യുഎഇയിൽ ക്രിക്കറ്റ് മത്സരത്തിന് പിന്നാലെ മരിച്ച ഇന്ത്യൻ പ്രവാസിക്ക് ആദരാജ്ഞലി

ക്രിക്കറ്റ് ​ഗ്രൗണ്ടിൽ ഓൾറൗണ്ടർ, എക്കാലത്തെയും മികച്ച സഹതാരം എന്നെല്ലാം അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന മന്ദീപ് സിം​ഗി​ന്റെ പെട്ടെന്നുള്ള വിയോ​ഗത്തിലുള്ള ഞെട്ടലിലാണ് യുഎഇയിലെ ക്രിക്കറ്റ് സമൂഹം. മന്ദീപി​നൊപ്പം ​ഗ്രൗണ്ടിൽ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാനിറങ്ങിയവരിൽ ഈ ദുഃഖവാർത്ത
വലിയ ആഘാതമാണുണ്ടാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ഒരു ടൂർണമെ​ന്റിനായി ഷാർജ ​ഗ്രൗണ്ട് വാടകയ്ക്ക് എടുത്തായിരുന്നു മത്സരങ്ങൾ നടത്തിയിരുന്നത്. വ്യാഴാഴ്ച മൂന്ന് മത്സരങ്ങളാണ് ​ഗ്രൗണ്ടിൽ നടന്നത്.

ദുബായ് സൂപ്പർ കിംഗ്‌സും ടൈറ്റൻസും തമ്മിൽ രാത്രി 8.30 മുതൽ 11.50 വരെയായിരുന്നു മത്സരം. രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്‌സിനിടെ, 17-ാം ഓവർ എറിയാൻ ക്യാപ്റ്റൻ മൻദീപിനെ സമീപിച്ചെങ്കിലും അസ്വസ്ഥതയുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞ് പിൻമാറുകയായിരുന്നു. കളിയിൽ നിന്ന് വിരമിക്കാൻ അഭ്യർത്ഥിച്ച് അൽപ്പനേരം വിശ്രമിച്ചു. ക്ഷീണത്തെ തുടർന്ന് ജ്യൂസും മിഠായികളും നൽകി. കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം ക്ഷീണം മാറിയെങ്കിലും ഫീൽഡിലേക്ക് മടങ്ങേണ്ടതില്ലെന്ന് തീരുമാനിച്ചു. മത്സരശേഷം വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുകയായിരുന്നു.

എന്നാൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നിന്ന് 10 കിലോമീറ്റർ അകലെ, ഷാർജ-നസ്‌വ റോഡിൽ എത്തിയപ്പോഴേക്കും മന്​ദീപിന് ശ്വാസതടസം അനുഭവപ്പെട്ടു. കാറിനുള്ളിൽ കുഴഞ്ഞു വീഴുകയായിരുന്നു. ഉടൻ തന്നെ സിപിആർ നൽകി. ആംബുലൻസ് വിളിച്ച് ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ചെങ്കിലും മരണം സംഭവിക്കുകയായിരുന്നു. മരണകാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല. ഫോറൻസിക് വിഭാഗത്തിൽ നിന്നുള്ള റിപ്പോർട്ടിനും പൊലീസ് അനുമതിക്കും ശേഷം മൃതദേഹം കുടുംബത്തിന് വിട്ടുനൽകും.

മുംബൈ സ്വദേശിയായ മൻദീപിന് ഭാര്യയും രണ്ട് മക്കളുമുണ്ട്. ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു എയർലൈൻ കമ്പനിയിൽ 15 വർഷമായി ജോലി ചെയ്തുവരികയായിരുന്നു. മന്ദീപിൻ്റെ മരണവാർത്ത യുഎഇയിലെ ക്രിക്കറ്റ് പ്രേമികൾക്കിടയിൽ പരന്നതോടെ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം മൈതാനം പങ്കിട്ട കളിക്കാർ തങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട സഹതാരത്തിനും സുഹൃത്തിനും ഹൃദയം നിറഞ്ഞ ആദരാഞ്ജലികൾ അർപ്പിച്ചു.

“അദ്ദേഹം അതിശയകരവും വിനയാന്വിതനും ഊർജ്ജസ്വലനുമായിരുന്നു. ആഴ്ചയിൽ രണ്ടോ മൂന്നോ തവണ അദ്ദേഹം കളിക്കാറുണ്ട്, സ്പോർട്സിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ക്രിക്കറ്റിൽ ആവേശഭരിതനായിരുന്നു. പന്തും കളിയുമായി അദ്ദേഹം ഞങ്ങളുടെ ഗോ-മാൻ ആയിരുന്നു. അവൻ തികച്ചും ഫിറ്റായിരുന്നു, വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി സംഭവിച്ചത് ഒരു ഞെട്ടിക്കുന്ന കാര്യമാണ്, ഞങ്ങൾക്ക് അംഗീകരിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ഒരു ക്രിക്കറ്റ് താരം പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലുടനീളം ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെൻ്റുകൾ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന സൂപ്പർഫിക്‌സ് സ്‌പോർട്‌സിൻ്റെ ചെയർമാൻ നവീദ് അഹമ്മദ് അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി, “യുഎഇയിലുടനീളമുള്ള വിവിധ ക്രിക്കറ്റ് ലീഗുകളിലെ സമർപ്പിത കളിക്കാരനായ മൻദീപ് സിങ്ങിൻ്റെ അകാല വേർപാടിൽ ഞങ്ങൾ ദുഖിക്കുന്നെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിത്തേർത്തു.

ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥാ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ
എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളിലും (ടെസ്റ്റ്, ഏകദിനം, ടി20) മണിക്കൂറുകളോളം ചൂടുള്ള സാഹചര്യത്തിലാണ് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുന്നത്, ഇത് കളിക്കാരെ നിർജ്ജലീകരണം, ചൂട് സമ്മർദ്ദം, സൂര്യാഘാതം എന്നിവയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. നല്ല ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിന് ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിർണായകമാണെന്ന് പല യുഎഇ നിവാസികളും പരിഗണിക്കുമ്പോൾ, പ്രവർത്തന നില വർദ്ധിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതും പ്രധാനമാണ്.

ഹോട്ട് വെതർ ഗൈഡ്‌ലൈനുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു സ്‌പോർട്‌സ് മെഡിസിൻ ഓസ്‌ട്രേലിയ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, സ്ഥിരമായി സജീവമല്ലാത്തതോ അടുത്തിടെ സ്‌പോർട്‌സിൽ പങ്കെടുക്കാത്തതോ ആയ വ്യക്തികൾക്ക് സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പാക്കുകയും അവരുടെ ശാരീരിക നില വർദ്ധിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ പരിക്കോ ശാരീരിക അസ്വാസ്ഥ്യമോ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.
മെൽബൺ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌പോർട്‌സിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോർട്ടിലാണ് ഇക്കാര്യം സൂചിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത് യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy