ഈ വേനലിൽ യുഎഇയിലെ താമസക്കാർക്ക് ദാഹമകറ്റാനും ആസ്വദിക്കാനും 5 വ്യത്യസ്ത സ്പോട്ടുകൾ

രാജ്യത്ത് ചൂട് കുതിച്ചുയരുകയാണ്. ഇന്നലെ ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന താപനിലയായ 50.8 ഡി​ഗ്രി സെൽഷ്യസാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന ഈ സീസണിൽ താമസക്കാർ മുൻകരുതൽ നടപടികളും ജാ​ഗ്രതയും പാലിക്കണമെന്നാണ് ആരോ​ഗ്യ രം​ഗത്തെ വിദ​ഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരിക്കുന്നത്. രാജ്യത്തെ തൊഴിലാളികൾക്കും ഡെലിവറി റൈഡർമാർക്കും ആശ്വാസം പകരാൻ നിരവധി സൗജന്യ സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HXPNnXCv5YW23WAD7xwBK9

 1. സൗജന്യ റെയിൻ ഷോകൾ
  പൊള്ളുന്ന ചൂടിനിടയിലും മഴ പെയ്യുന്നതും തണുത്ത മഴത്തുള്ളികൾ ദേഹത്ത് പതിക്കുന്നതുമായ അനുഭവം വേണമെന്ന് ആ​ഗ്രഹിക്കുന്നവർക്കായി റെയിൻ ഷോകൾ നടക്കുന്നു. ഷാർജയിലെ സവായ വാക്കിൽ, 5 മിനിറ്റ് വീതം 1 മണിക്കൂർ ഇടവിട്ട് 9 മുതൽ 12 വരെയും വൈകുന്നേരം 5 മുതൽ രാത്രി 11 വരെയും റെയിൻ ഷോകൾ നടക്കുന്നു. തീർത്തും സൗജന്യമാണ്.
 2. സൗജന്യ ഐസ്ക്രീം
  വേനലിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കഴിക്കാൻ തോന്നുന്നത് തണുപ്പുള്ള ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളായിരിക്കും. അതിൽ ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ടത് ഐസ്ക്രീമും. യാത്ര ചെയ്യുന്നവർക്ക് സൗജന്യ ഐസ്ക്രീം വിതരണം ചെയ്യുകയാണ് രാജ്യത്തെ മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകൾ. ജൂൺ 10,11 തീയതികളിൽ താഴെ പറയുന്ന മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകളിൽ നിന്ന് സൗജന്യ ഐസ്ക്രീം സ്വന്തമാക്കാം. ചോക്ലേറ്റ്, കുക്കീസ്, ക്രീം, ബട്ടർസ്‌കോച്ച്, കോട്ടൺ മിഠായി, വാനില എന്നിങ്ങനെ അഞ്ച് ഫ്ലേവറു​കളിലാണ് ഐസ്ക്രീം ലഭിക്കുക.
  മഷ്രെഖ്, ഇബ്ൻ ബത്തൂത്ത മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകൾ: ജൂലൈ 10 രാവിലെ 11 മുതൽ ഉച്ചയ്ക്ക് 1 വരെ
  ഇക്വിറ്റി, ഓൺപാസീവ് മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകൾ: രാവിലെ 11 മണി
  ആർടിഎയുടെ ‘എക്സ്’ പോസ്റ്റിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ചോക്ലേറ്റ്, കുക്കീസ്, ക്രീം, ബട്ടർസ്‌കോച്ച്, കോട്ടൺ മിഠായി, വാനില എന്നിങ്ങനെ അഞ്ച് രുചികളിലാണ് കോണുകൾ വരുന്നത്.
  പ്രത്യേകമായി, തൊഴിലാളികൾക്കും ഡെലിവറി റൈഡർമാർക്കും അൽ ഫ്രീജ് ഫ്രിഡ്ജിൽ നിന്നും സൗജന്യമായി ഐസ്ക്രീം, ജ്യൂസുകൾ, തണുത്ത വെള്ളം എന്നിവ നേടാം. ഓ​ഗസ്റ്റ് 23 വരെയാണ് പ്രവർത്തിക്കുക.
 3. സൗജന്യ മോര്
  ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയിൽ ശരീരത്തെ തണുപ്പിക്കാനും ആവശ്യത്തിന് ജലാംശം നിലനിർത്താനും മോര് കുടിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. അബു ഷാഗരയിലെ മധുരാ റെസ്റ്റോറൻ്റ് വേനൽക്കാലത്ത് രാവിലെ 11 മുതൽ ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3 വരെ അവിടെയെത്തുന്ന ആർക്കും സൗജന്യമായി മോര് വിതരണം ചെയ്യും. സീസണിലുടനീളം ഈ സംരംഭം തുടരുമെന്ന് റെസ്റ്റോറൻ്റ് ഉടമ ബാബു മുരുകൻ അറിയിച്ചു. സാധാരണ പാലിനേക്കാൾ കൊഴുപ്പ് കുറവാണ് മോരിൽ കൂടാതെ പാനീയത്തിൽ ഇലക്ട്രോലൈറ്റുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
 4. സൗജന്യ വാട്ടർ ബോട്ടിലുകളും റീഫിൽ സ്റ്റേഷനുകളും
  വേനൽക്കാലത്ത്, ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാനും ക്ഷീണം തടയാനും സഹായകരമാണ്. നാല് വർഷമായി ഷാർജയിൽ, 68 കാരനായ ഒരു പാകിസ്ഥാൻ പൗരൻ മുഹമ്മ​ദ് ദാവൂദ് വാരാന്ത്യങ്ങളിൽ സൗജന്യ കുപ്പിവെള്ളം വിതരണം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ത​ന്റെ കാറിലെത്തിയാണ് അദ്ദേഹം കുടിവെള്ളം വിതരണം ചെയ്യുന്നത്. ദുബായ് കാനിൻ്റെ ഒരു സംരംഭത്തിന് കീഴിൽ, നഗരത്തിലെ താമസക്കാർക്ക് നഗരത്തിലുടനീളമുള്ള 50-ലധികം റീഫിൽ സ്റ്റേഷനുകളിൽ സൗജന്യമായി വെള്ളം ലഭിക്കുന്നതാണ്.
 5. ജിമ്മിലേക്കുള്ള സൗജന്യ പ്രവേശനം
  ഈ വേനൽക്കാലത്ത് സൗജന്യമായി വ്യായാമം ചെയ്യണോ? അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ ഇനി പാർക്കിൽ പോകേണ്ടതില്ല. പ്രദേശത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഇൻഡോർ സ്പോർട്സ് ഡെസ്റ്റിനേഷനായ ദുബായ് സ്പോർട്സ് വേൾഡിലെ (DSW) ഇൻഡോർ ജിമ്മിലേക്കുള്ള സൗജന്യ ആക്സസ് ഉപയോഗിച്ച് ഔട്ട്ഡോർ ചൂടിനെ മറികടക്കാവുന്നതാണ്. വേനൽക്കാലത്ത് രാവിലെ 8 മുതൽ ഉച്ചയ്ക്ക് 12 വരെ സൗജന്യമായി ജിം ഉപയോഗിക്കാം. കൂടാതെ, യോഗ പാഠങ്ങൾ, റണ്ണിംഗ് ക്ലബ്ബുകൾ തുടങ്ങിയ നിരവധി സൗജന്യ പ്രവർത്തനങ്ങളും സീസണിൽ നടത്തുന്നുണ്ട്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy