യുഎഇ : രാജ്യത്ത് ഗർഭച്ഛിദ്ര മാനദണ്ഡങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ച് മന്ത്രാലയം

യുഎഇയിൽ ​ഗർഭച്ഛിദ്രം അനുവ​ദനീയമായ അവസ്ഥകളും നടപടിക്രമങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളും ആരോഗ്യ-പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം (മൊഹാപ്) പ്രഖ്യാപിച്ചു. “ഗർഭിണിയുടെ ജീവൻ സംരക്ഷിക്കുക, അവളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുക, രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ സൗകര്യങ്ങളുടെ മേൽനോട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കുക” എന്നിവ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. വ്യക്തമായ വ്യവസ്ഥകളിലും നിയന്ത്രണങ്ങളിലും ഗർഭച്ഛിദ്രം അനുവദനീയമാണ്. ഗർഭച്ഛിദ്രം സംബന്ധിച്ച അഭ്യർത്ഥനകൾ സമഗ്രമായി പരിശോധിക്കാൻ ഓരോ ആരോഗ്യ അതോറിറ്റിയിലും ഒരു കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കുമെന്നും മൊഹാപ് പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക 
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

ഗർഭച്ഛിദ്രത്തിൻ്റെ എല്ലാ കേസുകളും ലൈസൻസുള്ള ഒരു ഫിസിഷ്യൻ അംഗീകൃത സ്ഥാപനത്തിൽ നടത്തണം. ഈ നടപടിക്രമം ഗർഭിണിയുടെ ജീവന് ഭീഷണിയാകുന്ന മെഡിക്കൽ സങ്കീർണതകൾക്ക് കാരണമാകരുത്, ഗർഭച്ഛിദ്രം സമയത്ത് ഗർഭാവസ്ഥയുടെ കാലാവധി 120 ദിവസത്തിൽ കൂടരുതെന്നും മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി. അബോർഷൻ അഭ്യർത്ഥനകളിൽ തീരുമാനമെടുക്കുന്നത് മൊഹാപ് അല്ലെങ്കിൽ എമിറേറ്റിൻ്റെ ആരോഗ്യ അതോറിറ്റിയുടെ തലവൻ രൂപീകരിക്കുന്ന ഒരു സമർപ്പിത സമിതിയാണ്.

ഗർഭം തുടരുന്നത് ഗർഭിണിയുടെ ജീവന് അപകടമുണ്ടാക്കുന്നുവെങ്കിൽ ഗർഭച്ഛിദ്രം അനുവദനീയമാണ്. കൂടാതെ ​ഗർഭിണിയുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാനുള്ള ബദൽ മാർഗത്തിൻ്റെ അഭാവത്തിൽ, അല്ലെങ്കിൽ ​ഗർഭസ്ഥശിശുവി​ന്റെ രൂപഭേദം ഗുരുതരമായതും അത് തെളിയിക്കപ്പെട്ടതുമാണെങ്കിലും ശിശുവിൻ്റെ ആരോഗ്യത്തെയും ജീവിതത്തെയും ബാധിക്കുകയാണെങ്കിലും ഇത് അനുവദനീയമാണ് എന്ന് മൊഹാപ് വ്യക്തമായി വ്യവസ്ഥ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഒരു സ്പെഷ്യലൈസ്ഡ് മെഡിക്കൽ കമ്മിറ്റി നൽകിയ മെഡിക്കൽ റിപ്പോർട്ട് അടിസ്ഥാനത്തിൽ മാത്രമായിരിക്കും അന്തിമതീരുമാനം.

കമ്മിറ്റിയിൽ മൂന്ന് സ്പെഷ്യലിസ്റ്റുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഒരു ഒബ്സ്റ്റട്രിക്സ് ആൻഡ് ഗൈനക്കോളജി സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ്, ഒരു സൈക്യാട്രി സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ്, പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂഷനിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പ്രതിനിധി. കമ്മിറ്റിയിൽ മൂന്ന് ഡോക്ടർമാർ ഉൾപ്പെടണം: അവരിൽ ഒരാൾ പ്രസവ-ഗൈനക്കോളജി വിദഗ്ധനാണ്; മറ്റേയാൾ ഒരു സൈക്യാട്രി സ്പെഷ്യലിസ്റ്റാണ്. പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂഷനിൽ നിന്ന് ഒരു പ്രതിനിധിയും ഉണ്ടായിരിക്കണം. ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ ഉചിതമായ സ്പെഷ്യാലിറ്റിയും വൈദഗ്ധ്യവുമുള്ള ഒരു മൂന്നാം കക്ഷിയെ സമീപിക്കാൻ കമ്മിറ്റിക്ക് അനുമതിയുണ്ട്.

ഗർഭച്ഛിദ്രം നടത്തുന്നതിന് അതോറിറ്റിയുടെ ലൈസൻസ് ഉള്ള ഒരു ഹെൽത്ത് കെയർ ഫെസിലിറ്റിയിൽ മാത്രമേ നടപടിക്രമങ്ങൾ നടത്താവൂ.
രാജ്യത്ത് പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാൻ ലൈസൻസുള്ള ഒരു സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ഒബ്സ്റ്റട്രീഷ്യൻ-ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റാണ് ഇത് നടപ്പിലാക്കേണ്ടത്. ഗർഭച്ഛിദ്രം ഗർഭിണിയുടെ ജീവന് ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുണ്ടാക്കുന്ന മെഡിക്കൽ സങ്കീർണതകളില്ലാത്തതായിരിക്കണം. ഗർഭച്ഛിദ്രത്തിന് വിധേയയായ ഒരു ഗർഭിണിയുടെ സ്വകാര്യ വിവരങ്ങളുടെ സ്വകാര്യതയും രഹസ്യസ്വഭാവവും നിലനിർത്താൻ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ സൗകര്യങ്ങളും ബാധ്യസ്ഥമാണ്. കൂടാതെ, ഗർഭച്ഛിദ്രം നടത്താൻ ലൈസൻസുള്ള ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ കേന്ദ്രങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കുകയും മേൽനോട്ടം വഹിക്കുകയും അവ പാലിക്കുന്നുണ്ടോയെന്ന് വിലയിരുത്തുകയും ചെയ്യേണ്ടത് ആരോഗ്യ അതോറിറ്റിയുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy