സാലിക് അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാൻ 9 മാർ​ഗങ്ങൾ

ദുബായിൽ ചുറ്റിക്കറങ്ങി വാഹനമോടിക്കാൻ സജീവമായ സാലിക്ക് അക്കൗണ്ട് ആവശ്യമാണ്, കനത്ത ട്രാഫിക് ഒഴിവാക്കുന്നതിന് ടോൾ ഗേറ്റിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതിനും ദുബായ് മാളിൽ പാർക്ക് ചെയ്യുന്നതിനും പണം നൽകുന്നതിന് സാലിക് അക്കൗണ്ട് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യാനുള്ള ഒമ്പത് വഴികൾ ഇവയാണ്:

 1. സാലിക് വെബ്സൈറ്റ്

ഇനിപ്പറയുന്ന ഘട്ടങ്ങൾ പാലിച്ചുകൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ സാലിക്ക് ബാലൻസ് പരിശോധിക്കാനും അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാനും കഴിയും:

 • salik.ae സന്ദർശിക്കുക, നിങ്ങൾ ഇതിനകം ഒരു അക്കൗണ്ട് സൃഷ്‌ടിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ, ‘ഒരു അക്കൗണ്ട് സൃഷ്‌ടിക്കുക’ എന്നതിൽ ക്ലിക്കുചെയ്‌ത് നിങ്ങളുടെ കാർ പ്ലേറ്റ് നമ്പറോ സാലിക് അക്കൗണ്ട് നമ്പറോ സഹിതം നിങ്ങളുടെ മൊബൈൽ നമ്പറും നൽകുക. നിങ്ങളുടെ സാലിക് ടാഗ് വാങ്ങുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് നമ്പർ ലഭിക്കും. രജിസ്ട്രേഷൻ പ്രക്രിയ പൂർത്തിയാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ മൊബൈൽ നമ്പറിൽ ഒറ്റത്തവണ പാസ്‌വേഡ് (OTP) ലഭിക്കും. നിങ്ങൾക്ക് ഇതിനകം ഒരു സാലിക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടെങ്കിൽ, സൈൻ-ഇൻ ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക, തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ ഉപയോക്തൃനാമവും പാസ്‌വേഡും നൽകുക.
 • നിങ്ങളെ റീഡയറക്‌ടുചെയ്യും. നിങ്ങളുടെ ഡാഷ്‌ബോർഡിൽ, നിങ്ങൾ അടുത്തിടെ കടന്നുപോയ ടോൾ ഗേറ്റുകളുടെ ഒരു സംഗ്രഹവും നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ടിലെ തുകയും കാണും.
 • ‘റീചാർജ്’ ടാബിൽ ടാപ്പുചെയ്യുക, ഓൺലൈൻ പേയ്‌മെൻ്റിലൂടെയോ റീചാർജ് കാർഡിലൂടെയോ റീചാർജ് ചെയ്യാനുള്ള ഓപ്ഷൻ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും.
 • നിങ്ങൾ അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന തുക തിരഞ്ഞെടുക്കുക, തുടർന്ന് പേയ്‌മെൻ്റ് പൂർത്തിയാക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വിവരങ്ങളോ റീചാർജ് കാർഡ് വിശദാംശങ്ങളോ നൽകുക.

2. ദുബായ് നൗ ആപ്പ്

  നിങ്ങളുടെ വൈദ്യുതി, വാട്ടർ ബില്ലുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ടെലികോം പേയ്‌മെൻ്റുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ മറ്റ് യൂട്ടിലിറ്റി സേവനങ്ങളും ക്രമീകരിക്കാൻ സാധിക്കും. കൂടാതെ ആപ്പിലൂടെ നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് സജ്ജീകരിക്കാൻ സാധിക്കും.

  • ദുബായ് നൗ ആപ്പ് തുറന്ന് നിങ്ങളുടെ UAE പാസ് ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുക.
  • ‘ഡ്രൈവിംഗ്’ ഐക്കണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക, തുടർന്ന് ‘Salik’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
  • ‘add’ ഐക്കണിൽ ടാപ്പ് ചെയ്‌ത് നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് നമ്പറും സാലിക് പിൻയും നൽകുക. നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് പതിവായി ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങൾ സജ്ജീകരിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു റീചാർജ് തുക നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. നിങ്ങൾക്ക് ഓട്ടോ ടോപ്പ്-അപ്പ് ഓപ്ഷനും തിരഞ്ഞെടുക്കാം, ബാലൻസ് 4 ദിർഹത്തിന് താഴെയായിക്കഴിഞ്ഞാൽ അത് നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യും.
  • സേവ് എന്നതിൽ ടാപ്പുചെയ്യുക.
  • ഇപ്പോൾ, ദുബായ് നൗവിൽ നിങ്ങൾ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള പേയ്‌മെൻ്റ് ക്രമീകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് എളുപ്പത്തിൽ ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യാം. ആപ്പ്, അത് നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വഴിയോ അല്ലെങ്കിൽ ആപ്പിൾ പേ ഓപ്ഷൻ വഴിയോ ചെയ്യാം.

  3. കരീം ആപ്പ്

   നിങ്ങളുടെ സാലിക്ക് അക്കൗണ്ട് ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാവുന്ന മറ്റൊന്ന് കരീം ആപ്പാണ്. ആപ്പ് തുറന്ന് ‘നിങ്ങളുടെ ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കുക’ വിഭാഗത്തിലേക്ക് സ്ക്രോൾ ചെയ്യുക. ‘സാലിക്ക്’ തിരഞ്ഞെടുത്ത് നിങ്ങളുടെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത മൊബൈൽ നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് അക്കൗണ്ട് ചേർക്കുക. നിങ്ങളുടെ കാർ പ്ലേറ്റ് നമ്പറും കോഡും നൽകുക, തുടർന്ന് അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യേണ്ട തുക തിരഞ്ഞെടുക്കുക. തുടർന്ന്, പണമടയ്ക്കാൻ ആപ്പിൾ പേ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുക.

   1. ടാം ആപ്പ്

   ആപ്പിൾ, ആൻഡ്രോയിഡ്, ഹുവായ് ഉപകരണങ്ങൾക്കായി ലഭ്യമായ Tamm ആപ്പ് നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാനുള്ള എളുപ്പവഴി കൂടിയാണ്. എല്ലാ അബുദാബി സർക്കാർ സേവനങ്ങൾക്കുമുള്ള ഔദ്യോഗിക പോർട്ടലാണ് Tamm, നിങ്ങളുടെ ഡാർബ് അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാനോ യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കാനോ പാർക്കിംഗ് കാർഡ് ടോപ്പ്-അപ്പ് ചെയ്യാനോ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ ടാം ആപ്പ് തുറന്ന് ‘മൈ യൂട്ടിലിറ്റീസ്’ വിഭാഗത്തിലേക്ക് സ്ക്രോൾ ചെയ്ത് ‘സാലിക്’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. നിങ്ങൾ യുഎഇ പാസ് അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് ആപ്പ് സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പേരിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത വാഹനങ്ങൾ ആപ്പ് കാണിക്കും. കാർ തിരഞ്ഞെടുത്ത് ‘ടോപ്പ്-അപ്പ്’ ടാപ്പ് ചെയ്യുക. നിങ്ങൾ അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന തുക തിരഞ്ഞെടുക്കുക, തുടർന്ന് ടോപ്പ് അപ്പ് ടാപ്പുചെയ്യുക. തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിച്ചോ ആപ്പിൾ പേ വഴിയോ പണമടയ്ക്കാനുള്ള ഓപ്ഷൻ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും.

   1. കിയോസ്ക് മെഷീനുകൾ

   നിങ്ങൾ യു.എ.ഇ.ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, പണമായോ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഡെബിറ്റ് കാർഡ് വഴിയോ പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നടത്താൻ അനുവദിക്കുന്ന നിരവധി കിയോസ്‌ക് മെഷീനുകൾ മാളുകളിൽ നിങ്ങൾക്ക് കണ്ടെത്താൻ കഴിയും. ഈ മെഷീനുകൾ വഴി നിങ്ങൾക്ക് സാലിക് അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാനും കഴിയും.

   1. പെട്രോൾ സ്റ്റേഷനുകളിലെ റീചാർജ് കാർഡുകൾ

   നിങ്ങളുടെ കാറിൽ ഇന്ധനം നിറയ്ക്കാൻ നിങ്ങൾ ഒരു പെട്രോൾ സ്റ്റേഷനിൽ നിർത്തുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് അവിടെയുള്ള കൺവീനിയൻസ് സ്റ്റോർ സന്ദർശിച്ച് സാലിക് റീചാർജ് കാർഡിനായി അഭ്യർത്ഥിക്കാം. 50 ദിർഹം, 100 ദിർഹം അല്ലെങ്കിൽ 200 ദിർഹം എന്നിങ്ങനെ വിവിധ മൂല്യങ്ങളിലാണ് കാർഡുകൾ നൽകിയിരിക്കുന്നത്. നിങ്ങൾക്ക് കാർഡ് ലഭിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ, നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ടിന് മുകളിൽ റീചാർജ് കാർഡ് നമ്പർ ഉപയോഗിക്കാം:

   • 800 SALIK (72545) എന്ന നമ്പറിൽ വിളിച്ച് റീചാർജ് ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് നമ്പർ നൽകി പിൻ നൽകുക.
   • 5959 എന്ന നമ്പറിലേക്ക് ഒരു SMS അയയ്‌ക്കുക.
   • salik.ae വെബ്‌സൈറ്റ് സന്ദർശിച്ച് ‘സാലിക് അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യുക’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
   • സ്മാർട്ട് സാലിക്ക് ആപ്പിൽ റീചാർജ് കാർഡ് നമ്പർ നൽകുക.

   7. സ്മാർട്ട് സാലിക് ആപ്പ്

    നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് റീചാർജ് ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾക്ക് സ്മാർട്ട് സാലിക് ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ആപ്പ് ആപ്പിളിനും ആൻഡ്രോയിഡ് ഉപകരണങ്ങൾക്കും ലഭ്യമാണ്, ഈ ഘട്ടങ്ങൾ പിന്തുടർന്ന് നിങ്ങൾക്ക് നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് സജ്ജീകരിക്കാം:

    • ആപ്പിൾ ആപ്പ് സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ ​ഗൂ​ഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക.
    • ആപ്പ് തുറക്കുക
     നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുക അല്ലെങ്കിൽ ‘റീചാർജ്’ ഓപ്‌ഷനിൽ ടാപ്പുചെയ്‌ത് നിങ്ങളുടെ പ്ലേറ്റും മൊബൈൽ നമ്പറും അല്ലെങ്കിൽ സാലിക് അക്കൗണ്ട് നമ്പറും പിൻ ഉപയോഗിച്ചും നിങ്ങളുടെ പ്രൊഫൈൽ സജ്ജീകരിക്കുക.
    • തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ റീചാർജ് കാർഡ് നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് റീചാർജ് ചെയ്യാം.

    8. ദുബായ് ഡ്രൈവ് ആപ്പ്

     ആപ്പിൾ, ആൻഡ്രോയിഡ്, ഹുവായ് ഉപകരണങ്ങൾക്കായി ലഭ്യമായ ദുബായ് റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റി (RTA) നൽകുന്ന ഒരു ആപ്പാണ് ദുബായ് ഡ്രൈവ്.

     • ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്‌ത് നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ട ഭാഷ – ഇംഗ്ലീഷോ അറബിയോ തിരഞ്ഞെടുക്കുക
     • യുഎഇ പാസ് ഉപയോഗിച്ച് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുക.
     • ‘സാലിക്ക്’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക, തുടർന്ന് ‘റീചാർജ് കാർഡ്’ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
     • തുക നൽകി ‘ഇപ്പോൾ പണമടയ്ക്കുക’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
     • നിങ്ങൾ തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് അല്ലെങ്കിൽ ആപ്പിൾ പേ ഉപയോഗിച്ച് പണമടയ്ക്കാം.

     9. ബാങ്കിംഗ് ആപ്പുകളും സേവനങ്ങളും

      നിങ്ങളുടെ ബാങ്കുമായി ഓൺലൈൻ ബാങ്കിംഗ് സേവനങ്ങൾ നിങ്ങൾ സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ആപ്പിലെയോ വെബ്‌സൈറ്റിലെയോ യൂട്ടിലിറ്റീസ് വിഭാഗത്തിലൂടെ നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് ടോപ്പ് അപ്പ് ചെയ്യാനും കഴിയും. നിങ്ങളുടെ സാലിക് അക്കൗണ്ട് നമ്പറും പിൻ നമ്പറും നിങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടും, അതിനുശേഷം പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലൂടെ നിങ്ങളുടെ പേയ്‌മെൻ്റ് സിസ്റ്റം സജ്ജീകരിക്കും.

      Related Posts

      Leave a Reply

      Your email address will not be published. Required fields are marked *

      © 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy