യുഎഇ: 10 വർഷ സാധുതയുള്ള പാസ്പോർട്ട് ആർക്കാണ് ലഭിക്കുക??

ജൂലൈ 8 തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ 21 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള പൗരന്മാർക്ക് 10 വർഷത്തെ കാലാവധിയുള്ള യുഎഇ പാസ്‌പോർട്ടുകൾ ലഭ്യമാകുമെന്ന് യുഎഇ ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. സാധാരണയായി, ഇഷ്യു ചെയ്ത തീയതി മുതൽ അഞ്ച് വർഷമാണ് പാസ്‌പോർട്ടിൻ്റെ കാലാവധി. ബ്യൂറോക്രസിയെ കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിനും പൗരന്മാർക്ക് സമയം ലാഭിക്കുന്നതിനുമുള്ള സർക്കാരിൻ്റെ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും വേണ്ടിയാണ് ഇത്തരമൊരു നീക്കം. 21 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള പൗരന്മാർക്ക് 10 വർഷത്തെ സാധുത പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അതോറിറ്റിയിലെ ഐഡൻ്റിറ്റി ആൻഡ് പാസ്‌പോർട്ട് ഡയറക്ടർ ജനറൽ മേജർ ജനറൽ സുഹൈൽ ജുമാ അൽ ഖൈലി വ്യക്തമാക്കി. 21 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവർക്ക് 5 വർഷത്തെ പാസ്‌പോർട്ട് നൽകുന്നത് തുടരും. പുതിയ 10 വർഷത്തെ എമിറാത്തി പാസ്‌പോർട്ടുകൾ നിലവിലുള്ള പാസ്‌പോർട്ടുകളുടെ അതേ സ്ഥാപിത നടപടിക്രമങ്ങൾ, മാനദണ്ഡങ്ങൾ, ഡെലിവറി ചാനലുകൾ എന്നിവയിലൂടെ നൽകും. നിലവിലുള്ള പാസ്‌പോർട്ടുകളുടെ കാലാവധി തീരുമ്പോൾ പൗരന്മാർക്ക് പുതിയ സേവനത്തിന് അപേക്ഷിക്കാം. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy