റോഡുകളിലെ ഫാസ്റ്റ് ലെയിനിൽ വാഹനമോടിക്കുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട 5 കാര്യങ്ങൾ

യുഎഇയിലെ റോഡുകളിലെ അതിവേഗ പാതയിൽ വാഹനമോടിക്കുമ്പോൾ ചില കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. അല്ലെങ്കിൽ പിഴ അടയ്ക്കേണ്ടതായി വരും. ഫാസ്റ്റ് ലെയ്നിൽ സൈഡ് കൊടുക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണ്. നിങ്ങൾ മറ്റൊരു വാഹനത്തെ മറികടക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ ഫാസ്റ്റ് ലെയ്ൻ സ്വതന്ത്രമായി സൂക്ഷിക്കുക. ദുബായ് പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, അതിവേഗ പാത ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ പാലിക്കേണ്ട ചില അടിസ്ഥാന നിയമങ്ങളുണ്ട്: യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

 1. വഴി കൊടുക്കാതിരിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണ്
  നിങ്ങൾ മറ്റൊരു വാഹനത്തെ മറികടക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ ഫാസ്റ്റ് ലെയ്ൻ സ്വതന്ത്രമായി സൂക്ഷിക്കുക, കാരണം ഫാസ്റ്റ് ലെയ്നിൽ സൈഡ് കൊടുക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണ്. അതിവേഗ പാത മറികടക്കാൻ മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കാവൂ.
 2. രണ്ടാമത്തെ പാതയിൽ നിൽക്കുക
  ഓവർടേക്ക് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ അതിവേഗ പാത ഉപയോഗിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, വലതുവശത്തുള്ള പാതയിലേക്ക് നീങ്ങുക.
 3. നിങ്ങൾ വേഗത പരിധിക്കുള്ളിലാണെങ്കിലും വഴി ഉണ്ടാക്കുക
  വേഗതയേറിയ വാഹനം പിന്നിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ സമീപിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ വേഗത പരിധിക്കുള്ളിൽ ഓടിച്ചാലും വഴി ഉണ്ടാക്കുക. പിന്നിൽ നിന്ന് വരുന്ന വാഹനങ്ങൾക്ക് മുൻഗണന നൽകുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടാൽ, നിങ്ങൾക്ക് 400 ദിർഹം പിഴയും നാല് ബ്ലാക്ക് പോയിൻ്റുകളും ലഭിക്കും.
 4. ടെയിൽഗേറ്റ് ചെയ്യരുത്
  ഡ്രൈവർ നിങ്ങൾക്ക് വഴിയൊരുക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ, ടെയിൽഗേറ്റിംഗ് ഒഴിവാക്കുകയും മറ്റ് വാഹനത്തിൽ നിന്ന് സുരക്ഷിതമായ അകലം പാലിക്കുകയും ചെയ്യുക. തങ്ങളുടെ വാഹനങ്ങളും മുന്നിലുള്ള വാഹനവും തമ്മിൽ സുരക്ഷിതമായ അകലം പാലിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്ന വാഹനമോടിക്കുന്നവർക്കെതിരെ 400 ദിർഹം ട്രാഫിക് പിഴയും ഈടാക്കും.
 5. എമർജൻസി വാഹനങ്ങൾക്ക് മുൻഗണന
  അതിവേഗ പാത ഓവർടേക്കിംഗിന് മാത്രമുള്ളതാണെന്നും എമർജൻസി വാഹനങ്ങൾക്ക് എപ്പോഴും മുൻഗണനയുണ്ടെന്നും ഓർമ്മിക്കുക.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy