യുഎഇ യാത്രാ നിരോധനം നീക്കാൻ എന്ത് ചെയ്യാം?

യുഎഇയിൽ ഇപ്പോൾ വിസാ നിയന്ത്രണങ്ങൾ കർശനമാണ്. വിസിറ്റ് വിസയിലെത്തുന്നവർ തിരിച്ച് പോകാനുള്ള എയർലൈൻ ടിക്കറ്റ് ലഭ്യമാക്കണമെന്നത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള കർശന നിയന്ത്രണങ്ങളാണ് കൊണ്ടുവന്നിരിക്കുന്നത്. ഇമി​ഗ്രേഷൻ സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ മൂലമോ നിയമകുരുക്കുകൾ മൂലമോ യാത്രാ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അത് പരിഹരിക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. ഓൺലൈനിൽ യാത്രാ നിരോധനം റദ്ദാക്കുന്നത് ഇപ്രകാരമാണ്: യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുകhttps://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

  1. നീതിന്യായ മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിച്ച് യുഎഇ പാസ് ഉപയോഗിച്ച് ലോഗിൻ ചെയ്യുക. നിങ്ങൾ മുമ്പ് വെബ്‌സൈറ്റിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ പ്രത്യേകം രജിസ്റ്റർ ചെയ്യേണ്ടതായി വന്നേക്കാം.
  2. നിങ്ങൾ ലോഗിൻ ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ, ‘ട്രാവൽ ബാൻ ഓർഡറിൻ്റെ റദ്ദാക്കൽ അഭ്യർത്ഥന’ എന്ന് നോക്കുക. അവിടെ, നിങ്ങൾക്ക് ‘കേസ് മാനേജ്മെൻ്റ്’ എന്ന ടാബ് കണ്ടെത്താൻ കഴിയും.
  3. നിങ്ങൾ ആ ടാബിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത ശേഷം, നിങ്ങൾക്കെതിരായ കേസുകൾ കാണുന്നതിന് ‘എൻ്റെ കേസുകൾ’ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക.
  4. നിങ്ങൾക്ക് ഓരോ കേസിൻ്റെയും വിശദാംശങ്ങൾ കാണാനും ഓരോ കേസിലും റദ്ദാക്കാനുള്ള ‘അഭ്യർത്ഥന’ നടത്താനും കഴിയും. ഈ ഘട്ടത്തിൽ നിങ്ങൾ ഒരു ഫോം പൂരിപ്പിച്ച് നിങ്ങളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ പൂരിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.
  5. അവസാനമായി, നിങ്ങളുടെ കേസിൻ്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഒരു പേയ്‌മെൻ്റ് നടത്തണം.

നീതിന്യായ മന്ത്രാലയം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഈ സേവനം പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുന്നതിന് അഞ്ച് പ്രവൃത്തി ദിവസങ്ങൾ വരെ എടുത്തേക്കാം. അപേക്ഷ ഫയൽ ചെയ്യുമ്പോൾ, യാത്രാ നിരോധനം റദ്ദാക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ കേസിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന രേഖകൾ നിങ്ങൾ നൽകേണ്ടതുണ്ട്. യുഎഇയിൽ നടപ്പാക്കിയ സംവിധാനമനുസരിച്ച് എല്ലാ ജുഡീഷ്യൽ എൻഫോഴ്സ്മെ​ന്റ് തീരുമാനങ്ങളും തത്ക്ഷണം ട്രാക്ക് ചെയ്യാനും കുടിശിക അടച്ചാൽ താമസിയാതെ യാത്രാ നിരോധനം പോലുള്ളവ റദ്ദാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പുതുതായി അബുദാബി ജുഡീഷ്യൽ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് പേയ്‌മെൻ്റ് നില ട്രാക്കുചെയ്യുന്ന സംവിധാനം രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. പേയ്മെ​ന്റ് പൂർത്തീകരിച്ചാൽ ഇതിലൂടെ ഉടൻ തന്നെ ഇലക്ട്രോണിക് അം​ഗീകാരം ലഭിക്കും. തുടർന്ന് ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികൾക്ക് കൈമാറും. ക്യാൻസലേഷൻ തീരുമാനത്തിൻ്റെ പകർപ്പ് സ്മാർട്ട് ആപ്പ് വഴി ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാം. ആവശ്യമെങ്കിൽ സോഫ്റ്റ് കോപ്പി കാണിക്കാം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy