ആഴ്ചയിൽ 6-ദിവസവും 4-ദിവസവും ജോലി : യുഎഇ നിവാസികൾ നീണ്ട അവധി ദിനങ്ങളിലേക്കോ??

യുഎഇയിലെ വിവിധ ഗ്രൂപ്പുകൾ ജോലി സമയം ആഴ്ചയിൽ നാലോ അഞ്ചോ ദിവസം ആക്കാൻ പിന്തുണ നൽകുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഇതിനെ പ്രോ​ഗ്രസ്സീവ് സ്ട്രാറ്റജി എന്ന് വിളിക്കുകയും കൂടുതൽ മണിക്കൂർ ഉൽപാദനക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് തുല്യമാണെന്നും കാലഹരണപ്പെട്ട ആശയത്തിന് അപ്പുറത്തേക്ക് നീങ്ങുന്നത് നിർണായകമാണെന്ന് എടുത്തുകാണിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ജൂലൈ ഒന്നു മുതൽ ആരംഭിക്കുന്ന ആഴ്ചയിൽ ആറ് ദിവസത്തെ ജോലി എന്ന ഗ്രീസിൻ്റെ പ്രഖ്യാപനമാണ് യുഎഇയിലെ ചർച്ചകൾക്ക് തുടക്കമിട്ടത്. ഇന്നത്തെ തലമുറ ആധികാരികതയും, മാനസികാരോഗ്യം, ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയും വ്യക്തിഗത ക്ഷേമവും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ബുദ്ധിപരമായ ഉപയോഗം എന്നിവയെ വിലമതിക്കുന്നു, എച്ച്ആർ പ്രൊഫഷണലുകളും വെൽനസ് വിദഗ്ധരും താമസക്കാരും ഒരുപോലെ ഊന്നിപ്പറയുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

കൂടുതൽ രാജ്യങ്ങൾ ഇത് പിന്തുടരുമോ?

ഈയിടെയായി, രാജ്യത്തെ റേഡിയോ ഷോകളും സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളും ഇത്തരം ചർച്ചകളിൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു, കൂടുതൽ രാജ്യങ്ങൾക്ക് കുറഞ്ഞ ജോലി ദിവസങ്ങൾ സ്വീകരിക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന് ആളുകൾ ആലോചിക്കുന്നു. “അടുത്തിടെ ഗ്രീസിലെ ആഴ്ചയിൽ ആറ് ദിവസത്തേക്ക് ജോലി എന്ന മാറ്റം യുഎഇയിലെ ഷാർജയിൽ ആഴ്ചയിൽ നാല് ദിവസം ജർമ്മനിയിലെ നാല് ദിവസത്തെ ട്രയലും പോലുള്ള സ്ഥലങ്ങളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ വേറിട്ടുനിൽക്കുന്നു. വ്യത്യസ്ത സാംസ്കാരികവും സാമ്പത്തികവുമായ ഘടകങ്ങൾ കളിക്കുന്നതിനാൽ ഗ്രീസിൻ്റെ മാതൃക ആഗോളതലത്തിൽ പിടിക്കപ്പെടുമോ ഇല്ലയോ എന്നത് അനിശ്ചിതത്വത്തിലാണ്, മാർക് എല്ലിസിൻ്റെ സഹസ്ഥാപകൻ സായിദ് അൽഹിയാലി പറഞ്ഞു. വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്തമായ തൊഴിൽ ശീലങ്ങളുണ്ടെന്ന് തിരിച്ചറിയേണ്ടതുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. അതിനാൽ, ഒരു രാജ്യത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് മറ്റൊരു രാജ്യത്ത് പ്രവർത്തിക്കണമെന്നില്ല. “ജോലി ദിവസങ്ങൾ കുറക്കുമ്പോൾ ക്ഷേമവും ശ്രദ്ധയും ജോലി സംതൃപ്തിയും മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു. എന്നാൽ, ഉൽപ്പാദനക്ഷമത നിലനിർത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ചായിരിക്കും ഏറ്റവും വലിയ ആശങ്കയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യുഎഇയുടെ പരിവർത്തന സമീപനം

“ആഗോള പ്രവണത സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുന്ന പരിവർത്തന സമീപനത്തിൽ മുൻനിരയിലാണ് ഷാർജ. വ്യാവസായിക വിപ്ലവകാലത്ത് സ്ഥാപിതമായ പരമ്പരാഗത തൊഴിൽ മാതൃകകളെ പുനർനിർവചിക്കുന്ന ചില സുപ്രധാന ഘടകങ്ങളെ ഈ മാറ്റം അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു. ആഗോള പാൻഡെമിക് ജോലിയെയും ജോലിസ്ഥലത്തെ ചലനാത്മകതയെയും കുറിച്ചുള്ള നമ്മുടെ ധാരണകളെ അടിസ്ഥാനപരമായി മാറ്റിമറിച്ചു, വഴക്കത്തിൻ്റെയും വിദൂര കഴിവുകളുടെയും മൂല്യം അടിവരയിടുന്നു, ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ലൈഫ് കോച്ചും എനർജി ഹീലറുമായ ഗിരീഷ് ഹേംനാനി പറഞ്ഞു. ജോലിസ്ഥലത്ത് AI ഉപകരണങ്ങളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സംയോജനവും ഉണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, ഇത് കാര്യക്ഷമതയെ കാര്യക്ഷമമാക്കുകയും സമയം സ്വതന്ത്രമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ആഴ്ചയിൽ ആറ് ദിവസത്തെ ജോലി കുറച്ച് പാടാണ്

ആഴ്ചയിൽ ആറ് ദിവസവും ജോലി ചെയ്യേണ്ടി വരുന്ന ഒരു രാജ്യത്ത് തങ്ങൾ ഒരിക്കലും താമസിക്കില്ലെന്ന് രാജ്യത്തെ ചില പ്രവാസികൾ പറഞ്ഞു. ലോകം മുഴുവൻ കൂടുതൽ തൊഴിൽ-ജീവിതം ബാലൻസ് ശ്രമിക്കുകയാണ്. ഇവിടെ യുഎഇയിൽ പോലും, ഷാർജയിൽ ഇക്കാര്യം ഫോളോ ചെയ്യുന്നുണ്ട്. അതിനാൽ, ആറ് ദിവസത്തെ വർക്കിംഗ് വീക്ക് മോഡലിലേക്ക് നീങ്ങുന്നത് നന്നായി പ്രവർത്തിച്ചേക്കില്ല, അത് തിരിച്ചടിയാകാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. തൻ്റെ കുടുംബത്തേക്കാളും വ്യക്തിഗത പരിചരണത്തേക്കാളും കൂടുതൽ എൻ്റെ ജോലിക്ക് നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്ന ഒരു സ്ഥലത്ത് താമസിക്കാൻ താൻ വ്യക്തിപരമായി ആ​ഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്ന് 20 വർഷമായി യുഎഇയിൽ താമസിക്കുന്ന ഈജിപ്ഷ്യൻ പ്രവാസിയും പിആർ പ്രൊഫഷണലുമായ ഇമാൻ ഹുസൈൻ പറഞ്ഞു. ജോലിയും വ്യക്തിജീവിതവും തമ്മിലുള്ള സന്തുലിതാവസ്ഥ കൈവരിക്കുന്നത് കേവലം ആഡംബരമല്ലെന്നും ഉൽപ്പാദനക്ഷമത വർധിപ്പിക്കുന്നത് അനിവാര്യതയാണെന്നും ഇന്നത്തെ ഉയർന്ന പിരിമുറുക്കമുള്ള അന്തരീക്ഷത്തിൽ നല്ല മാനസിക ക്ഷേമം നിലനിർത്തേണ്ടത് നിർണായകമാണെന്ന് താമസക്കാർ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy