യുഎഇ തൊഴിൽ നിയമപ്രകാരം ശമ്പളം നൽകുന്നതിനുള്ള 6 രീതികൾ

വൈവിധ്യമാർന്ന വർക്ക് പാറ്റേണുകൾ പിന്തുടരുന്നയിടമാണ് യുഎഇ. അതിനാൽ തന്നെ തൊഴിലുടമകൾക്കും ജീവനക്കാർക്കും വഴക്കമുള്ളതും നീതിയുക്തവുമായ തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷം പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിന് നിയമങ്ങൾ അനിവാര്യമാണ്. ഇത് ഇരു കക്ഷികളുടെയും അവകാശങ്ങളുടെ സംരക്ഷണം ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. യുഎഇയിലെ തൊഴിൽ മേഖലയിൽ പ്രധാനമായും ആറ് അംഗീകൃത വേതന പേയ്‌മെൻ്റ് ഫോമുകൾ ഉണ്ട്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

പ്രതിമാസ വേതനം: തൊഴിലാളികൾക്ക് അവരുടെ അടിസ്ഥാന ശമ്പളം, ബോണസ്, അലവൻസുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന തൊഴിൽ കരാർ പ്രകാരം വേതനം ലഭിക്കുന്നു.

പ്രതിവാര വേതനം: തൊഴിലാളികൾക്ക് അവരുടെ പ്രതിവാര ജോലിക്ക് ശമ്പളം ലഭിക്കുന്നു, ഇത് അവർക്ക് ദ്രുത പണമൊഴുക്കും കമ്പനിക്ക് കൂടുതൽ വഴക്കമുള്ള വേതന മാനേജ്‌മെൻ്റും ഉറപ്പാക്കുന്നു.

പ്രതിദിന വേതനം: തൊഴിലാളികൾക്ക് ഒരു ദിവസത്തെ ജോലിക്ക് ശമ്പളം നൽകുന്നു. സാധാരണയായി താൽക്കാലിക അല്ലെങ്കിൽ സീസണൽ ജോലികളിൽ കണ്ടുവരുന്നു

മണിക്കൂർ വേതനം: അനുഭവം, കഴിവുകൾ, ജോലിയുടെ സ്വഭാവം എന്നിവയാൽ നിർണ്ണയിക്കപ്പെടുന്നു. മണിക്കൂർ നിരക്ക് ഉപയോഗിച്ച് ജോലി ചെയ്യുന്ന മണിക്കൂറുകളുടെ എണ്ണത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ശമ്പളം കണക്കാക്കുന്നു

കമ്മീഷൻ അധിഷ്‌ഠിത വേതനം: വിൽപ്പനയിലും ചില സേവന വ്യവസായങ്ങളിലും പൊതുവായുള്ള ഒരു പേയ്‌മെൻ്റ് സംവിധാനം. വിറ്റ സാധനങ്ങളുടെയോ സേവനങ്ങളുടെയോ മൂല്യത്തിൻ്റെ ഒരു ശതമാനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് തൊഴിലാളിയുടെ വരുമാനം നിശ്ചയിക്കുക.

പീസ്-റേറ്റ് വേതനം: പൂർത്തിയാക്കിയ ജോലിയുടെ അളവ് അല്ലെങ്കിൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന യൂണിറ്റുകൾ അനുസരിച്ച് തൊഴിലാളിയുടെ പേയ്മെൻ്റ് നിർണ്ണയിക്കപ്പെടുന്നു

തൊഴിലുടമകൾ എപ്പോഴാണ് ശമ്പളം നൽകേണ്ടത്?

തൊഴിൽ കരാറിൽ വ്യക്തമാക്കിയ കാലയളവ് അവസാനിച്ചതിന് ശേഷമുള്ള മാസത്തിലെ ആദ്യ ദിവസമാണ് ജീവനക്കാരൻ്റെ വേതനം നൽകേണ്ടത്. കാലയളവൊന്നും വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ, ജീവനക്കാരന് മാസത്തിൽ ഒരിക്കലെങ്കിലും ശമ്പളം നൽകണം. തൊഴിൽ കരാറിൽ ഒരു ചെറിയ കാലയളവ് അംഗീകരിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ, നിശ്ചിത തീയതി കഴിഞ്ഞ് ആദ്യത്തെ 15 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ശമ്പളം നൽകിയില്ലെങ്കിൽ, തൊഴിലുടമ കൂലി നൽകുന്നതിൽ വീഴ്ച വരുത്തുന്നുവെന്ന് മനസിലാക്കാം.

ശമ്പളം എങ്ങനെ നൽകണം?

യു.എ.ഇ ഗവൺമെൻ്റിൻ്റെ വേജ് പ്രൊട്ടക്ഷൻ സിസ്റ്റം (ഡബ്ല്യുപിഎസ്)അനുസരിച്ച് ജീവനക്കാർക്ക് അവരുടെ തൊഴിലുടമകൾ സമയബന്ധിതമായി വേതനം നൽകുന്നത് കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിന് സുരക്ഷിതവും കാര്യക്ഷമവുമായ ഒരു സംവിധാനം നൽകാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. MoHRE-യിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ള എല്ലാ തൊഴിലുടമകളും വേജ് പ്രൊട്ടക്ഷൻ സിസ്റ്റത്തിൽ സബ്‌സ്‌ക്രൈബ് ചെയ്യുകയും അതിലൂടെ തങ്ങളുടെ ജീവനക്കാർക്ക് നിശ്ചിത തീയതികൾ അനുസരിച്ച് വേതനം നൽകുകയും വേണം. ഈ സംവിധാനത്തിന് കീഴിൽ, സേവനം നൽകുന്നതിന് യുഎഇ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് അധികാരപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള ബാങ്കുകളിലൂടെയോ ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളിലൂടെയോ ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് മാറ്റും.

വേജ് പ്രൊട്ടക്ഷൻ സിസ്റ്റത്തിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാത്ത കമ്പനികളുടെ ഉടമകൾ സിസ്റ്റത്തിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നത് വരെ MoHRE ഏതെങ്കിലും ഇടപാടുകൾ നടത്തുകയോ അവരുമായി ഇടപെടുകയോ ചെയ്യുന്നില്ല. തൊഴിൽ കരാറിൽ ഇരു കക്ഷികളും തമ്മിൽ ധാരണയുണ്ടെങ്കിൽ പേയ്‌മെൻ്റ് എമിറാത്തി ദിർഹത്തിലോ മറ്റേതെങ്കിലും കറൻസിയിലോ ആകാം നടത്തുക. നിശ്ചിത തീയതികളിൽ വേതനം നൽകാത്ത കമ്പനികൾക്ക് സർക്കാർ പിഴ ചുമത്തും.

യുഎഇയിലെ മിനിമം വേതനം

യുഎഇ തൊഴിൽ നിയമത്തിൽ മിനിമം ശമ്പളം നിശ്ചയിച്ചിട്ടില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ശമ്പളം ജീവനക്കാരുടെ അടിസ്ഥാന ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റണമെന്ന് പരാമർശിക്കുന്നുണ്ട്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy