യുഎഇയിലെ ഐഫോൺ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഒരു സന്തോഷവാർത്ത!

യുഎഇയിലെ ഐഫോൺ ഉപഭോക്താക്കൾക്കായി ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡൻ്റിറ്റി, സിറ്റിസൺഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് പോർട്ട് സെക്യൂരിറ്റി (ഐസിപി) പുതിയ ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിച്ചു. ഇതിലൂടെ ആപ്പിൾ വാലറ്റിൽ നിർണായക റസിഡൻസി ഡോക്യുമെൻ്റ് ചേർക്കാൻ അനുവദിക്കും. മൂന്ന് ലളിതമായ ഘട്ടങ്ങളിലൂടെ ഐഫോൺ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് പ്രക്രിയ പൂർത്തിയാക്കാം, യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

  1. ‘UAEICP’ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക- ആപ്പിൾ ആപ്പ് സ്റ്റോറിൽ പോയി ‘UAEICP’ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക.
  2. നിങ്ങളുടെ യുഎഇ പാസ് ഉപയോഗിച്ച് ലോഗിൻ ചെയ്യുക – ആപ്പ് തുറന്ന് ‘യുഎഇ പാസ് ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുക’ എന്നതിൽ ടാപ്പ് ചെയ്യുക. നിങ്ങളുടെ യുഎഇ പാസ് ഇതുവരെ സജ്ജീകരിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ, ഇത് ചെയ്യുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്, കാരണം ഒരു ലോഗിൻ അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് ഒന്നിലധികം സർക്കാർ, സർക്കാരിതര വെബ്‌സൈറ്റുകളിലേക്ക് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.
  3. ഐഡി ചേർക്കുക – പ്രിയപ്പെട്ടവ വിഭാഗത്തിന് കീഴിൽ, എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയിൽ ടാപ്പുചെയ്ത് ഐഡി തിരഞ്ഞെടുക്കുക. നിങ്ങളുടെ ഐഡിയുടെ ചിത്രത്തിന് മുകളിൽ ‘Add to Apple Wallet’ എന്ന ഓപ്‌ഷൻ നിങ്ങൾ കാണും.

ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ക്രെഡിറ്റ്, ഡെബിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ വാലറ്റിൽ ഇതിനകം ഉള്ള മറ്റേതെങ്കിലും കാർഡിനൊപ്പം നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡി പോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യുന്നത് കാണാം. നിങ്ങളുടെ പങ്കാളിയോ കുട്ടികളോ നിങ്ങളുടെ സ്പോൺസർഷിപ്പിന് കീഴിലാണെങ്കിൽ അവരുടെ എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡികൾ ചേർക്കാനും ഈ സേവനം ഉപയോ​ഗിക്കാം. ആപ്പിൾ വാലറ്റിൽ കാണിക്കുന്ന ഐഡിക്ക് ഒരു ക്യൂആർ കോ‍ഡ് ഉണ്ടായിരിക്കും. ഐസിപി വെബ്‌സൈറ്റ് – icp.gov.ae വഴി അതിൻ്റെ ആധികാരികത പരിശോധിക്കാൻ അത് സ്കാൻ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

ആപ്പിൾ വാലറ്റിലൂടെ നിങ്ങളുടെ എമിറേറ്റ്‌സ് ഐഡി ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിനു പുറമേ, യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ‘UAEICP’ ആപ്പ് വഴിയും നിങ്ങൾക്ക് ഡിജിറ്റൽ ഐഡി ലഭിക്കും. ഓൺലൈൻ സേവനങ്ങൾക്കായി അപേക്ഷിക്കേണ്ടി വരുമ്പോൾ ഐഡിയുടെ ഡിജിറ്റൽ പതിപ്പ് സഹായകമാകും. കൂടാതെ ഈ ആപ്പുകൾ യുഎഇ വെരിഫൈ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ഉപയോഗിച്ച് പ്രാമാണീകരിച്ച ഡിജിറ്റൽ പകർപ്പ് നൽകുകയും അവയെ സുരക്ഷിതവും വിശ്വസനീയവുമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഐസിപി ഐഒഎസിൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതിന്: https://apps.apple.com/in/app/uaeicp/id1374301965
ഐസിപി ആൻഡ്രോയിഡിൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുന്നതിന്: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.echannels.moismartservices&hl=en_IN&pli=1

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy