യുഎഇയിൽ ആറാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ന​ഗരത്തി​ന്റെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ കണ്ടെത്തി

യുഎഇയിൽ വർഷങ്ങളായി തുടരുന്ന പുരാവസ്തു പര്യവേക്ഷണങ്ങൾക്ക് ഫലമുണ്ടായി. ആറാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ന​ഗരത്തി​ന്റേതെന്ന് കരുതുന്ന അവശിഷ്ടങ്ങൾ കണ്ടെത്തി. ആറാം നൂറ്റാണ്ടിലെ പ്രസിദ്ധ നഗരമായ ‘തുവാമിന്റെ’ അവശിഷ്ടങ്ങളാണ് കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഉമ്മുൽ ഖുവൈൻ അൽ സിന്നിയ്യ ദ്വീപിലെ ഗവേഷണത്തിലാണ് സുപ്രധാനമായ കണ്ടെത്തലുണ്ടായത്. മുത്ത് വ്യാപാരത്തിൽ പ്രസിദ്ധിയാർജിച്ചിരുന്ന ന​ഗരമായിരുന്നു തുവാം. പുരാതനയെഴുത്തുകളിൽ പ്ലേ​ഗ്, പ്രാദേശിക സംഘർഷങ്ങൾ എന്നിവയാലാണ് ഈ ന​ഗരം നശിച്ചത് എന്നാണ് പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ചെയർമാൻ ഷെയ്ഖ് മാജിദ് ബിൻ സഊദ് അൽ മുഅല്ലയുടെ നിർദേശമനുസരിച്ചാണ് ഉമ്മുൽഖുവൈൻ ടൂറിസം, പുരാവസ്തു വകുപ്പ് ഇവിടെ ​പര്യവേക്ഷണം നടത്തിയത്. പുരാവസ്തു വകുപ്പിനൊപ്പം വിവിധ വിവിധ പ്രാദേശിക അന്താരാഷ്ട്ര പങ്കാളികളും ​പര്യവേക്ഷണത്തിൽ പങ്കെടുത്തിട്ടുണ്ട്. അൽ സിന്നിയ്യ ദ്വീപിലെ കുടിയേറ്റം നാലാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ആരംഭിച്ചെന്നാണ് കരുതുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy