യുഎഇ : ടാക്സി യാത്ര ചെയ്യുന്നവരാണോ? പണം ലാഭിക്കാം, എങ്ങനെയെന്നറിയേണ്ടേ??

യുഎഇയിൽ സ്ഥിരമായി ടാക്‌സി ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളാണെങ്കിൽ, യാത്രാനിരക്ക് എങ്ങനെ കണക്കാക്കുമെന്ന് അറിയുന്നത് പണം ലാഭിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. നിങ്ങൾ എങ്ങനെയാണ് ടാക്സി എടുക്കുന്നത് (ഓൺലൈനിൽ നിന്നോ റോഡിൽ നിന്നോ), നിങ്ങൾ അത് എവിടെ നിന്ന് എടുക്കുന്നു, ഏത് റൂട്ടിലാണ് നിങ്ങൾ പോകുന്നത്, നിങ്ങളുടെ അവസാന ടാക്സി നിരക്ക് കണക്കാക്കുമ്പോൾ ഈ ഘടകങ്ങളെല്ലാം പരി​ഗണിക്കേണ്ടതാണ്. എന്തുകൊണ്ടാണ് നിങ്ങൾ ഒരു റൈഡിന് ഒരു നിശ്ചിത തുക നൽകുന്നത് എന്ന് മനസ്സിലാക്കാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

 1. അടിസ്ഥാന നിരക്ക്/പ്രാരംഭ നിരക്ക്
  നിങ്ങൾ യാത്ര ആരംഭിക്കുമ്പോൾ ടാക്സി മീറ്ററിൽ കാണിക്കുന്ന പ്രാരംഭ നിരക്കാണ് അടിസ്ഥാന നിരക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഫ്ലാഗ് ഡൗൺ നിരക്ക്. നിങ്ങൾ എവിടെ നിന്നാണ് യാത്ര ചെയ്യുന്നത്, റോഡിൽ നിന്ന് ടാക്സി പിടിക്കുകയോ ഓൺലൈനിൽ ബുക്ക് ചെയ്യുകയോ എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് ഈ തുക 5 ദിർഹം മുതൽ 25 ദിർഹം വരെയാകാം. എമിറേറ്റിലെ ഏറ്റവും വലിയ ടാക്‌സികളുടെ ഓപ്പറേറ്ററായ ദുബായ് ടാക്സി കോർപ്പറേഷൻ്റെ വെബ്‌സൈറ്റ് പ്രകാരം അടിസ്ഥാന നിരക്കുകൾ ഇപ്രകാരമാണ്:
  ആർടിഎ സ്മാർട്ട് മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ (S’hail) അടിസ്ഥാന നിരക്ക് – ദിർഹം 12
  ആർടിഎ പങ്കാളി മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ (കരീം) ബേസ് നിരക്ക് – ദിർഹം 12 സ്ട്രീറ്റ്
  ആലിപ്പഴം ഡേടൈം ബേസ് നിരക്ക് – ദിർഹം 5 രാത്രികാല അടിസ്ഥാന നിരക്ക് – ദിർഹം 5.50
  എയർപോർട്ട് ടാക്സി – ദിർഹം 25 ഹട്ട ടാക്സി (7-സീറ്റർ – 6 ടാക്‌സികൾ, Dh25 DL) രാത്രി 10 മണിക്ക് ശേഷം സ്പെഷ്യൽ ടാക്സിക്ക് ആറോ ഏഴോ ദിർഹം, ഈ സേവനത്തിൻ്റെ പ്രാരംഭ നിരക്ക് ലൊക്കേഷനും സമയവും അനുസരിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു. ജനപ്രിയ ലൊക്കേഷനുകളിൽ/ഇവൻ്റുകളിൽ – ദിർഹം 20 ഇത് ദുബായ് റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റിയുടെ (ആർടിഎ) ഡൈനാമിക് പ്രൈസിംഗ് പോളിസിയുടെ ഭാഗമാണ്. ഇവിടെ ഫ്ലാഗ് ഫാൾ റേറ്റ് കൂടുതലാണ്.
 2. കിലോമീറ്ററിന് നിരക്ക്
  നിങ്ങൾ സഞ്ചരിക്കുന്ന ദൂരത്തെ ആശ്രയിച്ചാണ് നിരക്കുകൾ നിശ്ചയിക്കുക. പെട്രോൾ വിലയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇതും കൂടുകയോ കുറയുകയോ ചെയ്യാം. നിലവിൽ, ടാക്‌സികൾക്ക് ഒരു കിലോമീറ്ററിന് 2.21 ദിർഹമാണ് നിരക്ക്.
 3. കാത്തിരിപ്പ് നിരക്കുകൾ
  ഗതാഗതക്കുരുക്ക് കാരണം ടാക്സി കാത്തിരിക്കുകയാണെങ്കിലോ എവിടെയെങ്കിലും പെട്ടെന്ന് നിർത്തുകയാണെങ്കിലോ മിനിറ്റിന് 50 ഫിൽസ് ഈടാക്കും.
 4. പീക്ക് ടൈം ചാർജുകൾ
  റൈഡ്-ഹെയ്‌ലിംഗ് ആപ്പുകളിൽ തിരക്കുള്ള സമയങ്ങളിൽ ഈ നിരക്കുകൾ ബാധകമാണ്. നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ബുക്കിംഗ് നടത്തുമ്പോൾ, സർചാർജിനെക്കുറിച്ചും നിങ്ങളെ അറിയിക്കും.
 5. ടോളുകൾ
  നിങ്ങളുടെ റൂട്ടിനെ ആശ്രയിച്ച് പ്രയോഗിക്കാവുന്ന മറ്റൊരു ചാർജ് സാലിക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ദർബ് പോലുള്ള റോഡ് ടോളുകളാണ്.
 6. ഇൻ്റർ എമിറേറ്റ് യാത്ര
  നിങ്ങൾ ദുബായിൽ നിന്ന് ഒരു ടാക്സി പിടിച്ച് ഷാർജയിലേക്ക് പോകണമെങ്കിൽ, ഉദാഹരണത്തിന്, ടാക്സി ഷാർജയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളിൽ നിന്ന് 20 ദിർഹം അധികമായി ഈടാക്കും. മറ്റ് ഇൻ്റർ എമിറേറ്റ് റൂട്ടുകളിൽ പോലും ഈ നിരക്ക് ബാധകമാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy