സൗജന്യ സിം കാര്‍ഡുകള്‍ മുതല്‍ ഷോപ്പിംഗ് റീഫണ്ടുകള്‍ വരെ; ദുബായിലെ വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട പ്രധാന കാര്യങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ

നിങ്ങള്‍ ദുബായ് സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, അതിശയകരമായ സാഹസികതകളും നഗരത്തിന്റെ വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന സംസ്‌കാരവും മാത്രമല്ല നിങ്ങള്‍ക്ക് അനുഭവിച്ചറിയാന്‍ കഴിയുക, ദുബായ് ടൂറിസ്റ്റ് എന്ന നിലയില്‍ ലഭിക്കുന്ന എല്ലാ ആനുകൂല്യങ്ങളും നിങ്ങള്‍ക്ക് ആസ്വദിക്കാനും കഴിയും. ദുബായിലെ വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ട പ്രധാന കാര്യങ്ങള്‍ ഇവയൊക്കെ. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/EjhcbK10nz95RYCEOTO7FQ
സൗജന്യ സിം കാര്‍ഡ്
ദുബായ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിലെ (DXB) ഇമിഗ്രേഷന്‍ കടക്കുമ്പോള്‍ ഏതെങ്കിലും ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റര്‍മാരുടെ കൗണ്ടറില്‍ നിന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് സൗജന്യ സിം കാര്‍ഡ് എടുക്കാം. ദുബായിലെ ടെലികോം ഓപ്പറേറ്ററായ ‘ഡു’ 90 ദിവസത്തേക്ക് സാധുതയുള്ള സൗജന്യ ‘ടൂറിസ്റ്റ് ഡു സിം’ നല്‍കുന്നു. സൗജന്യ സിം കാര്‍ഡില്‍ 24 മണിക്കൂര്‍ സാധുതയുള്ള 1GB സൗജന്യ മൊബൈല്‍ ഡാറ്റ ലഭിക്കും.
ഇത്തിസലാത്ത്, വിര്‍ജിന്‍ മൊബൈല്‍ തുടങ്ങിയ പ്രാദേശിക ഓപ്പറേറ്റര്‍മാരും ഒരു ടൂറിസ്റ്റ് എന്ന നിലയില്‍ നിങ്ങളുടെ പ്രത്യേക ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ സിം കാര്‍ഡുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. Etisalat 28 ദിവസത്തെ അല്ലെങ്കില്‍ 10 ദിവസത്തെ ഓപ്ഷന്‍ നല്‍കുന്നു, വിര്‍ജിന്‍ മൊബൈല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഏഴ് അല്ലെങ്കില്‍ 15 ദിവസത്തെ ഓപ്ഷന്‍ നല്‍കുന്നു. നിങ്ങള്‍ താമസിക്കുന്ന കാലയളവിന് ആവശ്യമുള്ളത് അനുസരിച്ച് തിരഞ്ഞെടുക്കാം.
ടൂറിസ്റ്റ് ഡിസ്‌കൗണ്ട് കാര്‍ഡ്
നിങ്ങളുടെ സിം കാര്‍ഡിന് സമാനമായി, ദുബായ് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ ഇമിഗ്രേഷന്‍ കടക്കുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് സൗജന്യ ഡിസ്‌കൗണ്ട് കാര്‍ഡ് ലഭിക്കും. ബാര്‍കോഡ് സ്‌കാന്‍ ചെയ്ത് നിങ്ങളുടെ ഫോണില്‍ ALSADA ടൂറിസ്റ്റ് കാര്‍ഡ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാം. ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാല്‍, ദുബായില്‍ എത്തിയ തീയതി, പാസ്പോര്‍ട്ട് നമ്പര്‍ തുടങ്ങിയ പ്രസക്തമായ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കുക. ആപ്പ് നിങ്ങളുടെ പേരില്‍ ഡിസ്‌കൗണ്ട് കാര്‍ഡ് ജനറേറ്റ് ചെയ്യും.
ഈ ഡിസ്‌കൗണ്ട് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച്, കാര്‍ വാടകയ്ക്ക് എടുക്കല്‍, മണി എക്സ്ചേഞ്ച്, ബാങ്ക് പ്രമോഷനുകള്‍, ആരോഗ്യം, സൗന്ദര്യം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളിലും സേവനങ്ങളിലും പ്രത്യേക ഓഫറുകള്‍ എന്നിവ നിങ്ങള്‍ക്ക് പ്രയോജനപ്പെടുത്താം.
നികുതി രഹിത വാങ്ങല്‍
യുഎഇയിലുടനീളമുള്ള വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞത് 250 ദിര്‍ഹം ചെലവഴിക്കുമ്പോള്‍ നികുതി രഹിത വാങ്ങലിന് അര്‍ഹതയുണ്ട്. സ്റ്റോറില്‍ നിന്ന് സാധനം വാങ്ങുമ്പോള്‍ പ്ലാനറ്റ് ലോഗോ നോക്കുക, പ്ലാനറ്റ് ടാക്‌സ് ഫ്രീ ഫോം ആവശ്യപ്പെടുക. പണമടയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, പേയ്മെന്റ് സിസ്റ്റത്തില്‍ സ്‌കാന്‍ ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ പാസ്പോര്‍ട്ട് ഹാജരാക്കുക. തുടര്‍ന്ന് കട രസീതിന്റെ പിന്‍ഭാഗത്ത് ‘ടാക്‌സ് ഫ്രീ’ ടാഗ് അറ്റാച്ചുചെയ്യും.
വാങ്ങിയ തീയതി മുതല്‍ 90 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ വെച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ഈടാക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, മൂല്യനിര്‍ണ്ണയ പ്രക്രിയ പൂര്‍ത്തിയാക്കി ആറ് മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ നിങ്ങള്‍ രാജ്യം വിടണം, അല്ലാത്തപക്ഷം നിങ്ങളുടെ ഇടപാട് റദ്ദാക്കപ്പെടും.
വാറ്റ് റീഫണ്ട്
ഒരു പ്ലാനറ്റ്-പാര്‍ട്ട്ണര്‍ സ്റ്റോറില്‍ ഷോപ്പിംഗ് നടത്തുമ്പോള്‍, രാജ്യത്ത് താമസിക്കുന്ന സമയത്ത് നടത്തിയ വാങ്ങലുകള്‍ക്ക് നിങ്ങള്‍ അടച്ച വാറ്റ് റീഫണ്ടിനായി അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാം.
നിങ്ങളുടെ നികുതി ഇന്‍വോയ്സുകള്‍ സമര്‍പ്പിച്ചുകൊണ്ട് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ വെച്ച് പര്‍ച്ചേസ് സാധൂകരിക്കാനാകും. റീഫണ്ട് യു എ ഇ ദിര്‍ഹത്തില്‍ പണമായി അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡിലേക്ക് റീഫണ്ട് ചെയ്യുന്നതിനായി പാസ്പോര്‍ട്ടിന്റെയും ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡിന്റെയും ഒരു പകര്‍പ്പ് ഹാജരാക്കുക.
എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങള്‍ കഴിച്ചതിനൊന്നും റീഫണ്ട് ചെയ്യപ്പെടില്ല എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. അതുപോലെ, രാജ്യം വിടുമ്പോള്‍ നിങ്ങളുടെ കൈവശം ഇല്ലാത്ത ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ റീഫണ്ട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാനാവില്ല.
സൗജന്യ പാര്‍ക്കിംഗ്, ടാക്‌സി കിഴിവ്
പ്രത്യേക ആവശ്യക്കാരോ നിശ്ചയദാര്‍ഢ്യമുള്ളവരോ ആയ വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ക്ക് (PoD) ദുബായിലുടനീളം മൂന്ന് മാസം വരെ സൗജന്യ പൊതു പാര്‍ക്കിംഗ് പ്രയോജനപ്പെടുത്താം. നിങ്ങള്‍ക്ക് ആര്‍ടിഎയുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് വഴിയോ ആപ്പ് വഴിയോ ഏതെങ്കിലും ആര്‍ടിഎ ഉപഭോക്തൃ സന്തോഷ കേന്ദ്രത്തില്‍ നേരിട്ടോ സേവനത്തിനായി അപേക്ഷിക്കാം.
PoD നിവാസികള്‍ക്കും വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ക്കുമായി അധികാരികള്‍ നല്‍കുന്ന സ്മാര്‍ട്ട് കാര്‍ഡായ സനദ് കാര്‍ഡിന് അപേക്ഷിച്ചാല്‍ നിങ്ങളുടെ ടാക്‌സി നിരക്കില്‍ 50 ശതമാനം കിഴിവ് ആസ്വദിക്കാം.
കമ്മ്യൂണിറ്റി ഡെവലപ്മെന്റ് അതോറിറ്റി (സിഡിഎ) ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റ് വഴിയോ സിഡിഎ കസ്റ്റമര്‍ ഹാപ്പിനസ് സെന്റര്‍ വഴിയോ കാര്‍ഡിന് അപേക്ഷിക്കാം. പാസ്പോര്‍ട്ട്, വ്യക്തമായ വ്യക്തിഗത ഫോട്ടോ, മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടിന്റെ അല്ലെങ്കില്‍ മാതൃരാജ്യത്ത് നിന്നുള്ള വികലാംഗ കാര്‍ഡിന്റെ പകര്‍പ്പ് എന്നിവ ഇതിനായി ഹാജരാക്കണം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy