്യക്തികൾക്ക്, ഇനിപ്പറയുന്ന രേഖകൾ ആവശ്യമാണ്:
-ഹൈസ്കൂൾ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ അതിന് തുല്യമായത്
-സാധുവായ റെസിഡൻസി വിസയും എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയും
-ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പരീക്ഷയിൽ വിജയിച്ചതിൻ്റെ തെളിവ്
-മറ്റ് എമിറേറ്റുകളിൽ ലൈസൻസ് ഉള്ള ഗൈഡുകൾക്ക്, അവർ നിലവിലുള്ള ടൂറിസ്റ്റ് ഗൈഡ് ലൈസൻസിൻ്റെ ഒരു പകർപ്പ് നൽകണം.

ബിസിനസ്സുകൾക്ക്, ഇനിപ്പറയുന്ന രേഖകൾ ആവശ്യമാണ്:
-ഹൈസ്കൂൾ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ അതിന് തുല്യമായത്
-സാധുവായ റെസിഡൻസി വിസയും എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയും
-ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷാ പരീക്ഷയിൽ വിജയിച്ചതിൻ്റെ തെളിവ്
-മറ്റ് എമിറേറ്റുകളിൽ ലൈസൻസ് ഉള്ള ഗൈഡുകൾക്ക്, അവർ നിലവിലുള്ള ടൂറിസ്റ്റ് ഗൈഡ് ലൈസൻസിൻ്റെ ഒരു പകർപ്പ് നൽകണം.

പ്രക്രിയ:
-ടൂർ ഗൈഡ് ലൈസൻസ് നേടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് അജ്മാൻ സർക്കാരിൻ്റെ വെബ്‌സൈറ്റ് വഴി ഇ-സിസ്റ്റം വഴി അപേക്ഷ സമർപ്പിച്ച് അപേക്ഷിക്കാം.
-ആവശ്യകതകൾ പൂരിപ്പിച്ച ശേഷം, അവർക്ക് ഫീസ് അടയ്ക്കാൻ തുടരാം.
-പങ്കെടുക്കുന്നവർ പരിശീലനത്തിന് വിധേയരാകുകയും അറിവ് വിലയിരുത്തുകയും വേണം.
-മൂല്യനിർണയം വിജയിച്ച ശേഷം, ഒരു ദിവസത്തിനുള്ളിൽ പെർമിറ്റ് നൽകും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy