യുഎഇയിലെ ജീവിത ചെലവ് എങ്ങനെയെല്ലാം ക്രമീകരിക്കാം, നുറുങ്ങ് മാർ​ഗങ്ങൾ പരിചയപ്പെടാം

ജീവിതച്ചെലവ് വർദ്ധിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച്, 10,000 ദിർഹം പ്രതിമാസ ശമ്പളത്തിൽ ചെലവുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുകയെന്നത് ഒരു വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ ശ്രമമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, സമർത്ഥമായ ബജറ്റിംഗും ജീവിതശൈലി ക്രമീകരണങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച്, വ്യക്തികൾക്ക് അതിനെ അതിജീവിക്കാനും യുഎഇ പോലുള്ള രാജ്യത്ത് ജീവിക്കാനുള്ള ആനുകൂല്യങ്ങൾ ആസ്വദിക്കാനും സാധിക്കും. യുഎഇയിലെ ഒരു പ്രമുഖ മൾട്ടിനാഷണൽ സ്ഥാപനത്തിൻ്റെ ഫിനാൻഷ്യൽ ഡയറക്ടർ റാനിയ എഡ്വേർഡ് പറയുന്നത് ഇപ്രകാരമാണ്, കൃത്യമായി ബജറ്റ് തയ്യാറാക്കുന്നതിന്, ചെലവുകൾക്ക് മുൻഗണന നൽകുന്നത് ഒരു നിർണായക പ്രാരംഭ ഘട്ടമാണ്. രണ്ട് പ്രധാന വിഭാഗങ്ങളുണ്ട് ആവശ്യങ്ങളും ആഗ്രഹങ്ങളും. വാടക, പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ, യൂട്ടിലിറ്റികൾ, ഗതാഗതം എന്നിങ്ങനെയുള്ള അടിസ്ഥാന കാര്യങ്ങളെ ആവശ്യങ്ങളെന്ന് പറയും. മറ്റേതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ചെലവുകൾ വിവേചനാധികാരമായി തരം തിരിക്കാം. മസാച്യുസെറ്റ്‌സിൽ നിന്നുള്ള മുതിർന്ന യുഎസ് സെനറ്ററും പാപ്പരത്വ നിയമത്തിൽ വിഖ്യാത വിദഗ്ധനുമായ എലിസബത്ത് വാറൻ സ്ഥാപിച്ച 50/30/20 നിയമം പിന്തുടരുന്നതാണ് ബജറ്റിംഗിൻ്റെ ലളിതവും എന്നാൽ പൊതുവായതുമായ ശുപാർശ. നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ 50 ശതമാനം നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾക്കും, നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ 30 ശതമാനം നിങ്ങളുടെ ആ​ഗ്രഹങ്ങൾക്കും, നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ 20 ശതമാനം നിങ്ങളുടെ സമ്പാദ്യത്തിനും നീക്കിവെക്കുക എന്നതാണ് ഏറ്റവും മികച്ച ബജറ്റ് മാർഗമെന്ന് വാറൻ പറയുന്നു.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

വാടക സാധാരണയായി യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രതിമാസ ചെലവാണ്, നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ ഗണ്യമായ ഒരു ഭാഗം വാടകയിനത്തിൽ ചിലപ്പോൾ ചെലവാകുന്നുണ്ടാകും. 10,000 ദിർഹം ബജറ്റിൽ, നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ 30 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ വാടകയ്‌ക്ക് നൽകാതിരിക്കുന്നതാണ് നല്ലതെന്നും യൂട്ടിലിറ്റികൾക്ക് 10 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ അനുവദിക്കരുതെന്നും എഡ്വേർഡ് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. വാടകയുടെയും യൂട്ടിലിറ്റികളുടെയും ചെലവുകൾ വിഭജിക്കാൻ റൂംമേറ്റുകളെ കണ്ടെത്തുന്നതും കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ വാടക ലഭിക്കുന്നതും നല്ലതാണ്. വൈദ്യുതി, വെള്ളം, ഇൻ്റർനെറ്റ് എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള യൂട്ടിലിറ്റികൾ ഉപയോഗത്തെയും ദാതാവിനെയും അടിസ്ഥാനമാക്കി വ്യത്യാസപ്പെടാമെന്ന് ആഗോള സാമ്പത്തിക വിപണി കമ്പനിയായ സെഞ്ച്വറി ഫിനാൻഷ്യലിൻ്റെ ചീഫ് ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെൻ്റ് ഓഫീസർ വിജയ് വലേച്ച പറഞ്ഞു. നിങ്ങളുടെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ ഏകദേശം 10 ശതമാനം, അതായത് 1,000 ദിർഹം, ഈ ചെലവുകൾ വഹിക്കണം. നിങ്ങളുടെ ബില്ലുകൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ഉപഭോഗ പാറ്റേണുകൾ ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നതാണ് ഉചിതം.

വാടക/ധനകാര്യം, പെട്രോൾ, ഇൻഷുറൻസ് തുടങ്ങിയ ചെലവുകൾക്കൊപ്പം ഒരു കാർ കൈവശം വയ്ക്കുന്നത് ചെലവ് കൂടാൻ കാരണമാകും. യുഎഇയിൽ മെട്രോ, ബസുകൾ, ടാക്സികൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ദുബായിലെ പൊതുഗതാഗത സംവിധാനം കാര്യക്ഷമമാണ്. വിവിധ ഗതാഗത മാർഗ്ഗങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഒരു പ്രതിമാസ നോൾ കാർഡിന്, യാത്ര ചെയ്ത സോണുകളെ ആശ്രയിച്ച് ഏകദേശം 300 ദിർഹമാണ് വരുക. സഹപ്രവർത്തകരുമായി കാർപൂളിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ റൈഡ് പങ്കിടൽ സേവനങ്ങൾ ഗതാഗത ചെലവ് ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും.

ഭക്ഷണച്ചെലവിൻ്റെ കാര്യത്തിൽ, പ്രാദേശിക സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകളിൽ ഷോപ്പിംഗ് നടത്തുകയും വീട്ടിൽ ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് ചെലവ് ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കും. പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ ലാഭിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പ്രതിവാര പ്രമോഷനുകൾ ബജറ്റ് സൂപ്പർമാർക്കറ്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇടയ്ക്കിടെ പുറത്ത് നിന്ന് ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് പണചെലവ് കൂട്ടും. യുഎഇയിൽ വിവിധ ജനവിഭാഗങ്ങൾക്കായി താങ്ങാനാവുന്ന വിലയിലുള്ള ഭക്ഷണശാലകളും ഫുഡ് കോർട്ടുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഉച്ചഭക്ഷണ സ്‌പെഷ്യലുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഡിസ്‌കൗണ്ട് ആപ്പുകൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നത് പ്രതിമാസ പരിധി നിശ്ചയിക്കാൻ സഹായിക്കും. ബീച്ചുകളും പാർക്കുകളും മുതൽ മാളുകളും സിനിമാശാലകളും വരെ യുഎഇയിൽ ധാരാളം വിനോദ ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്. ഈ സൗകര്യങ്ങളിൽ പലതും സൗജന്യമായി അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞ ചിലവിൽ ആസ്വദിക്കാം. പൊതു ബീച്ചുകൾ, നാമമാത്രമായ എൻട്രി ഫീസ് ഉള്ള പാർക്കുകൾ, കമ്മ്യൂണിറ്റി ഇവൻ്റുകൾ എന്നിവ നിങ്ങളുടെ ബജറ്റിനെ തകർക്കാതെ വിനോദപ്രവർത്തനങ്ങളിലേർപ്പെടാൻ സഹായിക്കും. ഫിറ്റ്നസ് ആരാധകർക്ക്, അടിസ്ഥാന പാക്കേജിനായി 120 ദിർഹം മുതൽ ആരംഭിക്കുന്ന വളരെ താങ്ങാനാവുന്ന ജിം അംഗത്വങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താം.

നിങ്ങളുടെ ചെലവുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് പോലെ തന്നെ പ്രധാനമാണ് ഭാവിയിലോ അല്ലെങ്കിൽ അപ്രതീക്ഷിതമായ എന്തെങ്കിലും സംഭവിക്കുമ്പോഴോ ആവശ്യമായി വരുന്ന സമ്പാദ്യം. നാഷണൽ ബോണ്ട്‌സ് ഡെപ്യൂട്ടി ഗ്രൂപ്പ് സിഇഒ റെഹാബ് ലൂട്ടാ പറയുന്നത് അനുസരിച്ച് ഭാവിയിലേക്കായി 3 മുതൽ 6 മാസത്തെ ചെലവുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഒരു എമർജൻസി ഫണ്ട് നിർമ്മിക്കുന്നത് നിർണായകമാണ്. ഈ സുരക്ഷാ വലയിൽ എത്തുന്നതുവരെ ഓരോ മാസവും നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ ഒരു ഭാഗം മാറ്റിവയ്ക്കണം. കൂടാതെ റിട്ടയർമെ​ന്റിനെ കുറിച്ചും ഓർക്കണം. നാഷണൽ ബോണ്ടുകൾ വൈവിധ്യമാർന്ന സേവിംഗ് ഓപ്‌ഷനുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. സാലറി സേവിംഗ്സ് പ്ലാൻ വ്യക്തികളെ അനുബന്ധ വരുമാനം ഉണ്ടാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഒരു ഇഷ്‌ടാനുസൃത സേവിംഗ്സ് സൊല്യൂഷനാണ്. നിങ്ങളുടെ മൂല്യങ്ങൾ മുറുകെപ്പിടിച്ചുകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ സമ്പാദ്യം സുരക്ഷിതമായി വളർത്താൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന മികച്ച റിട്ടയർമെൻ്റ് പ്ലാനുകൾ നൽകാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്ന ദീർഘകാല പ്രോഗ്രാമിൻ്റെ ആദ്യ ഭാഗമാണ് പ്ലാൻ. ഈ പ്ലാനുകൾ മത്സരാധിഷ്ഠിത റിട്ടേണുകളും ഫ്ലെക്സിബിൾ സംഭാവന ഓപ്ഷനുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഇത് ഏത് ബജറ്റിനും അനുയോജ്യമാണ്.

പണം ചെലവഴിക്കാൻ നമുക്ക് ചുറ്റും നിരവധി പ്രലോഭനങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിലും, സമ്പാദ്യത്തിന് മുൻഗണന നൽകുന്നതാണ് പ്രധാനം. പ്രതിമാസ വരുമാനത്തിൻ്റെ 10 മുതൽ 20 ശതമാനം വരെ നീക്കിവയ്ക്കാനും വരുമാനം വർദ്ധിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് തുക വർദ്ധിപ്പിക്കാനും സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്ടാക്കൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നുണ്ട്. യുഎഇയിലെ എല്ലാ ജീവനക്കാർക്കും അവരുടെ തൊഴിലുടമ ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പാക്കേജ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ചില പാക്കേജുകൾ അടിസ്ഥാന മെഡിക്കൽ പരിചരണം മാത്രം ഉൾക്കൊള്ളുന്നവയാണ്. നിങ്ങളുടെ വരുമാനത്തിൻ്റെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗം, ഏകദേശം 10 ശതമാനം, മെഡിക്കൽ അത്യാഹിത സാഹചര്യത്തിൽ നീക്കിവെക്കുന്നതാണ് ഉചിതം. ഫെഡറൽ റിസർവിൻ്റെ സർവേ ഓഫ് ഹൗസ്‌ഹോൾഡ് ഇക്കണോമിക്‌സ് ആൻഡ് ഡിസിഷൻ മേക്കിംഗ് പ്രകാരം, 18 നും 34 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിൽ 48.5 ശതമാനം പേർക്കും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടമുണ്ട്. 35 നും 44 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിൽ 52.5 ശതമാനം പേർക്കും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടമുണ്ട്. 45 നും 55 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരിൽ 57 ശതമാനം പേർക്കും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടമുണ്ട്. കൂടാതെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നവരുടെയും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടമുള്ളവരുടെയും പട്ടിക നീളുന്നു. മിക്ക ആളുകൾക്കും ആഡംബര ജീവിതമാണ് ഉള്ളത്, കാരണം അവർ തങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിൽ ഇല്ലാത്ത പണം ചെലവഴിക്കുന്നു, ഇത് വളരെയധികം കടത്തിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് വിദ​ഗ്ധർ പറയുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy