അടുത്ത അധ്യയന വർഷത്തിൽ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകളിൽ ഇൻസ്പെക്ഷനില്ല

2024-25 അധ്യായന വർഷത്തിൽ ദുബായിലെ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകളിൽ പൂർണ ഇൻസ്പെക്ഷനുകളുണ്ടായിരിക്കില്ല. എന്നാൽ വിദ്യാലയം ആരംഭിച്ച് മൂന്ന് വർഷം മാത്രമായിട്ടുള്ള സ്കൂളുകളിൽ പരിശോധനയുണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് കെ എച്ച് ഡി എ അറിയിച്ചു. അതേസമയം സ്കൂളുകൾക്ക് ദുബായ് സ്‌കൂൾ ഇൻസ്‌പെക്ഷൻ ബ്യൂറോയുടെ പരിശോധനകൾക്കായി അപേക്ഷ നൽകാവുന്നതാണ്. ജൂലൈ 5-നകം അപേക്ഷ നൽകാവുന്നതാണ്. ദുബായിലെ സ്‌കൂളുകളിൽ സാധാരണയായി നടത്തുന്ന വാർഷിക പരിശോധനകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരിക്കും റേറ്റിം​ഗുകൾ നൽകുക.

എല്ലാ സ്കൂളുകളും അടുത്ത അധ്യയന വർഷം മുഴുവനും ‘സ്വയം മൂല്യനിർണ്ണയ ഫോമും’ ഓൺലൈൻ സ്കൂൾ പ്രൊഫൈലും പതിവായി അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യണം. സ്‌കൂളുകൾക്ക്, ആവശ്യമായ എല്ലാ വിവരങ്ങളും അവലോകനത്തിനായി DSIB-ലേക്ക് ആക്‌സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. അത്യാവശ്യമായ എല്ലാ ബാഹ്യ ബെഞ്ച്മാർക്ക് മൂല്യനിർണ്ണയങ്ങളും നടത്തുന്ന രീതിയും സ്കൂളുകൾ നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്.


സ്കൂളുകൾക്ക് അവരുടെ ഫീസ് എത്രത്തോളം ഉയർത്താനാകും എന്നത് ഡിഎസ്ഐബിയിൽ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകളെ ആശ്രയിച്ചാണിരിക്കുന്നത്. ഉയർന്ന റേറ്റിംഗ് ഉള്ള സ്കൂളുകൾക്ക് വലിയ ഫീസ് വർദ്ധന നടപ്പിലാക്കാൻ പൊതുവെ അനുവാദമുണ്ട്. ദുബായിൽ സ്വകാര്യ സ്‌കൂളുകൾക്ക് അവരുടെ ഏറ്റവും പുതിയ കെ എച്ച് ഡി എ പരിശോധനാ ഫലങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ട്യൂഷൻ ഫീസ് പരമാവധി 5.2 ശതമാനം വരെ ഉയർത്താൻ അധികാരം നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ 2024-25 അധ്യയന വർഷത്തേക്ക് ഇതുവരെ പുതിയ പരിശോധനാ റേറ്റിംഗുകളൊന്നും പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടില്ലാത്തതിനാൽ, ഫീസ് വർദ്ധനവ് നിർണ്ണയിക്കുന്നതിനും നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുമുള്ള രീതി അനിശ്ചിതത്വത്തിലാണ്.


2023-24 പരിശോധനാ റിപ്പോർട്ടുകൾ പുറത്തുവന്നതിന് ശേഷം, ദുബായിലുടനീളമുള്ള നിരവധി സ്കൂളുകളിലെ നില മെച്ചപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. 23 സ്‌കൂളുകൾ ‘മികച്ചത്’ ആയി റേറ്റുചെയ്‌തപ്പോൾ 48 എണ്ണം ‘വളരെ നല്ലത്’, 85 എണ്ണം ‘നല്ലത്’, 51 എണ്ണം ‘സ്വീകാര്യം’ എന്നിങ്ങനെ സ്‌കൂൾ പരിശോധനകളുടെ ഫലമായി റേറ്റുചെയ്‌തു. കൂടാതെ, രണ്ട് സ്കൂളുകൾക്ക് ‘ദുർബല’ റേറ്റിംഗ് ലഭിച്ചു. ദുബായ് സ്‌കൂളുകളിലെ 81 ശതമാനം വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും നല്ലതോ ഉയർന്നതോ ആയ വിദ്യാഭ്യാസം ലഭിക്കുന്നു, 83 ശതമാനം സ്‌കൂളുകൾ നല്ലതോ ഉയർന്നതോ ആയ ക്ഷേമ വ്യവസ്ഥകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായി കണ്ടെത്തി.

ദുബായ് കോളേജ്, ജുമൈറ കോളേജ്, ജെംസ് മോഡേൺ അക്കാദമി, കിംഗ്സ് സ്കൂൾ ദുബായ്, ദുബായ് ഇൻ്റർനാഷണൽ അക്കാദമി (DIA), ദുബായ് ഇംഗ്ലീഷ് സ്പീക്കിംഗ് സ്കൂൾ (DESS), ജുമൈറ ഇംഗ്ലീഷ് സ്പീക്കിംഗ് സ്കൂൾ (JESS), അറേബ്യൻ റാഞ്ചുകൾ എന്നിവ ഈ വർഷത്തെ ‘മികച്ച’ റേറ്റഡ് സ്കൂളുകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നവയാണ്.

ജെംസ് വെല്ലിംഗ്ടൺ അക്കാദമി, സിലിക്കൺ ഒയാസിസ്, ജെംസ് വേൾഡ് അക്കാദമി ദുബായ്, സൺമാർക്ക് സ്‌കൂൾ ദുബായ്, ക്രെഡൻസ് ഹൈസ്‌കൂൾ, ദുബായ്, റീജൻ്റ് ഇൻ്റർനാഷണൽ സ്‌കൂൾ ദുബായ്, ഡൽഹി പ്രൈവറ്റ് സ്‌കൂൾ ദുബായ്, റെപ്റ്റൺ അൽ ബർഷ തുടങ്ങി നിരവധി സ്‌കൂളുകൾ ‘വെരി ഗുഡ്’ എന്ന് റേറ്റുചെയ്‌തിരിക്കുന്നു.

അക്വില സ്‌കൂൾ, മിർദിഫ് അമേരിക്കൻ സ്‌കൂൾ, അൽ സലാം പ്രൈവറ്റ് സ്‌കൂൾ, കേംബ്രിഡ്ജ് ഇൻ്റർനാഷണൽ സ്‌കൂൾ, ഷെഫീൽഡ് പ്രൈവറ്റ് സ്‌കൂൾ ദുബായ് തുടങ്ങി നിരവധി സ്‌കൂളുകൾ ‘നല്ലത്’ എന്ന് റേറ്റുചെയ്‌തിരിക്കുന്നു.
യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy