യുഎഇ: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോക്താക്കൾ ഇക്കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കാതെ പോകരുത്

ശക്തമായ ഫിനാഷ്യൽ ടൂളുകളാണ് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ. ശ്രദ്ധയോടെയും വിവേകത്തോടെയും കൈകാര്യം ചെയ്തില്ലെങ്കിൽ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിക്ക് കാരണമാകും. 2024​ന്റെ മധ്യത്തോടെ യുഎഇയിലെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോക്താക്കളിൽ ചില ആശങ്കകൾ ഉയരുന്നുണ്ട്. ഉയർന്ന പലിശനിരക്ക് തന്നെയാണ് ആശങ്കയ്ക്ക് കാരണം. ഇത് ക്രെഡിറ്റ് കടത്തിൽ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നുണ്ട്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

ഗവേഷണ സ്ഥാപനമായ സ്ട്രാറ്റജിക് അനാലിസിസിൻ്റെ പ്രാദേശിക പഠനമനുസരിച്ച് യുഎഇയിലെ ഒരു കുടുംബത്തി​ന്റെ ശരാശരി ഉപഭോക്തൃ കടം 95,000 ഡോളറിലെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ക്രെഡിറ്റ് കാർഡും ഇതിൽ സുപ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ട്. കടക്കെണിയിൽ അകപ്പെടാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധാപൂർവമായ സാമ്പത്തിക ആസൂത്രണം ആവശ്യമാണ്. ക്രെഡിറ്റ് സ്കോറുകൾ, ഡിഫോൾട്ടുകളുടെ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ, ഏറ്റവും പുതിയ ബാങ്കിംഗ് നടപടികൾ എന്നിവ മനസ്സിലാക്കുന്നത് സാമ്പത്തിക ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായി നിർവഹിക്കാൻ സഹായിക്കും.

ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടത്തിൻ്റെ കെണിയിൽ വീഴാതിരിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന പ്രായോഗിക മാർ​ഗങ്ങൾ ഇവയാണ്,

  1. ഒരു ബഡ്ജറ്റ് ഉണ്ടാക്കുക, അതിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുക: ഒരു ബഡ്ജറ്റ് മികച്ച സാമ്പത്തിക മാനേജ്മെൻ്റിൻ്റെ അടിത്തറയാണ്. നിങ്ങളുടെ പണം എവിടേക്കാണ് പോകുന്നതെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ഒരു മാസത്തേക്ക് നിങ്ങളുടെ വരുമാനവും ചെലവും ട്രാക്ക് ചെയ്തുകൊണ്ട് ആരംഭിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ചെലവുകൾ അവശ്യവസ്തുക്കൾ (വാടക, യൂട്ടിലിറ്റികൾ, പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ എന്നിവ പോലെ) അവശ്യമല്ലാത്തവ (ഭക്ഷണം കഴിക്കലും വിനോദവും പോലെ) എന്നിങ്ങനെ തരംതിരിക്കുക. ഓരോ വിഭാഗത്തിനും ഒരു പ്രത്യേക തുക അനുവദിക്കുകയും ഈ പരിധികളിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാക്കുകയും ചെയ്യുക. ബജറ്റിംഗ് ആപ്പുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഈ പ്രക്രിയ എളുപ്പവും കൂടുതൽ ഫലപ്രദവുമാക്കും.
  2. അവശ്യവസ്തുക്കൾക്കായി മാത്രം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുക: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടം കുമിഞ്ഞുകൂടുന്നത് ഒഴിവാക്കാനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല മാർഗ്ഗം, പലചരക്ക്, ഗ്യാസ്, യൂട്ടിലിറ്റി ബില്ലുകൾ എന്നിവ പോലുള്ള അവശ്യ വാങ്ങലുകൾക്ക് മാത്രം നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുക എന്നതാണ്. നിങ്ങളുടെ ബിൽ വരുമ്പോൾ ഈ ചാർജുകൾ മുഴുവനായും അടയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പില്ലെങ്കിൽ, വസ്ത്രങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനോ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിനോ പോലുള്ള വിവേചനാധികാര ചെലവുകൾക്കായി ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക.
  3. ഓരോ മാസവും നിങ്ങളുടെ ബാലൻസ് പൂർണ്ണമായി അടയ്‌ക്കുക: നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബാലൻസ് എല്ലാ മാസവും പൂർണ്ണമായി അടയ്ക്കുന്നത് പലിശ നിരക്കുകൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിന് നിർണായകമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് മുഴുവൻ ബാലൻസും അടയ്‌ക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, മിനിമം പേയ്‌മെൻ്റിനേക്കാൾ കൂടുതൽ അടയ്ക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ഇത് പ്രിൻസിപ്പൽ ബാലൻസ് വേഗത്തിൽ കുറയ്ക്കുകയും കാലക്രമേണ നിങ്ങൾ അടയ്‌ക്കേണ്ട പലിശ തുക കുറയുകയും ചെയ്യുന്നു. സമയബന്ധിതമായ പേയ്‌മെൻ്റുകൾ ഉറപ്പാക്കാൻ, സ്വയമേവയുള്ള പേയ്‌മെൻ്റുകളോ ഓർമ്മപ്പെടുത്തലുകളോ സജ്ജീകരിക്കുക.

ഓൺ-ടൈം പേയ്‌മെൻ്റുകളാണ് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉടമസ്ഥതയുടെ സുവർണ്ണ നിയമം. എന്നാൽ ഒരു പേയ്‌മെൻ്റ് നഷ്‌ടപ്പെടുന്നത് നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് സ്‌കോറിനെ ബാധിക്കും. ലോണുകൾക്ക് (മോർട്ട്ഗേജുകൾ, കാർ ലോണുകൾ മുതലായവ) യോഗ്യത നേടുന്നത് മുതൽ നിങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പലിശനിരക്ക് വരെ എല്ലാറ്റിനെയും ഇത് സ്വാധീനിക്കും.

  1. ക്യാഷ് അഡ്വാൻസുകൾ ഒഴിവാക്കുക: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിലെ ക്യാഷ് അഡ്വാൻസുകൾക്ക് പലപ്പോഴും ഉയർന്ന ഫീസും ഉടനടി പലിശ നിരക്കുകളും ലഭിക്കുന്നവയാണ്. സാധാരണയായുള്ള വാങ്ങലുകളേക്കാൾ ഉയർന്ന നിരക്കിലുള്ളവയായിരിക്കും അവ. ഈ ചെലവേറിയ ഫീസുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ, ക്യാഷ് അഡ്വാൻസുകൾക്കായി നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് പണം ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ, കുറഞ്ഞ പലിശ നിരക്കിലുള്ള വ്യക്തിഗത വായ്പ പോലുള്ള മറ്റ് ഓപ്ഷനുകൾ പരിഗണിക്കുക.
  2. ആമുഖ ഓഫറുകൾ ശ്രദ്ധിക്കുക: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കമ്പനികൾ പലപ്പോഴും പുതിയ ഉപഭോക്താക്കളെ ആകർഷകമായ ആമുഖ ഓഫറുകളിലൂടെ വശീകരിക്കുന്നു, അതായത് വാങ്ങലുകളിൽ പൂജ്യം ശതമാനം പലിശ അല്ലെങ്കിൽ ബാലൻസ് ട്രാൻസ്ഫറുകൾ. ഈ ഓഫറുകൾ പ്രയോജനകരമാകുമെങ്കിലും, അവ താൽക്കാലികമാണ്. ആമുഖ കാലയളവ് എപ്പോൾ അവസാനിക്കുമെന്നും അതിനുശേഷം പലിശ നിരക്ക് എന്തായിരിക്കുമെന്നും നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. അപ്രതീക്ഷിതമായ ഉയർന്ന നിരക്കുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ പതിവ് പലിശ നിരക്ക് ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ബാക്കി തുക അടയ്ക്കാൻ പദ്ധതിയിടുക.
  3. നിങ്ങളുടെ റിവാർഡ് പ്രോഗ്രാം മനസ്സിലാക്കുക: നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് റിവാർഡുകളോ ക്യാഷ്ബാക്കോ വാഗ്ദാനം ചെയ്തേക്കാം, അതിനാൽ നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും സ്വയം പരിചയപ്പെടേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങളുടെ വാങ്ങൽ ശീലങ്ങളോടും പ്രതിമാസ ബജറ്റിനോടും യോജിക്കുന്ന റിവാർഡുകൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും. റിവാർഡുകളും നിബന്ധനകളും വ്യവസ്ഥകളും വ്യക്തമാക്കുന്നതിന് നിങ്ങളുടെ ബാങ്കുമായി ബന്ധപ്പെടുക.
  4. നിങ്ങളുടെ പക്കലുള്ള ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ എണ്ണം പരിമിതപ്പെടുത്തുക: ഒന്നിലധികം ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉള്ളത് നിങ്ങളുടെ ചെലവുകളുടെ ട്രാക്ക് നഷ്‌ടപ്പെടുത്താനും കടം കുമിഞ്ഞുകൂടാനും കാരണമാകും. നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ ഏറ്റവും നന്നായി നിറവേറ്റുന്ന ഒന്നോ രണ്ടോ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളിലേക്ക് സ്വയം പരിമിതപ്പെടുത്തുക. ഇത് പേയ്‌മെൻ്റുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതും നിങ്ങളുടെ ചെലവുകളുടെ ട്രാക്ക് സൂക്ഷിക്കുന്നതും എളുപ്പമാക്കും.
  5. നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് സ്റ്റേറ്റ്‌മെൻ്റുകൾ നിരീക്ഷിക്കുക: നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് സ്റ്റേറ്റ്‌മെൻ്റുകൾ പതിവായി അവലോകനം ചെയ്യുന്നത് നിങ്ങളുടെ ചെലവിൻ്റെ മുകളിലുള്ള അനധികൃത നിരക്കുകൾ തിരിച്ചറിയാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. ഇത് സാമ്പത്തിക നഷ്ടങ്ങളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കും. കൂടാതെ, നിങ്ങളുടെ സ്റ്റേറ്റ്മെ​ന്റുകൾ അവലോകനം ചെയ്യുന്നത് ചെലവ് പാറ്റേണുകളും കണ്ടെത്താനും നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. അതിനനുസരിച്ച് നിങ്ങളുടെ ബജറ്റ് ക്രമീകരിക്കുക.
  6. ഒരു എമർജൻസി ഫണ്ട് നിർമ്മിക്കുക: അപ്രതീക്ഷിത ചെലവുകൾ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളെ ആശ്രയിക്കാൻ നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കും. മൂന്ന് മുതൽ ആറ് മാസത്തെ ജീവിതച്ചെലവുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഒരു എമർജൻസി ഫണ്ട് സ്ഥാപിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. ഇത് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ അവലംബിക്കാതെ തന്നെ അപ്രതീക്ഷിത ചെലവുകൾ വഹിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.
  7. ആവശ്യമെങ്കിൽ പ്രൊഫഷണൽ ഉപദേശം തേടുക: ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടവുമായി നിങ്ങൾ ബുദ്ധിമുട്ടുന്നതായി കണ്ടെത്തുകയാണെങ്കിൽ, പ്രൊഫഷണൽ ഉപദേശം തേടാൻ മടിക്കരുത്. സാമ്പത്തിക ഉപദേഷ്ടാക്കൾക്കോ ​​ക്രെഡിറ്റ് കൗൺസിലിംഗ് സേവനങ്ങൾക്കോ ​​നിങ്ങളുടെ സാഹചര്യത്തിന് അനുയോജ്യമായ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളും തന്ത്രങ്ങളും നൽകാൻ കഴിയും. ഒരു കടം തിരിച്ചടവ് പ്ലാൻ സൃഷ്ടിക്കാനും നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്തികം കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള നുറുങ്ങുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യാനും അവർക്ക് നിങ്ങളെ സഹായിക്കാനാകും.

ഉപസംഹാരം
ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് കടം ഒഴിവാക്കുന്നതിന് അച്ചടക്കവും ആസൂത്രണവും ശ്രദ്ധാപൂർവ്വമുള്ള ചെലവുകളും ആവശ്യമാണ്. ഒരു ബജറ്റ് സൃഷ്‌ടിക്കുന്നതിലൂടെയും അതിൽ ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നതിലൂടെയും ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെയും നിങ്ങൾക്ക് കടത്തിൻ്റെ ഭാരമില്ലാതെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകളുടെ പ്രയോജനങ്ങൾ ആസ്വദിക്കാനാകും. ഓർക്കുക, അധിക വരുമാനത്തിൻ്റെ സ്രോതസ്സായിട്ടല്ല, ക്രെഡിറ്റിനെ ഒരു ഫിനാഷ്യൽ ടൂളായി മാത്രമേ പരിഗണിക്കാവൂ എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്. ശരിയായ സമീപനത്തിലൂടെ, നിങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സ്ഥിരതയും മനസ്സമാധാനവും നിലനിർത്താൻ കഴിയും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy