യുഎഇയിൽ 97 % കുട്ടികളും ഐസ്‌ക്രീമിനായി അപരിചിതരുടെ വാഹനത്തിൽ കയറുന്നു!! രക്ഷിതാക്കൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട റിപ്പോർട്ട്

യുഎഇയിൽ നടത്തിയ ഒരു സോഷ്യൽ പരീക്ഷണത്തിൽ 97% കുട്ടികളും അപരിചിതർക്കൊപ്പം പോകാൻ തയ്യാറായതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. പരീക്ഷണത്തിൽ 37 കുട്ടികൾ പങ്കെടുത്തപ്പോൾ ഒരു കുട്ടി മാത്രമാണ് അപരിചിത വാഹനത്തിൽ കയറുന്നതിൽ നിന്ന് പിന്മാറിയത്. അപരിചിതർ ഐസ്ക്രീം നൽകിയാണ് കുട്ടികളെ വാഹനങ്ങളിലേക്ക് കയറ്റാൻ ശ്രമിച്ചത്. 36 കുട്ടികളും അപരിചിതൻ്റെ ഓഫർ സ്വീകരിക്കുകയായിരുന്നു. സാമൂഹിക പരീക്ഷണത്തിലൂടെ കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചുള്ള അവബോധമില്ലായ്മയുടെ ഭയാനകമായ യാഥാർത്ഥ്യമാണെന്ന് ഷാർജ ചൈൽഡ് സേഫ്റ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് (സിഎസ്‌ഡി) വെളിപ്പെടുത്തി. ഷാർജയിലെ ക്ഷീഷാ പാർക്കിൽ നടത്തിയ ഈ പരീക്ഷണം, കുടുംബങ്ങൾ തിങ്ങിനിറഞ്ഞ തിരക്കേറിയ പൊതു പാർക്കിലാണ് നടത്തിയത്. സുഹൃത്തായ ഒരു ഐസ്ക്രീം കച്ചവടക്കാരൻ തൻ്റെ ട്രക്കിൽ കയറുന്നതിന് പകരം സൗജന്യ ട്രീറ്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് കുട്ടികളെ സമീപിച്ചപ്പോൾ മിക്ക കുട്ടികളും മടികൂടാതെ അയാളുടെ ഓഫർ സ്വീകരിച്ചുവെന്നാണ് അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്ന കാര്യം. കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷാ അവബോധ നിലവാരം വിലയിരുത്തുന്നതിനാണ് സാമൂഹിക പരീക്ഷണം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ സുരക്ഷിതമായി ഇടപെടാനുള്ള അറിവും നൈപുണ്യവും കൊണ്ട് കുട്ടികളെ സജ്ജരാക്കേണ്ടതിൻ്റെ അടിയന്തിര ആവശ്യമാണെന്ന് പരീക്ഷണ ഫലങ്ങൾ അടിവരയിട്ട് പറയുന്നു. കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് അവബോധം വളർത്തുന്നതിനും വിദ്യാഭ്യാസ പരിപാടികൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും സഹകരിക്കാൻ രക്ഷിതാക്കളോടും അധ്യാപകരോടും വിശാലമായ സമൂഹത്തോടും ചൈൽഡ് സേഫ്റ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ആഹ്വാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുക, ശാരീരികമായുള്ള ഉപദ്രവമോ ദുരുപയോഗമോ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത എന്നിവയുൾപ്പെടെ കുട്ടി അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന നിരവധി അപകടസാധ്യതകൾ വകുപ്പ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇത് കുട്ടിയുടെ ശാരീരികവും മാനസികവുമായ ആരോഗ്യത്തെ സാരമായി ബാധിക്കും. കൂടാതെ അവരുടെ അക്കാദമിക് യാത്രകളെയും സാമൂഹിക വികസനത്തെയും തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. കുട്ടികളെ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതിൻ്റെ പ്രതികൂല ഫലങ്ങൾ ആജീവനാന്തം ഉണ്ടാകുമെന്നും പലപ്പോഴും തീവ്രമായ വൈദ്യശാസ്ത്രപരവും മാനസികവുമായ ഇടപെടലുകൾ ആവശ്യമാണെന്നും സിഎസ്‌ഡി എടുത്തുപറഞ്ഞു.

അപരിചിതർ ഉൾപ്പെടുന്ന സാഹചര്യങ്ങളെ സുരക്ഷിതമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ച് കുട്ടികൾ പഠിക്കേണ്ടതിൻ്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ചുള്ള ഓർമ്മപ്പെടുത്തലാണ് ഈ പരീക്ഷണമെന്ന് സിഎസ്ഡി ഡയറക്ടർ ഹനാദി അൽ യാഫി പറഞ്ഞു. കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് അവർ കൂടുതൽ ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സുരക്ഷയ്ക്ക് ഭീഷണിയാകുന്ന ഏത് സാഹചര്യത്തിലും എളുപ്പത്തിൽ ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന യുഎഇയുടെ ചൈൽഡ്‌ലൈൻ നമ്പർ 800-700 സൂക്ഷിക്കാൻ മാതാപിതാക്കളോടും കുട്ടികളോടും അതോറിറ്റി ആവശ്യപ്പെട്ടു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy