യുഎഇ : വാടക നിരക്കുകൾ കുതിച്ചുയർന്നു…

ദുബായിൽ ഈ വർഷം ആദ്യം വാടകയിനത്തിൽ പത്ത് ശതമാനം വർധനവ് രേഖപ്പെടുത്തിയെങ്കിൽ രണ്ടാം പകുതിയിൽ വീണ്ടും വർധനവുണ്ടാകും. ജനസംഖ്യയിലെ വർദ്ധനവ്, ഉയർന്ന ആസ്തിയുള്ള വ്യക്തികളുടെ വരവ്, വിപണിയിൽ പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ വികാസം എന്നിവയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ പകർച്ചവ്യാധിക്ക് ശേഷം ദുബായിൽ വാടക ക്രമാതീതമായി ഉയരുകയാണ്.

2024 ൻ്റെ തുടക്കത്തിൽ 10 ശതമാനം വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായതിനാൽ, ശേഷിക്കുന്ന വർഷത്തിൽ സമാനമായ വളർച്ചയുണ്ടാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ബെറ്റർഹോംസിലെ സീനിയർ ലീസിംഗ് മാനേജർ ജേക്കബ് ബ്രാംലി പറഞ്ഞു. മൂന്നാമത്തെയും നാലാമത്തെയും പാദങ്ങളിൽ കൂടുതൽ കൈമാറ്റങ്ങൾ ലഭിക്കുമെന്നതിനാൽ 5-10 ശതമാനം സ്ഥിരമായ വളർച്ചയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നെന്ന് അദ്ദേഹം കൂ‍ട്ടിച്ചേർത്തു.

2024-ൻ്റെയും 2025-ൻ്റെയും രണ്ടാം പകുതിയോടെ കൂടുതൽ സ്ഥിരതയുള്ളതും ക്രമാനുഗതവുമായ വാടക വളർച്ചയിലേക്ക് മാറാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ആൾസോപ്പ് ആൻഡ് ആൾസോപ്പ് ചെയർമാൻ ലൂയിസ് ആൾസോപ്പ് പ്രവചിച്ചു. കൂടുതൽ സപ്ലൈ വിപണിയിലേക്ക് വരും, രണ്ടാം പാദത്തിൽ മാത്രം 10,000-ത്തിലധികം വരും. കൂടുതൽ ജനസംഖ്യാ വളർച്ച പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാൽ വിതരണത്തിലെ വർദ്ധനവ് നിർണായകമാണ്. 2024-ലെ ആദ്യ അഞ്ച് മാസത്തിനുള്ളിൽ 30,000-ത്തിലധികം പുതിയ താമസക്കാർ നഗരത്തിലേക്ക് താമസം മാറ്റി. പുതിയ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച് 6,700-ലധികം കോടീശ്വരന്മാർ നഗരത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാൻ തയ്യാറെടുക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് ജനസംഖ്യയ്ക്കും റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് വിപണിയുടെ വളർച്ചയ്ക്കും കൂടുതൽ ആക്കം കൂട്ടുന്നതാണ്. താമസക്കാരുടെ എണ്ണം വർദ്ധിക്കുകയാണ്. ഭൂവുടമകൾ ഒന്നിലധികം ചെക്കുകൾ പോലുള്ള ഫ്ലെക്സിബിൾ പേയ്‌മെൻ്റ് ഓപ്ഷനുകളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇത് കുടികിടപ്പുകാർക്ക് മാർക്കറ്റുമായി മുന്നോട്ട് പോകാൻ സഹായകമാണെന്നും ലൂയിസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

2023-ലെ ഇതേ കാലയളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് ഈ വർഷത്തിൽ നഗരത്തിലുടനീളമുള്ള ശരാശരി വാടക 15.7 ശതമാനം വർധിച്ചു. അപ്പാർട്ടുമെൻ്റുകളിലും ടൗൺഹൗസുകളിലും ശരാശരി 15 ശതമാനത്തിൽ താഴെ മാത്രം വർദ്ധനവുണ്ടായപ്പോൾ വില്ലകളിൽ ശരാശരി 18 വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി. ഈ വർഷം മാർച്ചിൽ പുതുക്കിയ റെറ സൂചിക നടപ്പിലാക്കുന്നത് വരെ വിപണി ശരാശരിയേക്കാൾ താഴെയായിരുന്ന യൂണിറ്റുകളും ഏരിയകളും ശരാശരി വർദ്ധനവിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പുതുക്കിയ കാൽക്കുലേറ്റർ പ്രകാരം മുമ്പ് വിലകുറഞ്ഞിരുന്ന യൂണിറ്റുകൾ മാർക്കറ്റ് ശരാശരിയുമായി നോക്കുമ്പോൾ അത് വർധിക്കാൻ കാരണമാകുന്നുണ്ട്. അതും വാടക വർദ്ധനവിന് കാരണമാകുന്നുണ്ട്.

പ്രോപ്പർട്ടി ബ്രോക്കറേജ് സ്ഥാപനമായ ബെറ്റർഹോംസ് പുറത്തുവിട്ട ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, വാടക കരാറുകളുടെ ശരാശരി വില 2023 ൻ്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ 8 ശതമാനവും കഴിഞ്ഞ വർഷത്തിൻ്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ മറ്റൊരു 8 ശതമാനവും വർദ്ധിച്ചു.

ആൾസോപ്പ് & ആൾസോപ്പ് ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, 2024 ൻ്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ ഏറ്റവും ഉയർന്ന വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തിയ മേഖലകൾ ജുമൈറ ബീച്ച് റെസിഡൻസ് (JBR), ടൗൺ സ്ക്വയർ, ദുബായ് പ്രൊഡക്ഷൻ സിറ്റി, ദുബായ് ഹെൽത്ത്‌കെയർ സിറ്റി 2, മെയ്ഡാൻ എന്നിവയാണ്. ഇവയെല്ലാം വാടകയിൽ 21 മുതൽ 22 ശതമാനം വരെ കുതിച്ചുയർന്നു. കൂടാതെ, ദുബായ് സൗത്തിൻ്റെ ശരാശരി വാടക കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ H1 നെ അപേക്ഷിച്ച് ഏകദേശം 38 ശതമാനം വർധിച്ചു.

“ജുമൈറ ദ്വീപുകൾ പോലെയുള്ള ആഡംബര കമ്മ്യൂണിറ്റികളിൽ, വാടക വില കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ 350,000 ദിർഹത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 2024 H1 ൽ 500,000 ദിർഹത്തിൽ എത്തിയതിനാൽ ശരാശരി വാടകയിൽ 43 ശതമാനം വർധനയുണ്ടായി. അതുപോലെ, അൽ ബരാരി കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ശരാശരി വാടക വില 300,000 ദിർഹത്തിൽ നിന്ന് ഈ വർഷം എച്ച് 1-ൽ ഏകദേശം 400,000 ദിർഹമായി വർധിച്ചു, ഇത് ശരാശരി വാടകയിൽ 39 ശതമാനം വർധനയാണ്,” ആൾസോപ്പ് പറഞ്ഞു.

H1 2024 ലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ചവരിൽ ചിലർ തിലാൽ അൽ ഗാഫ് ആയിരുന്നു, അവിടെ വാടക 21 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചു, ദുബായ് ഹിൽസ് എസ്റ്റേറ്റ് (14 ശതമാനം), ദി വില്ല പ്രോജക്റ്റ് (12 ശതമാനം), ദുബായ് ക്രീക്ക് ഹാർബർ (11 ശതമാനം) ഒരു ചതുരശ്ര അടിയുടെ ശരാശരി വാടക വിലയിൽ 10 ശതമാനത്തിലധികം വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തുന്നു.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy