ദുബായിൽ ഇനി ഫ്ലോട്ടിം​ഗ് വില്ലകളും! വാങ്ങാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നവർക്ക് വിലവിവരങ്ങൾ ഇങ്ങനെ

ഊബർ-ആഡംബര ജീവിതത്തിന് പേരുകേട്ട സ്ഥലമാണ് ദുബായ്. അറേബ്യൻ ​ഗൾഫിൽ ഫ്ലോട്ടിം​ഗ് വില്ലകളെന്ന മറ്റൊരു അത്ഭുതമാണ് ദുബായ് ഒരുക്കുന്നത്. ഫ്ലെക്സിബിലിറ്റിയുടെ കാര്യത്തിൽ ഹൗസ്‌ബോട്ടുകളോട് സാമ്യമുള്ളവയാണ് ഈ ഫ്ലോട്ടിംഗ് വില്ലകൾ. ഒരു മറൈൻ കൺസ്ട്രക്ഷൻ ഗ്രൂപ്പ് 48 ഓളം ജലയാനങ്ങൾ പുനർനിർമ്മിച്ചാണ് ഫ്ലോട്ടിം​ഗ് വില്ലകൾ നിർമിക്കുക. പൂർണമായും യുഎഇയിൽ തന്നെയായിരിക്കും നിർമാണം. രണ്ട് കിടപ്പുമുറികളോട് കൂടിയ വില്ലയ്ക്ക് 29 മില്യൺ ദിർഹമാണ് വരുക. മൂന്ന് ബെഡ്റൂം വില്ലയ്ക്ക് 32 മില്യൺ ദിർഹവും നാല് ബെഡ്‌റൂം വില്ലയ്ക്ക് 46 മില്യൺ ദിർഹവും വരും. ആകെയുള്ള നാൽപ്പത്തിയെട്ട് നെപ്ട്യൂൺ വില്ലകളിൽ എട്ടെണ്ണം ഇപ്പോൾ പൂർത്തീകരണത്തിൻ്റെ അവസാന ഘട്ടത്തിലാണ്. കെമ്പിൻസ്കി ഫ്ലോട്ടിംഗ് പാലസ് റിസോർട്ട് പ്രോജക്ടിൻ്റെ ഭാഗമാണ് ആദ്യത്തെ ഫ്ലോട്ടിംഗ്, മൊബൈൽ വില്ലയായ ‘നെപ്ട്യൂൺ’ എന്ന് എൽ ബഹ്‌റാവി ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ വാണിജ്യ ഡയറക്ടർ ക്ലോഡിയ ഗോമസ് പറഞ്ഞു. 48 ആഡംബര മൊബൈൽ വില്ലകളാൽ ചുറ്റപ്പെട്ട ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹോട്ടൽ പ്ലാനിൻ്റെ സവിശേഷതയാണ്, പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ അതിൻ്റെ വിപണി മൂല്യം 1.6 ബില്യൺ ദിർഹം ആയിരിക്കും. ലോകത്ത് ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തേത് ദുബായിലായിരിക്കും. മാലിദ്വീപിൽ ഫ്ലോട്ടിം​ഗ് വില്ലകളുണ്ടെങ്കിൽ അവ ഡോക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ഒരു രാത്രിക്ക് 50,000 ദിർഹം മുതലാണ് നിരക്ക് ഈടാക്കുക. ഓരോ വില്ലയും ആറ് പേരടങ്ങുന്ന മൊത്തം ജീവനക്കാരോടൊപ്പമാണ് വരുന്നത് – ഒരു ക്യാപ്റ്റൻ ബോട്ടിൽ സഞ്ചരിക്കും, ഒപ്പം മൂന്ന് ഡെക്ക്ഹാൻഡുകളും രണ്ട് കാര്യസ്ഥരും. ഓരോ വില്ലയുടെയും നിർമാണത്തിന് ഒരു വർഷം സമയമെടുക്കും. നാല് കിടപ്പുമുറികളുള്ളവയ്ക്ക് കുറച്ച് കൂടുതൽ സമയമെടുക്കുമെന്നും ​ഗോമസ് പറഞ്ഞു. ഏകദേശം 220 ടൺ ഭാരമുള്ള മൂന്ന് ബെഡ്‌റൂമുകളുള്ള വില്ലയുടെ താഴത്തെ നിലയിൽ ലിവിംഗ് റൂം, ഓപ്പൺ കൺസെപ്റ്റ് ഡൈനിംഗ് ഏരിയ, അടുക്കള, അതിഥി വിശ്രമമുറി, ക്രൂ ചേംബർ, സർവീസ് റൂം, കോക്ക്പിറ്റ്, ഔട്ട്‌ഡോർ ഇരിപ്പിടം, എന്നിവയുണ്ട്. മുകളിലത്തെ നിലയിൽ മൂന്ന് കിടപ്പുമുറികൾ, വാക്ക്-ഇൻ ക്ലോസറ്റുകൾ, രണ്ട് കുളിമുറികൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഗ്ലാസ് ഭിത്തികളാൽ ചുറ്റപ്പെട്ട ഒരു സ്വകാര്യ ഇൻഫിനിറ്റി നീന്തൽക്കുളം, ഔട്ട്‌ഡോർ ഇരിപ്പിടങ്ങൾ, നിയുക്ത ബാർബിക്യൂ ഏരിയ, എക്‌സ്‌റ്റേണൽ ഡ്രൈവിംഗ് കൺട്രോൾ സ്റ്റേഷൻ, ഡിസ്‌പ്ലേ സ്‌ക്രീൻ എന്നിവയുമുണ്ട്. നെപ്ട്യൂൺ വില്ലകൾക്ക് പരമാവധി വേഗത മണിക്കൂറിൽ 12 നോട്ട് വരെയായിരിക്കും. വൈദ്യുതോർജ്ജത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയുന്ന പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ എഞ്ചിനുകളാണ് ഇവയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. എല്ലാം റാസൽഖൈമയിലെ കപ്പൽശാലയിൽ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തവയാണ്. ബുർജ് അൽ അറബിലേക്കുള്ള ഒരു റൗണ്ട് ട്രിപ്പ് സാധാരണയായി രണ്ട് മണിക്കൂർ എടുക്കുമെന്നും അബുദാബിയിലേക്കുള്ള വൺ-വേ യാത്രയ്ക്ക് 12 മണിക്കൂർ എടുക്കുമെന്നും ഗോമസ് പറഞ്ഞു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy