യുഎഇയിൽ ഇനി എപ്പോൾ മഴ പെയ്യും? അറിയാം വിശദാംശങ്ങൾ

നാഷണൽ സെൻ്റർ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജിയിലെ ഡോ. അഹമ്മദ് ഹബീബ് പറയുന്നത് അനുസരിച്ച്, വേനൽക്കാലത്ത് ഇടയ്ക്ക് മഴ പെയ്യുക പതിവാണ്. സെപ്റ്റംബർ 23 വരെയുള്ള സമയത്ത് ഏതാനും ആഴ്ചകളിൽ മഴ പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. രാജ്യത്തിൻ്റെ കിഴക്കൻ ഭാഗത്ത് സംവഹന മേഘങ്ങളുടെ രൂപീകരണം ഉണ്ടാകും. എന്നിരുന്നാലും, അടുത്ത കുറച്ച് ദിവസങ്ങളിൽ മഴ പെയ്യുമെന്ന് പ്രവചനമില്ല. താപ ന്യൂനതകളുടെ വ്യാപനം കാരണം, പ്രത്യേകിച്ച് ഇന്ത്യയിലെ മൺസൂൺ ന്യൂനമർദ്ദ സംവിധാനത്തിൽ നിന്നുള്ള താപനില ഉയരുന്ന വേനൽക്കാല മാസമാണ് ജൂലൈ എന്ന് ഹബീബ് എടുത്തുപറഞ്ഞു. കിഴക്കൻ, തെക്കൻ പർവതങ്ങളിൽ ഉയർന്ന ഊഷ്മാവ് മൂലം മേഘ രൂപീകരണം അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഇത് പലപ്പോഴും ചില ഉൾപ്രദേശങ്ങളിൽ മഴയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു. നിലവിലെ കാലാവസ്ഥയിൽ ഇന്ത്യൻ മൺസൂൺ യുഎഇയിലേക്ക് കിഴക്കൻ കാറ്റ് കൊണ്ടുവരും. ഈ കാറ്റുകൾ യുഎഇയുടെ കടലിൻ്റെ കിഴക്കൻ ഭാഗത്ത് നിന്ന് ഈർപ്പം കൊണ്ടുപോകുന്നതിനാൽ, ജലബാഷ്പം ഘനീഭവിച്ച് ദ്രാവകമായി മാറുന്നു. ഈ ഈർപ്പമുള്ള വായു ഉയർന്ന ഉയരങ്ങളിലേക്ക് ഉയരും. നിലവിൽ, ഇന്ത്യയും യെമനും മൺസൂൺ കാലാവസ്ഥയിലാണ്. അത് യുഎഇയിലെ കാലാവസ്ഥയിലും സ്വാധീനം ചെലുത്തും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

അവസാനമായി രാജ്യത്ത് മഴ പെയ്തത് ജൂൺ മൂന്നാം വാരത്തിലാണ്. പലയിടങ്ങളിലും നേരിയ മഴ മുതൽ കനത്ത മഴ വരെ അനുഭവപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ജൂൺ 29ന് റാസൽ ഖൈമയിലെ അൽ മുസ്സെയ്‌ലി, ഷൗക്ക തുടങ്ങിയ പ്രദേശങ്ങളിൽ മഴയും ഷാർജയിലെ ഫില്ലിയിൽ ആലിപ്പഴ വർഷവും ഉണ്ടായി. നേരത്തെ, ജൂൺ 24 ന് അൽ ഐനിലെ മലാഖിത്, ഖത്മ് അൽ ഷിക്‌ല പ്രദേശങ്ങളിൽ നേരിയതോ മിതമായതോ ആയ മഴ ലഭിച്ചിരുന്നു. ജൂൺ 23 ന്, ഖത്മ് അൽ ഷിക്‌ലയിൽ കനത്ത മഴയും ആലിപ്പഴ വർഷവും അനുഭവപ്പെട്ടു, ഷാർജയിലെ മലേഹയിൽ നേരിയതോ മിതമായതോ ആയ മഴ ലഭിച്ചു. അൽ ദൈദിലേക്കുള്ള പുതിയ ഖോർഫക്കാൻ റോഡിൽ ഇടത്തരം മുതൽ കനത്ത മഴ വരെ പെയ്തു. ജൂൺ 22-ന് ഷാർജയിലെ അൽ ബഹെയ്‌സ് മേഖലയിലും ചെറിയ തോതിൽ മഴ ലഭിച്ചു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy