ഇന്ത്യൻ യുപിഐ ഉപയോ​ഗിച്ച് യുഎഇയിൽ ഷോപ്പിം​ഗ് നടത്താം, വിശദാംശങ്ങൾ

നിങ്ങൾ യുഎഇ സന്ദർശിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ ടൂറിസ്റ്റാണെങ്കിൽ, യുഎഇയിലുടനീളമുള്ള വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങൾ ഷോപ്പിംഗ്, ഡൈനിങ്ങ്, എന്നിവയ്ക്കായി നിങ്ങളുടെ നിലവിലുള്ള യുപിഐ (യൂണിഫൈഡ് പേയ്‌മെൻ്റ് ഇൻ്റർഫേസ്) ആപ്പ് ഇപ്പോൾ ഉപയോഗിക്കാം. എല്ലായ്പ്പോഴും പണമോ കാർഡോ കൈവശം വയ്ക്കാത്തവർക്ക് ഇത് തീർത്തും ഉപകാരപ്രദമാണ്. ഇന്ത്യൻ വിനോദസഞ്ചാരികൾക്ക് അവരുടെ ഇന്ത്യൻ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുമായി ലിങ്ക് ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന ഫോൺപേ അല്ലെങ്കിൽ ​ഗൂ​ഗിൾ പേ പോലെയുള്ള അവരുടെ ഇഷ്ടപ്പെട്ട യുപിഐ ആപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നടത്താം. എല്ലാ ഇടപാടുകളും ഇന്ത്യൻ രൂപയിൽ (INR) പ്രോസസ്സ് ചെയ്യപ്പെടും, പേയ്‌മെൻ്റ് സമയത്ത് മെഷീനിൽ നിലവിലുള്ള കറൻസി വിനിമയ നിരക്ക് വ്യക്തമായി പ്രദർശിപ്പിക്കും.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

യുഎഇയിൽ എല്ലായിടത്തും യുപിഐ സ്വീകാര്യമാണോ?
യുപിഐ ഇടപാടുകൾ മഷ്റെകിൻ്റെ നിയോപേ ടെർമിനലുകളിൽ മാത്രമേ നടത്താനാകൂ, അവ പല റീട്ടെയിൽ, ഡൈനിംഗ് ഔട്ട്‌ലെറ്റുകളിലും വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളിലും ലഭ്യമാണ്. നിയോപേ എന്നത് മഷ്റെക് ബാങ്കിൻ്റെ പൂർണ്ണ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഒരു ഉപസ്ഥാപനമാണ്, യുഎഇയിൽ ഇത് യുപിഐ ക്യൂആർ പേയ്‌മെൻ്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. യുപിഐ പേയ്‌മെൻ്റുകൾ സ്വീകരിക്കുന്ന ഷോപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ റെസ്റ്റോറൻ്റ് വ്യക്തമാക്കുന്ന ഒരു അടയാളം നിങ്ങൾക്ക് സാധാരണയായി ചെക്ക്ഔട്ട് കൗണ്ടറിൽ കാണാൻ കഴിയും. 2024 ഏപ്രിലിൽ മഷ്റെക് ബാങ്കും എൻപിസിഐ ഇൻ്റർനാഷണൽ പേയ്‌മെൻ്റ് ലിമിറ്റഡും രൂപീകരിച്ച സഹകരണമാണ് ഈ സേവനം സുഗമമാക്കുന്നത്.

യുഎഇയിൽ നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെ യുപിഐ പേയ്‌മെൻ്റുകൾ ഉപയോഗിക്കാം?
യുപിഐ ഉപയോഗിച്ച് പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നടത്തുന്നതിന്, ഈ ഘട്ടങ്ങൾ പാലിച്ചുകൊണ്ട് നിങ്ങൾ ഫോൺപേ അല്ലെങ്കിൽ ഗൂ​ഗിൾ പേയിൽ ‘ഇൻ്റർനാഷണൽ യുപിഐ’ സജീവമാക്കേണ്ടതുണ്ട്:
ഗൂ​ഗിൾ പേ-യ്‌ക്ക്:

 • ഗൂ​ഗിൾ പേ ആപ്പ് തുറക്കുക.
 • ക്യൂആർ കോഡ് സ്കാൻ ചെയ്യുക ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 • അന്താരാഷ്ട്ര വ്യാപാരിയുടെ ക്യൂആർ കോഡ് സ്കാൻ ചെയ്യുക, അത് ചെക്ക് ഔട്ട് കൗണ്ടറിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുകയോ പോയിൻ്റ് ഓഫ് സെയിൽ (POS) മെഷീനിൽ നിങ്ങളുടെ ഫോൺ സ്ഥാപിക്കുകയോ ചെയ്യുക.
 • അടയ്‌ക്കേണ്ട വിദേശ കറൻസിയിൽ തുക നൽകുക.
 • അന്താരാഷ്ട്ര വ്യാപാരിക്ക് പണമടയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
 • ഈ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിൽ നിന്നുള്ള ഡെബിറ്റ് ഇന്ത്യൻ കറൻസിയിലാണ്. വിദേശ വിനിമയ പരിവർത്തന നിരക്കും ബാധകമായ ബാങ്ക് ഫീസും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.
 • ‘യുപിഐ ഇൻ്റർനാഷണൽ സജീവമാക്കുക’ ബട്ടൺ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
  യുപിഐ ഇൻ്റർനാഷണലിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകൾക്കായി മാത്രമേ നിങ്ങൾക്ക് അന്താരാഷ്ട്ര ഇടപാടുകൾ സജീവമാക്കാൻ കഴിയൂ. പ്രധാന കുറിപ്പ് – ഒരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിനായുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ഇടപാടുകൾക്കുള്ള ആക്ടിവേഷൻ ഏഴ് ദിവസത്തിന് ശേഷം കാലഹരണപ്പെടും, അതിനുശേഷം നിങ്ങൾക്ക് അത് വീണ്ടും സജീവമാക്കാം.

ഫോൺപേ-യ്‌ക്ക്:

 • ഫോൺപേ ആപ്പ് ഹോം സ്ക്രീനിൽ നിങ്ങളുടെ പ്രൊഫൈൽ ചിത്രത്തിൽ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 • പേയ്‌മെൻ്റ് മാനേജ്‌മെൻ്റ് വിഭാഗത്തിന് കീഴിലുള്ള ‘ഇൻ്റർനാഷണൽ’ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 • നിങ്ങൾ അന്താരാഷ്‌ട്ര യുപിഐ പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നടത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടിന് അടുത്തുള്ള ‘സജീവമാക്കുക’ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 • നിങ്ങളുടെ യുപിഐ പിൻ നൽകുക.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy