യുഎഇ വേനൽക്കാല അവധി: യാത്രാ നടപടികൾ എളുപ്പമാക്കാൻ ഇതാ ഷോർട്ട് കട്ട്

എല്ലാ വർഷവും രണ്ട് മാസ വേനൽ അവധിക്ക് പ്രവാസികൾ നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങും. ഈ സമയങ്ങളിൽ വിമാനത്താവളങ്ങളിലെ ചെക്ക്-ഇൻ കൗണ്ടറുകളിൽ നീണ്ട ക്യൂ കാണാറുണ്ട്. എന്നാൽ ഉപഭോക്താക്കൾ ഓൺലൈനിലോ ഇതര സ്ഥലങ്ങളിലോ വഴി ചെക്ക് ഇൻ ചെയ്‌താൽ, ഈ നീണ്ട ക്യൂ ഏകദേശം 25 ശതമാനം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഒരു മുതിർന്ന എയർലൈൻ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞു. ചെക്ക് ഇൻ ചെയ്യാനുള്ള മറ്റു മാർഗങ്ങൾ സൗജന്യമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യാത്രക്കാർ ഓൺലൈനായി ചെക്ക്-ഇൻ ചെയ്‌ത് വിമാനത്താവളത്തിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്‌താൽ, സെൽഫ് സർവീസ് ബാഗേജ് ഡ്രോപ്പ് കിയോസ്‌കുകളിലെ അവരുടെ ഇടപാട് “വളരെ വേഗത്തിൽ” നടക്കുമെന്ന് ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള എമിറേറ്റ്‌സിലെ വിപി (പാസഞ്ചർ സർവീസസ്) മറിയം അൽ തമീമി പറഞ്ഞു. ഏറ്റവും കൂടുതൽ യാത്രാ തിരക്കുള്ള സമയങ്ങളിൽ ദുബായ് ഇൻ്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിൽ (DXB) നിന്ന് 2.6 ദശലക്ഷം യാത്രക്കാർ യാത്ര ചെയ്യുമെന്ന് എയർലൈൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. വിമാനത്താവളത്തിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ ദിവസം ജൂലൈ 6 ശനിയാഴ്ചയായിരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ സമയങ്ങളിൽ ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾ ക്യൂവിൽ നിൽക്കുന്ന സമയം ശരാശരി 20 മിനിറ്റ് ആയിരിക്കും. എന്നാൽ അത് 15 മിനുട്ടിൽ കൂടരുതെന്നാണ് ഞങ്ങളുടെ ആ​ഗ്രഹം. ഓൺലൈൻ വഴിയോ ആപ്ലിക്കേഷനിലൂടെയോ ചെക്ക് ഇൻ ചെയ്യുന്നത് വളരെ എളുപ്പമാണ്, തുടർന്ന് (അവരുടെ) ബാഗേജ് ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യാൻ സ്വയം സേവന കിയോസ്‌കുകൾ ഉപയോഗിക്കാമെന്നും എക്സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞു.

വിമാനത്താവളത്തിലെ ക്യു ഒഴിവാക്കാനുള്ള വഴികൾ ഇതാ:

ആപ്ലിക്കേഷൻ വഴിയോ ഓൺലൈനിലൂടെയോ ചെക്ക് ഇൻ ചെയ്യുന്നത് യാത്രക്കാർക്കിടയിൽ ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ളതാണ്, ഏകദേശം 50 ശതമാനം പേരും ഇത് ഉപയോ​ഗിക്കാറുണ്ട്. വിമാനം പുറപ്പെടുന്ന സമയത്തിന് 48 മണിക്കൂർ മുമ്പാണ് ഈ സൗകര്യം ഉള്ളത്. കൂടാതെ, യാത്രക്കാർക്ക് തലേദിവസം സൗജന്യമായി ലഗേജുകൾ വിമാനത്താവളത്തിൽ കൊണ്ട് വെക്കാനും സാധിക്കും. ദുബായിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്ന യാത്രക്കാർക്ക് അതേ ദിവസം 24 മണിക്കൂർ മുമ്പോ യുഎസിലേക്ക് പറക്കുകയാണെങ്കിൽ പുറപ്പെടുന്നതിന് 12 മണിക്കൂർ മുമ്പോ നേരത്തെ ചെക്ക് ഇൻ ചെയ്‌ത് ബാഗുകൾ ഡ്രോപ്പ് ചെയ്യാം. തുടർന്ന് പുറപ്പെടുന്ന സമയം ആകുമ്പോൾ, ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വിമാനത്താവളത്തിലെ ഇമിഗ്രേഷൻ ഏരിയയിലേക്ക് നേരിട്ട് പോകാമെന്ന് അൽ തമീമി പറഞ്ഞു.

ദുബായ് ഇൻ്റർനാഷണൽ ഫിനാൻഷ്യൽ സെൻ്ററിലെ (DIFC) എയർലൈനിൻ്റെ സിറ്റി ചെക്ക്-ഇൻ സൗകര്യത്തിൽ, യാത്രക്കാർക്ക് 24 മണിക്കൂർ മുമ്പും ഫ്ലൈറ്റിന് നാല് മണിക്കൂർ മുമ്പും ലഗേജ് ഇറക്കാം. അജ്മാൻ സെൻട്രൽ ബസ് ടെർമിനലിൽ 24 മണിക്കൂർ സിറ്റി ചെക്ക്-ഇൻ സൗകര്യവും എയർലൈനിനുണ്ട്.ഹോം ചെക്ക്-ഇൻ ഉപയോഗിച്ച്, ഏജൻ്റുമാർ ഉപഭോക്താക്കളുടെ വീട്ടിലോ ഹോട്ടലിലോ ഓഫീസിലോ എത്തി ഉള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കി ബാഗുകൾ ഫ്ലൈറ്റിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുക, അങ്ങനെ അവർക്ക് പിന്നീട് ഹാൻഡ് ലഗേജുമായി എത്തിച്ചേരാനാകും. ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് യാത്രക്കാർക്കും പ്ലാറ്റിനം സ്കൈവാർഡ് അംഗങ്ങൾക്കും ഈ സേവനം സൗജന്യമാണ്. എമിറേറ്റ്‌സിൻ്റെ എല്ലാ ചെക്ക്-ഇൻ ഓപ്ഷനുകളും എല്ലാ ഉപഭോക്താക്കൾക്കും ലഭ്യമാണ്. യുഎസിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവർക്ക് അതിൽ മാറ്റമുണ്ട്. യുഎസ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ കാരണം, അവിടേക്ക് പോകുന്ന യാത്രക്കാർ അവരുടെ രേഖകൾ നേരിട്ട് ഹാജരാക്കാൻ എയർപോർട്ട് ചെക്ക്-ഇൻ ഏരിയകളിൽ എത്തണമെന്ന് അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

ല​ഗേജ് ഇല്ലാതെയുള്ള യാത്ര

ജൂൺ മുതൽ സെപ്തംബർ വരെ സായിദ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ ഏകദേശം അഞ്ച് ദശലക്ഷം യാത്രക്കരെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി ഇത്തിഹാദ് എയർവേസ് പറഞ്ഞു. “യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം പരിഗണിക്കാതെ നാല് ബാഗുകൾ വരെ” 220 ദിർഹം മുതൽ ഹോം ചെക്ക്-ഇൻ സേവനം ലഭ്യമാണ്. അബുദാബി വിമാനത്താവളത്തിൽ, ഈ യാത്രക്കാർക്ക് വിമാനത്താവളത്തിൽ ബാഗില്ലാതെ ക്യൂ ഒഴിവാക്കാം.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy