നാട്ടിലേക്ക് അടക്കം ദീർഘനേരം വിമാനയാത്ര ചെയ്യുന്ന പ്രവാസികൾ ശ്രദ്ധിക്കാൻ..

വേനലവധിയോട് അനുബന്ധിച്ച് പലരും യാത്രയ്ക്ക് ഒരുങ്ങുകയാണ്. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ ദീർഘദൂര യാത്ര നടത്തുന്നവർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരിക്കുകയാണ് യുഎഇയിലെ ഡോക്ടർമാർ. ദീർഘദൂര വിമാനയാത്രകൾ ആരോ​ഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുമെന്ന് അവർ പറയുന്നു. ഇടുങ്ങിയ ഇരിപ്പിടങ്ങൾ, പരിമിതമായ ലെഗ്റൂം, മണിക്കൂറുകളോളം ഒരു ചെറിയ സ്ഥലത്ത് ഒതുങ്ങിനിൽക്കുന്നതിൻ്റെ ബുദ്ധിമുട്ട് ഇതെല്ലാം ശരീരത്തെ ബാധിക്കുമെന്നാണ് ഡോക്ടർമാർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

കാലുകളിൽ കട്ടപിടിക്കുന്ന ഡീപ് വെയിൻ ത്രോംബോസിസ് (ഡിവിടി) യാത്രക്കാരിൽ പലപ്പോഴും അപകടം സൃഷ്ടിച്ചേക്കാം. കൂടാതെ ഭാരമുള്ള ലഗേജുകൾ തെറ്റായി ഉയർത്തുന്നത് മൂലം പുറംവേദന, കഴുത്ത് വേദന, തോളിൽ മുറിവ് എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകാം. അതിന് പുറമെ നിർജ്ജലീകരണം വിവിധ ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് ബുർജീൽ ഹോൾഡിംഗ്‌സിലെ ഫിസിക്കൽ മെഡിസിൻ ആൻഡ് റീഹാബിലിറ്റേഷൻ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ഡോ.മഹേഷ് സിരാസനമ്പട്ടി പറഞ്ഞു.

ദീർഘദൂര വിമാനയാത്രകളിൽ സജീവമായിരിക്കുന്നത് രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാനും രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്താനും ശരീരത്തിന് വിശ്രമം നൽകാനും അവരുടെ മാനസികാവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുത്താനും സഹായകരമാണെന്നും വിദ​ഗ്ധർ പറയുന്നു. യാത്രയ്ക്കിടെ സാധിക്കുമെങ്കിൽ മൂന്നോ അഞ്ചോ മിനിറ്റ് നടക്കാൻ ശ്രമിക്കണം. മൂക്കിലൂടെ സാവധാനം ശ്വസിക്കുകയും വായിലൂടെ ശ്വാസം വിടുകയും ചെയ്യുക. ഇത് 10 മുതൽ 15 തവണ വരെ ആവർത്തിക്കുക.

കൂടാതെ കാൽ തറയിൽ വച്ചശേഷം പാദങ്ങളുടെ മുൻഭാഗം നിങ്ങളുടെ നേരെ ഉയർത്തുക. ഈ സ്ഥാനത്ത് ഒന്നോ രണ്ടോ സെക്കൻഡ് പിടിക്കുക, തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ പാദങ്ങൾ 10 മുതൽ 15 സെക്കൻഡ് വരെ ഇപ്രകാരം പിടിക്കുക. കൂടാതെ കാൽമുട്ട് വളച്ച് നിങ്ങളുടെ കാൽമുട്ട് നിങ്ങളുടെ നെഞ്ചിലേക്ക് അടുപ്പിച്ച് രണ്ട് മുതൽ അഞ്ച് സെക്കൻഡ് വരെ ഈ സ്ഥാനത്ത് പിടിച്ച് വിശ്രമിക്കുക. ഓരോ വശത്തും ഏകദേശം പത്ത് തവണ മറ്റേ കാലിന് വേണ്ടി ഇത് ആവർത്തിക്കുകയെന്നും ഡോ.മഹേഷ് സിരാസനമ്പട്ടി പറഞ്ഞു.

ശരീരത്തിൽ ശരിയായ അളവിൽ ജലാംശമുള്ളത് കട്ടപിടിക്കുന്നതിനും മലബന്ധത്തിനുമുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുമെന്നും ഡോക്ടർമാർ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. പേശികളിലെ മലബന്ധം തടയാൻ ജലാംശം നിലനിർത്താൻ ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുക. കഴുത്തിലെ പേശികൾ നീട്ടാൻ നിങ്ങളുടെ തല വശത്തേക്കും മുന്നോട്ടും ചരിക്കുക.തുടങ്ങിയവ ചെയ്യാവുന്നതാണെന്ന് സുലേഖ മെഡിക്കൽ സെൻ്ററിലെ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഫാമിലി മെഡിസിൻ ഡോ ഹിന സലാം സിദ്ദിഖി പറഞ്ഞു.

വിനോദത്തിൽ തുടരുന്നതും വിവേകത്തോടെ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ഊർജ്ജ നില നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കും. പിരിമുറുക്കം ഒഴിവാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ തോളുകൾ മുന്നോട്ടും പിന്നോട്ടുമായി ചലിപ്പിക്കുക. മറ്റ് യാത്രക്കാർക്ക് ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാകാത്ത തരത്തിൽ തലയ്ക്ക് മുകളിലായി കൈകൾ ഉയർത്തി സ്ട്രെച്ച് ചെയ്യുന്നത് നല്ലതാണ്. കൂടാതെ, കംപ്രഷൻ സോക്സുകൾ ധരിക്കുന്നത് രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഡീപ് വെയിൻ ത്രോംബോസിസ് സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുമെന്നും സിദ്ദിഖി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy