ടെലിമാർക്കറ്റിം​ഗ് നിയമങ്ങൾ കർശനമാക്കി യുഎഇ; പിഴ 150,000 ദിർഹം വരെ

യുഎഇയിലെ ടെലിമാർക്കറ്റിം​ഗ് നിയമങ്ങൾ യുഎഇ ഭരണകൂടം ശക്തമാക്കി. നിയമലംഘകർക്ക് മുന്നറിയിപ്പുകളും 150,000 ദിർഹം വരെ പിഴയും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഭരണപരമായ പിഴകൾ നേരിടേണ്ടിവരും. 2024 ഓഗസ്റ്റ് പകുതി മുതലായിരിക്കും നിയമം പ്രാബല്യത്തിൽ വരുക. ലംഘനം നടത്തുന്ന കമ്പനിക്ക് പ്രവർത്തനം ഭാഗികമായോ പൂർണ്ണമായോ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവയ്ക്കൽ, ലൈസൻസ് റദ്ദാക്കൽ, വാണിജ്യ രജിസ്ട്രിയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യൽ, ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സേവനങ്ങൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കൽ, ഒരു വർഷത്തേക്ക് രാജ്യത്ത് ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സേവനങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടുത്തൽ തുടങ്ങിയ കടുത്ത നടപടികളും നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം.

ടെലിമാർക്കറ്റിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് വിപണന കമ്പനികൾ യോഗ്യതയുള്ള അതോറിറ്റിയിൽ നിന്ന് മുൻകൂർ അനുമതി വാങ്ങിയിരിക്കണം. വ്യക്തികൾ അവരുടെ പേരിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഫോണുകൾ ഉപയോഗിച്ച് മാർക്കറ്റിംഗ് കോളുകൾ വിളിക്കുന്നത് നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. എല്ലാ മാർക്കറ്റിംഗ് കോളുകളും ലൈസൻസുള്ള ടെലിമാർക്കറ്റിംഗ് കമ്പനിയുടെ പേരിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഫോണുകളിൽ നിന്നായിരിക്കണം.

മാർക്കറ്റിംഗ് കോളുകൾ രാവിലെ 9 മണിക്കും വൈകുന്നേരം 6 മണിക്കും ഇടയിൽ മാത്രമേ അനുവദനീയമായിട്ടുള്ളൂ. കൂടാതെ ഡോ നോട്ട് കോൾ രജിസ്ട്രിയിൽ (DNCR) രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത നമ്പറുകളിലേക്ക് വിളിക്കുന്നത് കർശനമായി നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിയമം അനുസരിച്ച്, ആദ്യ കോളിൽ ഉപഭോക്താവ് ഒരു സേവനമോ ഉൽപ്പന്നമോ നിരസിച്ചാൽ, ഫോളോ-അപ്പ് കോൾ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. ഉപഭോക്താവ് ഉത്തരം നൽകുന്നില്ലെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ കോൾ അവസാനിപ്പിക്കുകയാണെങ്കിൽ പ്രതിദിനം പരമാവധി ഒരു കോൾ അനുവദിക്കും. ഉപഭോക്താവിൻ്റെ അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിലൂടെ, ഈ മാർക്കറ്റിംഗ് കോൾ നിയന്ത്രണങ്ങളുടെ ഏതെങ്കിലും ലംഘനങ്ങളെക്കുറിച്ച് യോഗ്യതയുള്ള അധികാരിക്ക് പരാതി നൽകാനുള്ള അവകാശം നിയമം അവരെ അനുവദിക്കുന്നു.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy