യുഎഇ : പ്രത്യേക ഡ്രൈവിം​ഗ് പെർമിറ്റ്; വിശദാംശങ്ങൾ

ദുബായിൽ കാര്യക്ഷമമായ പൊതുഗതാഗത സംവിധാനമുണ്ടെങ്കിലും, മിക്ക താമസക്കാരും സ്വന്തമായി വാഹനമോടിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവരാണ്. ദുബായിൽ, എല്ലാ കാർ ഉടമകളും സാധുവായ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് കൈവശം വയ്ക്കേണ്ടത് നിർബന്ധമാണ്. അതുപോലെ, സഫാരി വാഹനങ്ങൾ, ട്രാമുകൾ അല്ലെങ്കിൽ പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങൾ ഓടിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന താമസക്കാർക്കും അതുപോലെ ഒരു സ്ഥാപനത്തിൽ ഡ്രൈവർമാരായി ജോലി ചെയ്യുന്ന താമസക്കാർക്കും പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് ആവശ്യമാണ്. നിങ്ങൾ സാധുവായ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസുണ്ടായിരിക്കെ വാണിജ്യ ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് ലഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, അതിനായി ചില കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതുണ്ട് യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ആവശ്യകതകൾ
എല്ലാ തരത്തിലുള്ള പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റുകൾക്കും, നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി നമ്പർ ഹാജരാക്കേണ്ടതുണ്ട്. സഫാരി ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ, ദുബായ് പോലീസിൽ നിന്നുള്ള ഇലക്ട്രോണിക് ക്രിമിനൽ റെക്കോർഡ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരക്കണം.

സഫാരി ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ്
സഫാരി ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാൻ കുറഞ്ഞത് 21 പ്രായമുണ്ടായിരിക്കണം. കൂടാതെ ടൂറിസം കമ്പനിയിൽ ജോലി ചെയ്ത് പരിചയമുണ്ടാകണം. ആദ്യമായി നിങ്ങളുടെ കമ്പനിയിൽ നിന്ന് ഒരു നോ ഒബ്ജക്ഷൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (എൻഒസി) ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്. തുടർന്ന്, നിങ്ങൾ ‘ടൂറിസ്റ്റ് ഗൈഡ് പരിശീലന പരിപാടി’ പാസായി എന്ന സാധുതയുള്ള സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കണം. കൂടാതെ, നിങ്ങൾക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങളുടെ യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസിന് കുറഞ്ഞത് രണ്ട് വർഷം പഴക്കമുള്ളതായിരിക്കണം. അംഗീകൃത ആശുപത്രികളിലൊന്നിൽ നിന്നുള്ള നിങ്ങളുടെ സാധുവായ മെഡിക്കൽ പരിശോധനാ ഫലം കാണിക്കുകയും നിങ്ങൾ ആരോഗ്യപരമായി ഫിറ്റായിരിക്കുകയും വേണം.

ട്രാം ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ്
ഒരു ട്രാം ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങൾ യോഗ്യത നേടുന്നതിന്, നിങ്ങൾ ട്രാമുകളുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതോ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതോ ആയ ഒരു കമ്പനിയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നവരായിരിക്കണം. കരാറുകാരൻ്റെയോ ഉടമയുടെയോ ഓപ്പറേറ്ററുടെയോ നേരിട്ടുള്ള മേൽനോട്ടത്തിൽ കോംപിറ്റൻസി മാനേജ്‌മെൻ്റ് സിസ്റ്റം അനുസരിച്ച് രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌ത ട്രാം ഡ്രൈവിംഗ് പരിശീലന പരിപാടിയിൽ നിങ്ങൾ വിജയിച്ചുവെന്ന് കാണിക്കുന്ന ഒരു സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കേണ്ടതുണ്ട്. കൂടാതെ, നിങ്ങൾക്ക് കുറഞ്ഞത് 25 വയസ്സ് പ്രായമുണ്ടായിരിക്കണം. കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ സാധുവായ യുഎഇ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് വർഷമെങ്കിലും ആയിരിക്കണം. നിങ്ങൾ ജോലി ചെയ്യാൻ യോഗ്യനാണെന്ന് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നതിന് സാധുവായ ഒരു മെഡിക്കൽ പരിശോധനാ ഫലവും ഹാജരാക്കേണ്ടതുണ്ട്.

പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങൾക്കുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ്
നിങ്ങൾ ഒരു കോർപ്പറേറ്റ് ജീവനക്കാരനായിരിക്കെ, നിങ്ങളുടെ കമ്പനിയുടെ പരിസരത്ത് ഡ്രൈവ് ചെയ്യേണ്ട ജോലി ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ, പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങൾക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് അർഹതയുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, നിങ്ങൾ റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റിയുടെ (ആർടിഎ) ട്രാഫിക് സൈൻസ് ടെസ്റ്റും പ്രായോഗിക പരീക്ഷയും വിജയിക്കണം. പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള പ്രവൃത്തികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരിശീലനത്തിനും പരിശോധനാ സൈറ്റിനും നിങ്ങൾക്ക് സാധുവായ ഒരു പെർമിറ്റ് ആവശ്യമാണ്. കൂടാതെ, നിങ്ങളുടെ കാഴ്ച പൂർണ്ണമായ അവസ്ഥയിലാണെന്ന് സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്ന സാധുവായ നേത്ര പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾ ഹാജരാക്കണം. നിങ്ങളുടെ കമ്പനിയുടെ പരിസരത്തിന് പുറത്ത് ഈ പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് വാഹനമോടിക്കാൻ സാധിക്കില്ല.

തൊഴിൽപരമായ ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ്
ഹെവി വെഹിക്കിൾ, ബസ് ഡ്രൈവർമാർ, ദുബായ് നിവാസികൾ അല്ലെങ്കിൽ പൗരന്മാർ ജോലി ചെയ്യുന്ന ലൈറ്റ് വാഹനങ്ങളുടെ വ്യക്തിഗത ഡ്രൈവർമാർ എന്നിവർക്ക് ഈ പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാം. അംഗീകൃത ആശുപത്രികളിലൊന്നിൽ നിന്നുള്ള സാധുവായ മെഡിക്കൽ പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾ കാണിക്കുകയും അവർ ആരോഗ്യപരമായി ഫിറ്റായിരിക്കുകയും വേണം.

അപേക്ഷിക്കേണ്ടവിധം
ഇനി താഴെ പറയുന്ന വിധത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് ആർടിഎ വെബ്സൈറ്റ് വഴി ഒരു പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാം,
-നിങ്ങളുടെ ആർടിഎ അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് ലോഗിൻ ചെയ്യുക അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ യുഎഇ പാസ് അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് ലോഗിൻ ചെയ്യുക.
-തുടർന്ന് ഹോംപേജിൽ ‘നിങ്ങൾക്ക് ആർടിഎ അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടോ’ എന്ന് ചോദിക്കും.
-നിങ്ങൾക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് ‘ഇല്ല’ അല്ലെങ്കിൽ ‘അതെ’ ക്ലിക്കുചെയ്യുക.
-നിങ്ങളുടെ ഉപയോക്തൃനാമം, പാസ്‌വേഡ് തുടങ്ങി ആവശ്യമായ എല്ലാ വിവരങ്ങളും പൂരിപ്പിക്കുക.
-നിങ്ങളുടെ ഉപയോക്തൃനാമവും പാസ്‌വേഡും സജ്ജീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, ലോഗിൻ ചെയ്‌ത് ഡാഷ്‌ബോർഡിലേക്ക് പോകുക.
-‘ലൈസൻസ്’ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
-നിങ്ങളുടെ പ്ലേറ്റ് നമ്പർ, പ്ലേറ്റ് കോഡ്, പ്ലേറ്റ് വിഭാഗം എന്നിവ പോലുള്ള വിവരങ്ങൾ പൂരിപ്പിക്കുക.
-‘സമർപ്പിക്കുക’ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
-ആവശ്യമായ ഫീസ് അടയ്ക്കുക.

മൂന്ന് അംഗീകൃത ഡ്രൈവിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകളിൽ നിന്നും നിങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. അതിനായി നിങ്ങളുടെ കമ്പനിയിൽ നിന്നുള്ള എൻഒസി, മെഡിക്കൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, ടൂറിസ്റ്റ് ഗൈഡ് ട്രെയിനിംഗ് പ്രോഗ്രാമിൽ വിജയിച്ചതായി ദുബായ് ഇക്കണോമി ആൻഡ് ടൂറിസത്തിൽ നിന്നുള്ള സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, ദുബായ് പോലീസിൽ നിന്നുള്ള ക്രിമിനൽ റെക്കോർഡ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് എന്നിവ നൽകണം. ആവശ്യമായ ഫീസ് അടയ്ക്കുകയും വേണം.

നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ പോയി നിങ്ങളുടെ കമ്പനിയിൽ നിന്നുള്ള NOC, (അപേക്ഷിച്ചാൽ ഒരു സഫാരി പെർമിറ്റിനായി).
ആവശ്യമായ ഫീസ് അടയ്ക്കുക.
നിങ്ങൾ അൽ ജദ്ദാഫ് പ്രദേശത്തിന് ചുറ്റുമാണ് താമസിക്കുന്നതെങ്കിൽ, അൽ വാസൽ ക്ലബ്ബിന് പുറകിലുള്ള ബെൽഹാസ ഡ്രൈവിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാം. ഞായറാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3 വരെയും തിങ്കൾ മുതൽ ശനി വരെ രാവിലെ 8 മുതൽ രാത്രി 10 വരെ പ്രവർത്തിക്കും. എമിറേറ്റ്സ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് ഡ്രൈവിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ നിന്നും പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കാം. ഞായറാഴ്ച മുതൽ വ്യാഴം വരെ രാവിലെ 08.15 മുതൽ രാത്രി 11 വരെയും ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 8 മണിക്കും വൈകുന്നേരം 5 മണി വരെയുമാണ് സ്ഥാപനം പ്രവർത്തിക്കുക. അൽ ബുസ്താൻ സെൻ്റർ, അൽ ഖുസൈസ് 1, അൽ നഹ്ദ മെട്രോ സ്റ്റേഷന് എന്നിവയ്ക്ക് പിന്നിൽ പതിമൂന്നാം സ്ട്രീറ്റിലാണ് എമിറേറ്റ്സ് ട്രാൻസ്പോർട്ട് ഡ്രൈവിംഗ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. കൂടാതെ അൽ ഖുസൈസ് ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഏരിയ 4, അമ്മാൻ സ്ട്രീറ്റിന് സമീപമുള്ള ഗലദാരി മോട്ടോർ ഡ്രൈവിംഗ് സെൻ്ററിലൂടെയും അപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. ഞായറാഴ്ച മുതൽ വെള്ളി വരെ രാവിലെ 8 മുതൽ രാത്രി 10 വരെയാണ് സ്ഥാപനം പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

സേവന ഫീസ്
നിങ്ങളുടെ സഫാരി ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ ഈടാക്കുന്ന ഫീസ് ഇപ്രകാരമാണ്:
സഫാരി ലേണിംഗ് പെർമിറ്റ് ഫീസിന് 200 ദിർഹം.
പ്രാക്ടിക്കൽ ടെസ്റ്റ് ഫീസിന് 200 ദിർഹം.
സഫാരി ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് ഫീസിന് 300 ദിർഹം.
നോളജ് ആൻഡ് ഇന്നോവേഷൻ ഫീസ് 20 ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ

തൊഴിൽ ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് ലഭിക്കുന്നതിന്, ഈടാക്കുന്ന ഫീസ് ഇപ്രകാരമാണ്:
ഒക്യുപേഷണൽ പെർമിറ്റ് ഫീസിന് 200 ദിർഹം.
നോളജ് ആൻഡ് ഇന്നോവേഷൻ ഫീസ് 20 ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ

നിങ്ങളുടെ ട്രാം ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ ‌ഈടാക്കുന്ന ഫീസ് ഇപ്രകാരമാണ്:
ട്രാം ലേണിംഗ് പെർമിറ്റ് ഫീസിന് 500 ദിർഹം.
ട്രാം ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് ഫീസിന് 500 ദിർഹം.
നോളജ് ആൻഡ് ഇന്നോവേഷൻ ഫീസ് 20 ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ

പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങൾക്കുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് പെർമിറ്റിന് അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ ‌ഈടാക്കുന്ന ഫീസ് ഇപ്രകാരമാണ്:
പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങൾക്ക് ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് പഠിക്കാൻ 200 ദിർഹം.
വിജ്ഞാന പരിശോധനാ ഫീസായി 200 ദിർഹം.
പ്രായോഗിക പരീക്ഷാ ഫീസിന് 200 ദിർഹം.
പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റിന് 300 ദിർഹം.
നോളജ് ആൻഡ് ഇന്നോവേഷൻ ഫീസ് 20 ദിർഹമോ അതിൽ കൂടുതലോ
കൂടാതെ, മെഡിക്കൽ പരിശോധനയ്ക്കായി 200 ദിർഹം മുതൽ 700 ദിർഹം വരെ കണക്കാക്കേണ്ടതാണ്. ആശുപത്രിയെ ആശ്രയിച്ച് നിരക്കിൽ വ്യത്യാസം വരാം.

സാധുത
പ്രത്യേക പഠന അനുമതികൾ
ട്രാം ലേണിംഗ് പെർമിറ്റിന് ആറ് മാസത്തേക്ക് സാധുതയുണ്ട്, മറ്റ് തരത്തിലുള്ള പെർമിറ്റുകൾക്ക് മൂന്ന് മാസത്തേക്കാണ് സാധുതയുള്ളത്.

പ്രത്യേക ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റുകൾ
പ്രത്യേക സ്വഭാവമുള്ള വാഹനങ്ങൾക്കുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് രണ്ട് വർഷത്തേക്ക് സാധുതയുള്ളതാണ്. അതേസമയം സഫാരി ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ്, ട്രാം ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ്, ഒക്യുപേഷണൽ ഡ്രൈവിംഗ് പെർമിറ്റ് തുടങ്ങിയ മറ്റ് തരത്തിലുള്ള പെർമിറ്റുകൾക്ക് ഒരു വർഷത്തേക്ക് സാധുതയുണ്ട്

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy