യുഎഇ: സ്വർണനിരക്കി​ന്റെ രണ്ടാഴ്ചത്തെ കുതിപ്പിന് ശേഷം വിലകുറയുമോ?

യുഎഇയിൽ സ്വർണവിലയിൽ വരുന്ന മാറ്റങ്ങൾ സ്ഥിരമായി നിരീക്ഷിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ഭാവിയിൽ സ്വർണം എത്രത്തോളം ലാഭകരമാകുമെന്നത് മനസിലാക്കാവുന്നതാണ്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയായ യുഎസ് 2024-ൽ രണ്ട് തവണയെങ്കിലും പലിശ നിരക്ക് കുറയ്ക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷ നിലനിർത്തിയത് സ്വർണവില ഒരു ശതമാനത്തിലധികം ഉയർത്തി. യുഎഇ പോലുള്ള മറ്റ് പ്രധാനയിടങ്ങളിലും സ്വർണവിലയെ ഇത് ബാധിച്ചു. എന്നാൽ പലിശ നിരക്ക് കുറയ്‌ക്കാൻ സാധ്യതയുള്ളത് എന്തുകൊണ്ടാണ് സ്വർണ വിലയെ ആദ്യം ബാധിക്കുന്നത്?

പലിശ നിരക്കും സ്വർണ്ണ വിലയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എല്ലായ്പ്പോഴും മനസ്സിലാക്കാൻ വളരെ സങ്കീർണ്ണമാണ്. പൊതുവേ, ഇവ തമ്മിൽ വിപരീത ബന്ധമാണുള്ളത്. അതിനാൽ, പലിശ നിരക്ക് കുറയുന്നതിനനുസരിച്ച് സ്വർണ്ണ വില ഉയരും. പലിശ നിരക്ക് ഉയരുമ്പോൾ സ്വർണ്ണ വില കുറയുകയും ചെയ്യുന്നെന്ന് ദുബായിലെ പ്രഷ്യസ് മെറ്റൽ റീട്ടെയിൽ അനലിസ്റ്റ് റോഷെൽ മറിയം പറയുന്നു.

സ്വർണ്ണവും പലിശ നിരക്കും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം

പലിശ നിരക്ക് ഉയരുമ്പോൾ, അത് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ശക്തമാണെന്നതിൻ്റെ സൂചനയാണിത്. ഓഹരികൾ പോലുള്ള ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള ആസ്തികൾ വാങ്ങുന്നതിൽ നിക്ഷേപകർക്ക് ആത്മവിശ്വാസം തോന്നുമ്പോഴാണ് ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുന്നത്. മറ്റ് ആസ്തികളുടെ ആവശ്യം വർദ്ധിക്കുകയാണെങ്കിൽ, സ്വർണ്ണത്തിൻ്റെയും വിലയേറിയ ലോഹങ്ങളുടെയും ആവശ്യം കുറയുകയും വില കുറയുകയും ചെയ്യും.

എന്നിരുന്നാലും, സമീപകാല ചരിത്ര പ്രകാരം ഇത് ശരിയല്ലെന്ന് തെളിയിക്കുകയുണ്ടായി. യുഎസ് ഫെഡറൽ റിസർവ് 2022 മാർച്ച് മുതൽ തുടർച്ചയായി 10 തവണ പലിശ നിരക്ക് ഉയർത്തി. 2023 ഡിസംബറിൽ, 2007 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന പലിശ നിരക്കുകൾക്കിടയിലും സ്വർണ്ണത്തിൻ്റെ വില എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന നിരക്കിലെത്തിയെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

യഥാർത്ഥത്തിൽ, ഉപഭോക്താക്കൾ വിവിധ മേഖലകളിൽ പണം ചെലവഴിക്കുന്നതോ ജോലികളിൽ നിയമനങ്ങൾ നടത്തുന്നതോ പോലുള്ള സാമ്പത്തിക ഘടകങ്ങളാണ് ഇവിടെ സ്വാധീനിച്ചത്. ഉയർന്ന പലിശ നിരക്കിൽ പോലും ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള ആസ്തികളിൽ നിന്ന് മാറിനിൽക്കാൻ നിക്ഷേപകർക്ക് ശ്രമിക്കും. ഇത് സ്വർണ്ണ വിലയിൽ പ്രതീക്ഷിച്ച പ്രഭാവം സൃഷ്ടിച്ചില്ല.

സ്വർണ വില എപ്പോഴും നിരക്കുകൾക്കനുസരിച്ച് മാറുന്നില്ല

മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പലിശ നിരക്കുകൾ സ്വർണ്ണ വിലയിൽ വിപരീത സ്വാധീനം ചെലുത്തും, എന്നാൽ ചില സാമ്പത്തിക ഘടകങ്ങളുമായി ജോടിയാക്കുമ്പോൾ മാത്രമാണ് വിപരീത സ്വാധീനം ചെലുത്തുക. അതേസമയം, ആഗോള വിലയ്‌ക്കൊപ്പം, യുഎഇയിലും സ്വർണത്തിൻ്റെ വില വർദ്ധനവ് തുടരുന്നു. വെള്ളിയാഴ്ച വിപണികൾ തുറക്കുമ്പോൾ ഗ്രാമിന് ഏകദേശം 2 ദിർഹമാണ് വർദ്ധിച്ചത്.

യുഎഇയിൽ, മാർക്കറ്റ് തുറക്കുമ്പോൾ, ലോഹത്തിൻ്റെ 24 കാരറ്റ് വേരിയൻ്റിന് ഗ്രാമിന് 286.25 ദിർഹം എന്ന നിരക്കിലാണ് വ്യാപാരം നടക്കുന്നത്, കഴിഞ്ഞ രാത്രി ക്ലോസ് ചെയ്ത 284.25 ദിർഹത്തെ അപേക്ഷിച്ച്. മറ്റ് വകഭേദങ്ങളിൽ, 22 കാരറ്റ്, 21 കാരറ്റ്, 18 കാരറ്റ് എന്നിവയും ഗ്രാമിന് യഥാക്രമം 265, 256.5 ദിർഹം, 220 ദിർഹം എന്നിങ്ങനെ ഉയർന്നു.

ആഗോളതലത്തിൽ, സ്വർണം ഒരു ഔൺസിന് $2,340 (ദിർഹം8,595) ആണ്, മുകളിൽ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, നിക്ഷേപകർ വരും മാസങ്ങളിൽ അല്ലെങ്കിൽ വർഷാവസാനത്തിന് മുമ്പായി കൂടുതൽ പലിശനിരക്ക് കുറയ്ക്കുമെന്ന് വാതുവെപ്പ് നടത്തുന്നതിനാൽ, ഒരാഴ്ചത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കിലെത്തി. എന്നാൽ ഇതിനർത്ഥം ഇനി മുതൽ വില ഉയരുമെന്നാണോ? യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള വിശകലന വിദഗ്ധർ ചിന്തിക്കുന്നത് ഇതാണ്,

അതിനാൽ സ്വർണ്ണ വിലയും പലിശ നിരക്കും തമ്മിലുള്ള പരസ്പര ബന്ധത്തിന് ഉറപ്പില്ലെങ്കിലും പലിശ നിരക്ക് കുറയുമ്പോൾ സ്വർണ്ണ വില ഉയരുമെന്നും, നിരക്ക് ഉയരുമ്പോൾ സ്വർണവില കുറയുമെന്നും കരുതുന്നത് സുരക്ഷിതമാണ്. നിരക്കുകൾ ഉയർന്ന നിലയിൽ തന്നെ തുടരുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധരും പറയുന്നു.

നിലവിലെ പരിതസ്ഥിതിയിൽ, അതായത് പലിശനിരക്കുകൾ ഉയരുമ്പോൾ, സ്വർണം ആകർഷകമായ നിക്ഷേപമായി വേറിട്ടുനിൽക്കുന്നുവെന്നും സ്വർണവില കുറയുന്നതിന് മുമ്പ് വില കൂടുമെന്നും യുഎഇ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെൻ്റ് മാനേജർ സുബൈർ ഷക്കീൽ പറഞ്ഞു. പണപ്പെരുപ്പം തടയാനും പലിശ നിരക്കുകൾ ഉയർത്തുമ്പോൾ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കാനും കഴിവുള്ള സ്വർണം നിക്ഷേപ പോർട്ട്‌ഫോളിയോ ആകർഷകമാക്കുന്നെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നിലവിൽ ആഗോള പണപ്പെരുപ്പം തണുപ്പിൻ്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്നതും പലിശനിരക്ക് കുറയാൻ തുടങ്ങുമെന്ന പ്രതീക്ഷയും ആ​ഗോളതലത്തിലുണ്ടെങ്കിലും, സ്വർണം വാങ്ങുന്നവർ പലിശ നിരക്കിലോ സ്വർണവിലയിലോ വലിയ ഇടിവ് പ്രതീക്ഷിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് ഷക്കീലും മറിയവും വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഇതിലും കുറഞ്ഞ നിരക്കുകൾ വേണമെങ്കിൽ 2025 വരെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy