യുഎഇയിൽ 100 വർഷം പഴക്കമുള്ള വീട് ഇനി ടൂറിസ്റ്റ് കേന്ദ്രമാകും

ഏത് വശത്തുനിന്ന് നോക്കിയാലും മനോ​ഹരമായ പർവ്വത നിരകൾ കാണാവുന്ന ഏറെ പ്രൗഢിയോടെ 100 വർഷത്തിലേറെയായി നിലനിൽക്കുന്ന ഖോർഫക്കാനിലെ വീട് ഭരണകൂടം ഏറ്റെടുക്കുന്നു. ഷാർജ ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെൻ്റ് ആൻഡ് ഡെവലപ്‌മെൻ്റ് അതോറിറ്റി (ഷൂറൂഖ്) വീട് ഏറ്റെടുത്ത് പുതുക്കി പൈതൃക വിനോദ സഞ്ചാര കേന്ദ്രമാക്കുന്നു.

‘നജ്ദ് അൽ മെക്സാർ’ പദ്ധതിയുടെ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ 100 ​​വർഷത്തിലേറെ പഴക്കമുള്ള ഒരു വീടിനുള്ളിൽ 7 യൂണിറ്റുകൾ സ്ഥാപിക്കും. 17,210 ചതുരശ്ര മീറ്ററിൽ റെസ്റ്റോറൻ്റ്, റിസപ്ഷൻ ഏരിയ, 300 വർഷം പഴക്കമുള്ള അൽ മെക്സാർ കോട്ടയിലേക്കുള്ള പാത, സാഹസികത ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവർക്ക് ഖോർഫക്കാൻ്റെ പനോരമിക് കാഴ്ചകൾ ആസ്വദിച്ചുകൊണ്ട് കാൽനട പാതകൾ എന്നിവയും അൽ റഫീസ അണക്കെട്ടിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാവുന്ന പാതയും ഉൾപ്പെടുന്നതാണ് പദ്ധതി.

ആയിരകണക്കിന് വർഷങ്ങളുടെ ചരിത്രമുറങ്ങുന്നയിടമാണ് നജ്ദ് അൽ മെക്സാർ പ്രദേശം. വാദി വിഷിയുടെ ഹൃദയഭാഗത്ത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഇത് ചരിത്ര പ്രസിദ്ധമായ അൽ റഫീസ കോട്ടയുടെ ആസ്ഥാനമാണ്. ‘സുലൈലത്ത് ഫോർട്ട്’ എന്നും ഇവിടം അറിയപ്പെടുന്നു. ഇവിടെ അൽ ഹനതീബ് ഗോത്രക്കാർ താമസിച്ചിരുന്നു. മാൻ പ്രജനനത്തിനായി നിയുക്തമാക്കിയ ദ്വീപിന് സമീപം, വെള്ളത്തിനടിയിൽ, ഒരിക്കൽ ‘അൽ ഹാര’ എന്ന് അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന പ്രദേശത്തിൻ്റെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ കിടക്കുന്നു. വാദി അൽ ജിൻ നീരുറവയിൽ നിന്നുള്ള വെള്ളത്തിന് നന്ദി പറഞ്ഞ് ഈ പ്രദേശം അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിച്ചു, കൂടാതെ നിവാസികളുടെ സംരക്ഷണത്തിനായി മലമുകളിൽ നിർമ്മിച്ച കോട്ടകൾ കൂടാതെ നാൽപ്പതിലധികം വീടുകളും ഉൾപ്പെടുന്നു. ‘അൽ ബാരി’ അല്ലെങ്കിൽ ‘ഫോർട്ട്’ പ്രദേശത്തിന് താഴെയാണ് നജ്ദ് അൽ മഖ്‌സർ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്, അതിൽ ഒരു പള്ളിയും ഗാഫ് മരവും ഹുസ്സത്ത് അൽ മെക്‌സർ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ചരിത്രപരമായ പാറയും നിലകൊള്ളുന്നു.

നജ്ദ് അൽ മെക്‌സാറിൻ്റെ ഉദ്ഘാടനം ഷാർജയുടെ മഹത്തായ ചരിത്രം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും ആഘോഷിക്കുന്നതിനുമുള്ള നിമിഷമായിരിക്കുമെന്നും നിക്ഷേപ, ടൂറിസം മേഖലകളിൽ ഷാർജയുടെ പ്രാദേശികവും ആഗോളവുമായ നിലയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഇടയാക്കുമെന്നും ഷുറൂഖ് സിഇഒ അഹമ്മദ് ഉബൈദ് അൽ ഖസീർ പറഞ്ഞു.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy