യുഎഇ: ശൈത്യക്കാലത്തിന് സമാനമായി വേനലിലും പനി? പനി ബാധിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണത്തിൽ അസാധാരണ വർധനവെന്ന് റിപ്പോർട്ട് …

യുഎഇയിൽ വേനൽക്കാലത്തും പനി ബാധിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണത്തിൽ അസാധാരണ വർധനവെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. ശൈത്യക്കാലത്തിന് സമാനമായി ജലദോഷവും പനിയും ബാധിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം കൂടുന്നെന്ന് ആരോ​ഗ്യ വിദ​ഗ്ധർ പറഞ്ഞു. കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനമാകാം രോ​ഗങ്ങൾ വർധിക്കാൻ കാരണമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു. അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രകളും വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ ഒഴുക്കും ഫ്ലൂ സ്ട്രെയിനുകൾ പകരുന്നതിന് കാരണമായേക്കാമെന്നും ആരോ​ഗ്യ രം​ഗത്തുള്ളവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഈ സീസണിലും രോ​​ഗികളുടെ എണ്ണം കൂടുന്നത് ആശങ്കയുണ്ടാക്കുന്നെന്ന് തുംബെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഇൻ്റേണൽ മെഡിസിൻ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റായ ഡോ മൈസ് എം മൗഫക് പറഞ്ഞു. വേനൽക്കാലത്തെ അതികഠിനമായ ചൂടും വീടുകൾ, ഓഫീസുകൾ, കാറുകൾ എന്നിവയിലെ എയർ കണ്ടീഷനിം​ഗ് സംവിധാനവും തമ്മിൽ താപനിലയിലുണ്ടാകുന്ന അന്തരം ശരീരത്തെ ബാധിക്കാം. താപനില വ്യതിയാനങ്ങൾക്കിടയിലുള്ള ജീവിതരീതിയും രോ​ഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും. താപനിലയിലെ ഈ പെട്ടെന്നുള്ള മാറ്റങ്ങൾ റിനിറ്റിസ്, സൈനസൈറ്റിസ്, ബ്രോങ്കൈറ്റിസ് തുടങ്ങിയ ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അവസ്ഥകളെ കൂടുതൽ വഷളാക്കും. ഇൻഫ്ലുവൻസ പോലുള്ള വൈറൽ അണുബാധകൾക്കും കാരണമാകുമെന്ന് ഡോ മൗഫക് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

എല്ലാ ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ ലക്ഷണങ്ങളും വൈറൽ അണുബാധകളിൽ നിന്നല്ല ഉണ്ടാകുന്നത് എന്ന് തിരിച്ചറിയേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു. പല കേസുകളും അലർജിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. ലക്ഷണങ്ങൾ ഫ്ലൂവിൻ്റെ ലക്ഷണങ്ങളോട് സാമ്യമുള്ളതാണ്. പക്ഷേ യഥാർത്ഥത്തിൽ പൊടി, കൂമ്പോള അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് പ്രബലമായ അലർജികൾ എന്നിവയോടുള്ള അലർജി പ്രതിപ്രവർത്തനങ്ങൾ മൂലമാണ് സംഭവിക്കുന്നത്. അതേസമയം, ഇൻഫ്ലുവൻസയുടെ വ്യാപനം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഇൻഫ്ലുവൻസ വാക്സിൻ എടുക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. കുട്ടികൾ, പ്രായമായവർ, വിട്ടുമാറാത്ത രോഗാവസ്ഥയുള്ള ആളുകൾ എന്നിവർക്ക് ഇൻഫ്ലുവൻസ വാക്സിനേഷന് മുൻഗണന നൽകണം. വേനലിൽ കുട്ടികൾ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് രക്ഷിതാക്കൾ നിരീക്ഷിക്കണമെന്നും ശരീരത്തിൽ ആവശ്യത്തിന് ജലാംശം നിലനിർത്തുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ മൂത്രത്തിൻ്റെ നിറം നിരീക്ഷിക്കണമെന്നും ഡോക്ടർമാർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy