യുഎഇയിലെ പാർക്കിംഗ്: പുതിയ നിരക്കുകൾ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ താമസക്കാർക്ക് പ്രതിവർഷം 4,000 ദിർഹം വരെ അധിക ചെലവ്

ദുബായിലെ അർജാനിൽ താമസിക്കുന്ന ഒരു ഈജിപ്ഷ്യൻ പ്രവാസി തൻ്റെ കുടുംബത്തിൻ്റെ പ്രതിമാസ ചെലവിൽ 300 ദിർഹം കൂടി വർധിപ്പിക്കേണ്ടി വരും. ജൂലൈ അവസാനത്തോടെ പാർക്കിൻ കമ്പനി തൻ്റെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിൽ പൊതു പാർക്കിംഗ് ഫീസ് ഏർപ്പെടുത്താൻ പദ്ധതിയിടുന്നു. പ്രതിവർഷം 4,000 ദിർഹം വരെ വരുന്ന ഈ അധിക ചിലവുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ, ഒരു വ്യക്തി തൻ്റെ കുടുംബത്തിൻ്റെ രണ്ടാമത്തെ കാർ വിൽക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. അടുത്ത മാസം അവസാനത്തോടെ കൂടുതൽ പണമടച്ചുള്ള പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങളുള്ള ദുബായിലെ ആറ് പ്രധാന സ്ഥലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് അർജാൻ. ചില പ്രീമിയം പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങൾക്ക് വാഹനമോടിക്കുന്നവർ ഉയർന്ന ഫീസ് നൽകേണ്ടിവരും. ജദ്ദാഫ് വാട്ടർഫ്രണ്ട്, അൽ സുഫൗ ഗാർഡൻസ്, ദുബായ് ലാൻഡ് റെസിഡൻസ് കോംപ്ലക്സ്, മജൻ, ലിവാൻ 1 & 2 എന്നിവയാണ് മറ്റ് അഞ്ച് കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ.

ഹുസൈൻ്റെ ഭാര്യ വൈകുന്നേരം 6 മണിയോടെ ജോലി കഴിഞ്ഞ് വീട്ടിലെത്തുന്നു. തിങ്കൾ മുതൽ വെള്ളി വരെയുള്ള നാല് മണിക്കൂറിന് പാർക്കിംഗ് ഫീസ് 12 ദിർഹം, കൂടാതെ ശനിയാഴ്ചകളിൽ ദിർഹം 20 (ഞായർ സൗജന്യം). ഇത് ആഴ്ചയിൽ 80 ദിർഹം അല്ലെങ്കിൽ പ്രതിമാസം 320 ദിർഹം. ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ, വീട്ടുകാരുടെ പാർക്കിംഗ് ഫീസ് ഏകദേശം 4,000 ദിർഹം വരെ ആകും. ഒരു സീസണൽ പാർക്കിംഗ് കാർഡ് വാങ്ങുന്നത് അവർക്ക് ഒരു ഓപ്ഷനായിരിക്കാം, ഇത് ഒരു വർഷത്തേക്ക് 4,500 ദിർഹം വരെയാകും. ഒരു ബെഡ്‌റൂം അപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റിൻ്റെ വാർഷിക വാടക 46,000 ദിർഹത്തിൽ കൂടുതലാണ്. ചെലവ് കൂട്ടാതെ പണം ലാഭിക്കാൻ തങ്ങളുടെ രണ്ടാമത്തെ കാർ വിൽക്കുന്നതിനെ കുറിച്ചും ആളുകൾ ആലോചിക്കുന്നു. സൗജന്യമായിരുന്ന തങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിൽ പാർക്കിങ്ങിന് പണം നൽകേണ്ടിവരുന്നതിൽ ആളുകൾ സന്തുഷ്ടരല്ല.

ജൂലൈ 1 മുതൽ ദുബായ് മാളിലെ ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ പാർക്കിംഗ് ഫീസും ഈടാക്കും. പ്രവൃത്തിദിവസങ്ങളിൽ 4 മണിക്കൂറിലധികം അല്ലെങ്കിൽ വാരാന്ത്യങ്ങളിൽ (വെള്ളി മുതൽ ഞായർ വരെ) 6 മണിക്കൂറിൽ കൂടുതൽ മാൾ സന്ദർശിക്കുന്ന വാഹനമോടിക്കുന്നവർ അനുബന്ധ ഫീസ് നൽകേണ്ടിവരും, 24 മണിക്കൂർ പാർക്കിങ്ങിന് പരമാവധി താരിഫ് 1,000 ദിർഹം വരെ എത്തും. എന്നിരുന്നാലും, ചില പാർക്കിംഗ് ഏരിയകൾ സൗജന്യമായി തുടരും, ചില ആളുകളെ പാർക്കിംഗ് കുടിശ്ശിക അടയ്ക്കുന്നതിൽ നിന്ന് പൂർണ്ണമായും ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നു. പാർക്കിംഗ് ചെലവുകൾ മൊത്തത്തിലുള്ള ജീവിതച്ചെലവിന് യോജിച്ചതാണ്, എന്നാൽ പാർക്ക് ചെയ്യാൻ സ്ഥിരമായ ഒരു സ്ഥലം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതിനുള്ള സൗകര്യം ഒരു നിർണ്ണായകമല്ല. വില കൂടുതലാണെന്ന് ദുബായ് പോലീസിലെ ട്രാഫിക് സ്റ്റഡീസ് വിഭാഗത്തിൻ്റെ മുൻ മേധാവിയായിരുന്ന ട്രാഫിക് സുരക്ഷാ ഗവേഷകൻ ഡോ. മൊസ്തഫ അൽ ദഹ് പറഞ്ഞു. പണമടച്ചുള്ള പാർക്കിംഗ് കൊണ്ട് വരുന്നത് റോഡരികിലെ അപകടകരമായ പാർക്കിംഗും കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലെ കഫറ്റീരിയകൾ അല്ലെങ്കിൽ പലചരക്ക് കടകൾക്ക് മുന്നിൽ ഇരട്ട പാർക്കിംഗും തടയുന്നതിനുള്ള ഒരു മാർഗമാണ്, എമിറാത്തി വിദഗ്‌ദ്ധൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy