യുഎഇയിലെ ഔദ്യോഗിക വേനൽക്കാലം നാളെ മുതൽ ആരംഭിക്കും

യുഎഇയിൽ ഔദ്യോ​ഗിക വേനൽ നാളെ മുതൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് എമിറേറ്റ്സ് അസ്ട്രോണമിക്കൽ സൊസൈറ്റിയുടെ ബോർഡ് ചെയർമാനും അറബ് യൂണിയൻ ഫോർ സ്പേസ് ആൻഡ് അസ്ട്രോണമി സയൻസസിലെ അംഗവുമായ ഇബ്രാഹിം അൽ ജർവാൻ പറഞ്ഞു.
വേനൽക്കാലത്തിൻ്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ, കാലാവസ്ഥ താരതമ്യേന വരണ്ടതായിരിക്കും. ചിലപ്പോൾ സജീവമായ കാറ്റ് പ്രതീക്ഷിക്കാം. ഈ പാറ്റേണുകൾ ജൂൺ 21 മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് 10 വരെ ടോൺ സജ്ജമാക്കും.

പകൽ സമയത്ത് താപനില 41 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും 43 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും ഇടയിലായിരിക്കും (ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെ ഉയരും). രാത്രിയിൽ നിങ്ങൾ 26 മുതൽ 29 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെ താപനില കുറയും. ആഗസ്റ്റ് 11 ഞായറാഴ്ച മുതൽ ദുബായിലെ വേനൽക്കാലത്തിൻ്റെ രണ്ടാം പകുതി ആരംഭിക്കും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

പകൽ സമയത്തിൻ്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിവസമാണ് വേനൽക്കാല അറുതി. ഭൂമിയുടെ അച്ചുതണ്ടിൻ്റെ ചരിവ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ സൂര്യനിലേക്ക് ചെരിഞ്ഞിരിക്കുമ്പോഴാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്. ഈ ജ്യോതിശാസ്ത്ര സംഭവം സാധാരണയായി ജൂൺ 21 നാണ് യുഎഇ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ സംഭവിക്കുക. ഇത്തവണ 13 മണിക്കൂറും 48 മിനിറ്റുമാണ് പകൽ നീണ്ടുനിൽക്കുക.

ഈ സമയത്ത്, വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിൽ സൂര്യനിലേക്ക് അതിൻ്റെ പരമാവധി ചരിവ് അനുഭവപ്പെടുന്നു, അതിൻ്റെ ഫലമായി സൂര്യൻ ഉച്ചയോടെ ആകാശത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്ഥലത്ത് പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയും ചെയ്യും. ഈ പ്രതിഭാസം പകലിൻ്റെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ കാലയളവിലേക്കും വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ രാത്രിയിലേക്കും നയിക്കുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy