യുഎഇയിൽ പ്രവാസികൾക്ക് പേഴ്സണൽ ലോൺ എടുക്കാൻ വേണ്ട യോ​ഗ്യതകൾ എന്തെല്ലാം?

പ്രവാസികൾക്ക് വായ്പയെടുക്കാൻ നിരവധി ഓപ്ഷനുകളാണ് യുഎഇയിലെ ബാങ്കുകൾ വാ​ഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള വിദ്യാഭ്യാസ വായ്പകൾ മുതൽ കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് ഒരുമിച്ച് എടുക്കാൻ കഴിയുന്ന സഹ-അപേക്ഷക പ്രോഗ്രാമുകൾ വരെ നിരവധി ലോൺ ഓപ്ഷനുകളുണ്ട്.
വ്യക്തിഗത വായ്പകളുടെ കാര്യത്തിൽ, യുഎഇ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് പറയുന്നത് പ്രകാരം, വായ്പയെടുക്കുന്നയാളുടെ ശമ്പളം, സേവന ഗ്രാറ്റുവിറ്റി, അല്ലെങ്കിൽ ഒരു സ്രോതസ്സിൽ നിന്നുള്ള സ്ഥിരമായ വരുമാനം എന്നിവയുണ്ടെങ്കിൽ ഒരാൾക്ക് വ്യക്തി​ഗത വായ്പയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. യുഎഇയിൽ വ്യക്തിഗത വായ്പയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നവർക്ക് കുറഞ്ഞത് 21 വയസ്സ് പ്രായമുണ്ടായിരിക്കണം. അപേക്ഷിക്കാനുള്ള പരമാവധി പ്രായം 60-65 വയസ്സിനിടയിലാണ്. എന്നാൽ ചില ബാങ്കുകൾ 18 വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ളവരെ വായ്പയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ അനുവദിക്കാറുണ്ട്. അപേക്ഷിക്കുന്ന വ്യക്തിക്ക് ധനകാര്യ സ്ഥാപനത്തെ ആശ്രയിച്ച് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വരുമാനം 5,000-8,000 ദിർഹം ആയിരിക്കണം. അപേക്ഷകർ തൊഴിൽ തെളിവ് കാണിക്കുകയും കുറഞ്ഞത് 6 മാസമെങ്കിലും സ്ഥിരമായ ശമ്പളത്തോടെ ജോലി ചെയ്യുകയും വേണം. അപേക്ഷകൻ എടുത്ത ഏതെങ്കിലും സജീവ വായ്പകൾ ഉണ്ടോയെന്ന് പരിശോധിക്കുന്നതിനും അവരുടെ ക്രെഡിറ്റ് ചരിത്രം പരിശോധിക്കുന്നതിനും ബാങ്കുകൾക്ക് ക്രെഡിറ്റ് റിപ്പോർട്ട് ആവശ്യമാണ്. കടം വാങ്ങുന്നയാൾക്ക് വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ പ്രാപ്തനാണ് എന്നാണ് നല്ല ക്രെഡിറ്റ് സ്കോർ അർത്ഥമാക്കുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

എമിറേറ്റ്സ് ഐഡിയുടെ പകർപ്പ്, പാസ്‌പോർട്ടും വിസ കോപ്പിയും, ബാങ്ക്/ധനകാര്യ സ്ഥാപനത്തിൻ്റെ ആവശ്യകത അനുസരിച്ച് 3-6 മാസത്തെ ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്മെൻ്റ്, ശമ്പള ട്രാൻസ്ഫർ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് എന്നിവയാണ് വ്യക്തി​ഗത വായ്പയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കുമ്പോൾ ആവശ്യമായ രേഖകൾ.
യുഎഇ സെൻട്രൽ ബാങ്കി​ന്റെ നിയമപ്രകാരം, വ്യക്തിഗത വായ്പകൾ വായ്പക്കാരൻ്റെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ മൂല്യത്തിൻ്റെ 20 മടങ്ങ് കവിയരുത്. വായ്പ നൽകാൻ അധികാരമുള്ള ബാങ്കുകളും ധനകാര്യ കമ്പനികളും ഈ പരിധി കവിയുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കണം. കടം വാങ്ങുന്നയാളുടെ ശമ്പളത്തിൻ്റെ പകുതിയിൽ കൂടുതൽ പ്രതിമാസ കിഴിവിനെതിരെ, 48 മാസത്തിനുള്ളിൽ തുക തിരിച്ചടയ്ക്കണം. ചില ബാങ്കുകൾ അവരുടെ പോളിസികളും ഉപഭോക്താവിൻ്റെ ആവശ്യകതകൾ നിറവേറ്റുന്നതും അനുസരിച്ച് 5 ദശലക്ഷം ദിർഹം വരെ വാഗ്‌ദാനം ചെയ്‌തേക്കാം. ഒരു ലോണിൻ്റെയോ ബാങ്കിംഗ് സൗകര്യത്തിൻ്റെയോ തിരിച്ചടവ് കാലാവധി വിരമിക്കൽ പ്രായം വരെ നീളുകയാണെങ്കിൽ, വരുമാനത്തിൻ്റെയോ ശമ്പളത്തിൻ്റെയോ 30 ശതമാനം മാത്രമേ കിഴിവ് ഉള്ളൂവെന്ന് ബാങ്കുകൾ ഉറപ്പാക്കണം. ബാങ്കുകൾക്കും ഫിനാൻസ് കമ്പനികൾക്കും ലോണിൻ്റെ മൂല്യത്തിൻ്റെയോ ഡെബിറ്റ് ബാലൻസിൻ്റെയോ 120 ശതമാനത്തിലധികം വരുന്ന ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് പോസ്റ്റ്-ഡേറ്റ് ചെക്കുകൾ എടുക്കാൻ കഴിയില്ല.
യു.എ.ഇ.യിലെ ബാങ്കുകൾ വാർഷികാടിസ്ഥാനത്തിൽ ലോൺ ബാലൻസ് കുറയ്ക്കുന്നതിൻ്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വായ്പകൾക്ക് ഈടാക്കുന്ന പലിശ നിരക്ക് കണക്കാക്കി പ്രഖ്യാപിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy