യുഎഇയിൽ 160 ലധികം ഫിലിപ്പിനോകൾക്ക് എച്ച് ഐ വി പോസിറ്റീവ് പ്രചരിക്കുന്ന വാർത്തയുടെ സത്യാവസ്ഥ എന്ത്??

2024-ൻ്റെ ആദ്യ 6 മാസത്തിനുള്ളിൽ 160-ലധികം ഫിലിപ്പിനോകൾക്ക് എച്ച് ഐ വി പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന സോഷ്യൽ മീഡിയ പോസ്റ്റുകൾ വൈറലായതോടെ, യുഎഇയിലെ ഫിലിപ്പീൻസ് അംബാസഡറും കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കളും വ്യാജ വാർത്തകൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ”ഔദ്യോഗിക സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച വാർത്തകളോ വിവരങ്ങളോ മാത്രം പോസ്റ്റ് ചെയ്യുക,” ഫിലിപ്പൈൻ അംബാസഡർ അൽഫോൻസോ ഫെർഡിനാൻഡ് പറഞ്ഞു, വ്യാജ വാർത്തകൾക്കെതിരെ യുഎഇ സർക്കാർ കർശന നടപടി എടുക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. യുഎഇ നിയമമനുസരിച്ച്, വ്യാജ വാർത്തകളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പിഴ 100,000 ദിർഹം മുതൽ 200,000 ദിർഹം വരെയാണ്, കൂടാതെ ഒന്ന് മുതൽ രണ്ട് വർഷം വരെ തടവും. അനുഭവിക്കേണ്ടി വരും.ഈ വർഷം ജനുവരി മുതൽ മെയ് വരെ 166 OFW കളിൽ (വിദേശ ഫിലിപ്പിനോ തൊഴിലാളികൾ) HIV (ഹ്യൂമൻ ഇമ്മ്യൂണോ ഡെഫിഷ്യൻസി വൈറസ്) പോസിറ്റീവാണെന്ന വ്യാജ വാർത്ത – TikTok-ലും Facebook-ലും ഷെയർ ചെയ്ത് പോകുന്നുണ്ടായിരുന്നു.”ബ്രേക്കിംഗ് ന്യൂസ് യുഎഇ ദുബായ്/ സത്വ’ എന്ന ബാനറിൽ ഫിലിപ്പിനോകൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്ന രീതിയിലായിരുന്നു പോസ്റ്റുകൾ. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

“ഇത്തരം വാലിഡിറ്റി ഇല്ലാത്ത ലേഖനം പങ്കിടുമ്പോൾ ജാഗ്രതയും വിവേകവും പാലിക്കാൻ ഞങ്ങൾ എല്ലാവരോടും അഭ്യർത്ഥിക്കുകയാണ്. വിവരങ്ങൾ കൈമാറുന്നതിന് മുമ്പ് പരിശോധിച്ചുറപ്പിക്കമം. പ്രത്യേകിച്ചും ആരോഗ്യം പോലുള്ള സെൻസിറ്റീവ് വിഷയങ്ങളിൽ. വ്യക്തികളെ അശ്രദ്ധമായി ദ്രോഹിക്കുന്നതോ വിവേചനം കാണിക്കുന്നതോ ആയ, കാലഹരണപ്പെട്ടതോ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതോ ആയ ഉള്ളടക്കം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് തടയാൻ ഉത്തരവാദിത്തബോധത്തോടെയും ചിന്താപൂർവ്വമായും പ്രവർത്തിക്കേണ്ടത് നിർണായകമാണെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. “തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് അടിസ്ഥാനരഹിതമാണ് മാത്രമല്ല, സമൂഹത്തിന് ഹാനികരവുമാണ്. ഈ അവകാശവാദങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന തെളിവുകളോ റിപ്പോർട്ടോ നിലവിലില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.“തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നത് അടിസ്ഥാനരഹിതമാണെന്ന് മാത്രമല്ല, ഞങ്ങളുടെ സമൂഹത്തിന് ഹാനികരവുമാണ്. ഈ അവകാശവാദങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന നിലവിലെ തെളിവുകളോ റിപ്പോർട്ടോ ഇല്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. വ്യാജ വാർത്തകളും പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിനെതിരെ യുഎഇയിൽ കർശനമായ നിയന്ത്രണങ്ങളുണ്ട്. അത് ലംഘിക്കുന്നവർക്ക് ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരും. “ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ ക്ഷേമത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy