വേനൽ ചൂടി​നിടെ ആശ്വാസമേകാൻ യുഎഇയിൽ മഴ പെയ്യും

യുഎഇയിൽ ഇന്ന് വൈകുന്നേരത്തിന് ശേഷം മഴ പെയ്യുമെന്ന് നാഷണൽ സെൻ്റർ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജി (എൻസിഎം) പ്രവചിക്കുന്നു. ഇന്നലെ അബുദാബിയുടെ തെക്കുകിഴക്കൻ ഭാഗങ്ങളിലും നേരിയ മഴ പെയ്തിരുന്നു. കിഴക്കൻ തീരപ്രദേശങ്ങളിൽ താഴ്ന്ന മേഘങ്ങൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടും. ഉച്ചയോടെ ചില സംവഹന മേഘങ്ങൾ രൂപപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കാലാവസ്ഥാ ബുള്ളറ്റിനിൽ വ്യക്തമാക്കുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

ഈദ് അൽ അദ്ഹയുടെ ആദ്യ ദിവസമായ ഇന്ന് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന താപനില രേഖപ്പെടുത്തി. ഉച്ചയ്ക്ക് 2:45 ന് അബുദാബിയിലെ സ്വീഹാനിൽ 49.4 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് താപനിലയാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. കാലാവസ്ഥാ വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, വേനൽ പുരോഗമിക്കുമ്പോൾ യുഎഇയിൽ മഴയും ഇടയ്ക്കിടെ ആലിപ്പഴ വർഷവും ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

രാജ്യം ജൂൺ മൂന്നാം വാരത്തോട് അടുക്കുമ്പോൾ, ഈ ആഴ്ച അവസാനത്തോടെ യുഎഇ ‘ജ്യോതിശാസ്ത്ര വേനൽക്കാലം’ എന്നറിയപ്പെടുന്നതിലേക്ക് മാറും. യുഎഇയിൽ വേനൽ കാലത്തിൻ്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ നേരത്തെ തന്നെ പ്രകടമായിരിക്കെ, സീസണിൻ്റെ ഔദ്യോഗിക തുടക്കം വേനൽ അറുതിയാണ്. ഭൂമിയുടെ ധ്രുവങ്ങളിലൊന്ന് സൂര്യനോട് ഏറ്റവും അടുത്ത് ചരിഞ്ഞിരിക്കുന്ന നിമിഷമാണിത്. ഇത് നമ്മുടെ വാർഷിക കലണ്ടറിലെ ഒരു സുപ്രധാന സംഭവമാണ്. ജൂൺ 21, ഈ വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിവസമായിരിക്കും.

യുഎഇയിൽ, ഏറ്റവും തീവ്രമായ വേനൽക്കാല ഘട്ടം സാധാരണയായി ജൂലൈ പകുതിയോടെ ആരംഭിച്ച് ഓഗസ്റ്റ് അവസാനം വരെ തുടരും. ഈ സമയത്ത്, താപനില ഉയരും. ഈർപ്പം 90 ശതമാനം വരെയും എത്തിയേക്കാം. മരുഭൂമിയിൽ നിന്നുള്ള പൊടിക്കാറ്റും അനുഭവപ്പെടാം. നഗരത്തിലുടനീളം ശക്തമായ കാറ്റിനും ചൂടുള്ള മണൽക്കാറ്റിനും ഇത് കാരണമാകും. എന്നാൽ ഇത്തവണ വേനൽക്കാല മാസങ്ങൾ ഔദ്യോഗികമായി ജൂൺ മുതൽ സെപ്തംബർ വരെ നീണ്ടുനിൽക്കുമെന്നും വേനൽക്കാലം ജ്യോതിശാസ്ത്രപരമായി സെപ്റ്റംബർ 22-ന് അവസാനിക്കുമെന്നും കാലാവസ്ഥാ വിദ​ഗ്ധൻ ഹബീബ് പറയുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy