യുഎഇയിൽ നഴ്സാകണോ? പ്രവാസികൾക്ക് വേണ്ട യോ​ഗ്യതകൾ, നടപടികൾ; അറിയാം വിശദമായി

അതിരാവിലെ മെട്രോയിലൂടെയുള്ള തിരക്കുള്ള യാത്രയിലായാലും, അല്ലെങ്കിൽ ഒരു കോഫി ഷോപ്പിലായാലും, ദുബായിൽ എവിടെയെങ്കിലുമൊക്കെ യൂണിഫോമിൽ നഴ്സുമാരെ കാണുന്നത് പതിവ് കാഴ്ചയാണ്. ആരോ​ഗ്യ മേഖലയിൽ പ്രധാന സംഭാവന നടത്തുന്നവരാണ് നഴ്സുമാർ. കൊവിഡിന് ശേഷം ഈ മുൻനിര ജീവനക്കാർക്ക് ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അർഹത നേടാനുള്ള അവസരം നൽകുന്നതിനായി യുഎഇ നിയമങ്ങൾ പരിഷ്കരിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതിലൂടെ പത്ത് വർഷം വരെ മുൻനിര ജീവനക്കാർക്ക് രാജ്യത്ത് താമസിക്കാൻ സാധിക്കും. 2022ൽ ചില വിഭാ​ഗങ്ങളിൽ നഴ്‌സുമാർക്ക് ലൈസൻസ് നേടുന്നതിന് മുമ്പ് ആവശ്യമായ രണ്ട് വർഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം നീക്കം ചെയ്യുന്നതായി ആരോ​ഗ്യ പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം പ്രസ്താവന പുറപ്പെടുവിച്ചിരുന്നു. അബുദാബിയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പി​ന്റെയും ദുബായ് ഹെൽത്ത് അതോറിറ്റിയുടെയും ഷാർജ ഹെൽത്ത് അതോറിറ്റിയുടെയും പിന്തുണയോടെയാണ് ഇത് നടപ്പാക്കിയത്. ഒരു പ്രവാസി എന്ന നിലയിൽ ദുബായിൽ നഴ്‌സ് ആകുന്നതിന് അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത മുതൽ ലൈസൻസിംഗ് ആവശ്യകതകൾ വരെ അറിയാം, യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

വിദ്യാഭ്യാസ ആവശ്യകതകൾ
ദുബായ് ഹെൽത്ത് അതോറിറ്റിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, വ്യത്യസ്ത തരം നഴ്‌സുമാർക്ക് വ്യത്യസ്ത വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യതകൾ ഉണ്ടായിരിക്കണം.
-രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സ്: രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സായി ജോലിക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നവർ കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് വർഷത്തെ ദൈർഘ്യമുള്ള മുഴുവൻ സമയ കോഴ്‌സിൽ നിന്ന് നഴ്‌സിംഗിൽ ബിരുദം നേടിയിരിക്കണം. നഴ്‌സിംഗിൽ രണ്ട് വർഷത്തെ ബിരുദമുള്ളവർ കാനഡ, യുഎസ്എ, യുകെ, അയർലൻഡ്, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ന്യൂസിലാൻഡ്, അല്ലെങ്കിൽ ഓസ്‌ട്രേലിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് നഴ്‌സായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കണം.
-അസിസ്റ്റൻ്റ് നഴ്‌സ്: അസിസ്റ്റൻ്റ് നഴ്‌സുമാർക്ക് 18 മാസത്തിൽ കുറയാത്ത നഴ്‌സിംഗ് ഡിപ്ലോമ ഉണ്ടാകണം.
-സ്‌കൂൾ നഴ്‌സ്: സ്‌കൂൾ നഴ്‌സ് തസ്തികകളിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ താൽപ്പര്യമുള്ളവർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സായി യോഗ്യത നേടിയിരിക്കണം. കൂടാതെ സാധുവായ പീഡിയാട്രിക് അഡ്വാൻസ്‌ഡ് ലൈഫ് സപ്പോർട്ടിൽ (പിഎഎൽഎസ്) സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നേടിയിരിക്കണം.
-നഴ്‌സ് പ്രാക്ടീഷണർ: ക്ലിനിക്കൽ മാസ്റ്റേഴ്‌സ് അല്ലെങ്കിൽ നഴ്‌സിംഗിൽ ഡോക്ടറൽ ബിരുദം നേടുന്നതിന് നഴ്‌സ് പ്രാക്ടീഷണർമാർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സിൻ്റെ ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റേണ്ടതുണ്ട്. അവർക്ക് ക്ലിനിക്കൽ മാസ്റ്റേഴ്‌സോ ഡോക്ടറൽ ബിരുദമോ ഇല്ലെങ്കിൽ, മരുന്നുകൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നതിനുള്ള ഫാർമക്കോളജിയിൽ തത്തുല്യമായ യോഗ്യതയും ഡിഫറൻഷ്യൽ ഡയഗ്നോസ്റ്റിക്, ഓർഡർ ചെയ്യൽ, ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് ടെസ്റ്റുകളുടെ (റേഡിയോളജിക്കൽ, പാത്തോളജിക്കൽ ടെസ്റ്റുകൾ) വ്യാഖ്യാനം എന്നിവയ്ക്കുള്ള യോഗ്യതയും അല്ലെങ്കിൽ ‘അഡ്വാൻസ്‌ഡ് ഹെൽത്ത് അസസ്‌മെൻ്റ്’ യോ​ഗ്യതയും വ്യക്തമാക്കണം. നഴ്‌സ് പ്രാക്ടീഷണറായി ദേശീയ സർട്ടിഫിക്കേഷനോ ലൈസൻസോ ഉള്ളവർ നഴ്‌സ് പ്രാക്ടീഷണറായി പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യുന്നതിന് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സിൻ്റെ ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റേണ്ടതുണ്ട്.
-സ്‌പെഷ്യാലിറ്റി നഴ്‌സ്: സ്പെഷ്യാലിറ്റി നഴ്സുമാർക്ക് കുറഞ്ഞത് ഒരു വർഷത്തെ കോഴ്‌സ് ദൈർഘ്യമുള്ള ഒരു നഴ്‌സിംഗ് സ്‌പെഷ്യാലിറ്റികളിൽ ക്ലിനിക്കൽ മാസ്റ്റേഴ്‌സ് ഉണ്ടാകണം. കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് വർഷത്തെ കോഴ്‌സ് കാലാവധിയുള്ള നഴ്‌സിംഗ് സ്‌പെഷ്യാലിറ്റികളിലൊന്നിൽ ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ബിരുദമുള്ളവർക്കാണ് ആ യോഗ്യതയ്ക്ക് അർഹതയുള്ളൂ.


ദുബായിലെ മാറിയ നിയമമനുസരിച്ച്, രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സുമാർക്കും അസിസ്റ്റൻ്റ് നഴ്‌സുമാർക്കും ഇനി മുതൽ നഗരത്തിൽ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാൻ പരിചയം ആവശ്യമില്ല. സ്‌കൂൾ നഴ്‌സുമാർക്ക് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സായി രണ്ട് വർഷത്തെ പരിചയം വേണം. ഈ കാലയളവിനുള്ളിൽ ഒരു വർഷത്തെ പരിചയം പീഡിയാട്രിക്സിലോ ഐസിയുവിലോ അത്യാഹിത വിഭാഗത്തിലോ ആയിരിക്കണം. നഴ്‌സ് പ്രാക്ടീഷണർമാർ നഴ്‌സ് പ്രാക്ടീഷണറായി യോഗ്യത നേടിയ ശേഷം രണ്ട് വർഷത്തെ പരിചയം കാണിക്കേണ്ടതുണ്ട്. നഴ്‌സിംഗ് സ്‌പെഷ്യാലിറ്റികളിലൊന്നിൽ ക്ലിനിക്കൽ മാസ്റ്റേഴ്‌സിൽ ഒരു വർഷത്തെ ബിരുദമുള്ള സ്‌പെഷ്യാലിറ്റി നഴ്‌സുമാർക്ക് സ്‌പെഷ്യാലിറ്റി ഫീൽഡിൽ ഒരു വർഷത്തെ പോസ്റ്റ് യോഗ്യതയുള്ള പരിചയം ആവശ്യമാണ്. നഴ്‌സിംഗ് സ്‌പെഷ്യാലിറ്റികളിലൊന്നിൽ മൂന്ന് വർഷത്തെ ബാച്ചിലേഴ്‌സ് ബിരുദമുള്ളവർക്ക് ബന്ധപ്പെട്ട മേഖലയിൽ രണ്ട് വർഷത്തെ പ്രവൃത്തിപരിചയം ഉണ്ടായിരിക്കണം.


പ്രധാന വിദ്യാഭ്യാസവും അനുഭവം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ആവശ്യകതകളും കൂടാതെ, ദുബായിൽ നഴ്‌സാകാൻ അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ പ്രധാനപ്പെട്ട ചില അധിക ഘടകങ്ങൾ ഇവയാണ്,
-അപേക്ഷകർ അവരുടെ മാതൃരാജ്യത്തിലോ ആഗോളതലത്തിലോ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട ദേശീയ അല്ലെങ്കിൽ അന്തർദ്ദേശീയ കോളേജുകളിൽ നിന്നുള്ള ബിരുദധാരികളായിരിക്കണം.
-യുഎഇയിൽ നിന്ന് ബിരുദം നേടിയവർ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ അംഗീകാരമുള്ള ഒരു സർവകലാശാലയിലോ കോഴ്സിലോ പഠിച്ചിരിക്കണം.
-യുഎഇ സർവകലാശാലകളിൽ നിന്ന് ബിരുദം നേടിയ പ്രവാസികൾ എപിഎസ് ഹെൽത്ത് ഫെസിലിറ്റിയിൽ ബിരുദം നേടിയ ശേഷം ആറ് മാസത്തെ ക്ലിനിക്കൽ പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കണം. രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സുമാർക്കും അസിസ്റ്റൻ്റ് നഴ്‌സുമാർക്കും ഇത് ബാധകമല്ല.
-ജിസിസി രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പൗരന്മാർ APS ഹെൽത്ത് ഫെസിലിറ്റിയിൽ ബിരുദം നേടിയ ശേഷം ആറ് മാസത്തെ ക്ലിനിക്കൽ പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതുണ്ട്. രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നഴ്‌സുമാർക്കും അസിസ്റ്റൻ്റ് നഴ്‌സുമാർക്കും ഇത് ബാധകമല്ല.

ദുബായിലെ പ്രക്രിയ
ആവശ്യമായ എല്ലാ രേഖകളും യോഗ്യതകളും തയ്യാറാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തിയ ശേഷം, ദുബായിൽ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാനുള്ള ലൈസൻസ് നേടുന്നതിന് ഡിഎച്ച്എയിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കണം. രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയയിൽ അപേക്ഷകർ അടുത്തിടെയുള്ള പാസ്‌പോർട്ട് സൈസ് ഇമേജ്, പാസ്‌പോർട്ട് കോപ്പി, ശസ്ത്രക്രിയാ സ്പെഷ്യാലിറ്റികൾക്കുള്ള ലോഗ്ബുക്ക് എന്നിവ കാണിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അപേക്ഷകർക്ക് ഡിഎച്ച്എയുടെ വെബ്‌സൈറ്റിലെ ഷെറിയൻ പോർട്ടലിൽ ഇനിപ്പറയുന്ന ഘട്ടങ്ങളുമായി മുന്നോട്ട് പോകാം.

ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊഫഷണലുകൾ സ്വയം വിലയിരുത്തൽ ടൂൾ സേവനം പൂർത്തിയാക്കണം. ഇത് സൗജന്യമാണ് കൂടാതെ രേഖകളൊന്നും ആവശ്യമില്ല. യൂണിഫൈഡ് ഹെൽത്ത്‌കെയർ പ്രൊഫഷണൽ ആവശ്യകതകൾ (പിക്യുആർ) നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങൾ പ്രൊഫഷണൽ പാലിക്കുന്നുണ്ടോ എന്നറിയാനുള്ള ഒരു ഓൺലൈൻ ടെസ്റ്റാണിത്. അപേക്ഷകർ ആദ്യ ശ്രമത്തിൽ വിജയിച്ചില്ലെങ്കിൽ, അവർക്ക് ‘യോഗ്യതയില്ലാത്ത’ ഫലം ലഭിക്കും, അതിനുശേഷം അവർക്ക് അവരുടെ യോഗ്യത അവലോകനം ചെയ്യാം. പൂർണ്ണമായ സേവന മുൻവ്യവസ്ഥകൾ മനസിലാക്കിയിരിക്കണം. അപേക്ഷകർ ഈ സേവനത്തിനായുള്ള ഓൺലൈൻ അപേക്ഷ പൂരിപ്പിക്കുകയും ലിങ്ക് ചെയ്യുകയും സമർപ്പിക്കുകയും വേണം. നഴ്‌സുമാർക്കും മിഡ്‌വൈഫുമാർക്കും 200 ദിർഹം ഫീസായി നൽകണം. തുടർന്ന് ഡിഎച്ച്എ അപേക്ഷ പരിശോധിച്ച് ഫലം നൽകും. പ്രൊഫഷണലിൻ്റെ സ്ഥാനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, അതോറിറ്റിക്ക് വാക്കാലുള്ള വിലയിരുത്തൽ ആവശ്യമായി വന്നേക്കാം. പാസ്സായാൽ, പ്രൊഫഷണൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുകയും ദുബായ് മെഡിക്കൽ രജിസ്ട്രിയുടെ ഭാഗമാകുകയും ചെയ്യും. രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതിന് ശേഷം, ഹെൽത്ത് കെയർ പ്രൊഫഷണലിൻ്റെ ലൈസൻസ് സജീവമാക്കുന്നത് നിയമന മെഡിക്കൽ ഫെസിലിറ്റിയുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy