പെരുന്നാൾ ​ദിവസം യുഎഇയിൽ റെക്കോർഡ് ചൂട്, രേഖപ്പെടുത്തിയത് ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന താപനില

യുഎഇയിൽ ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും കൂടിയ ചൂട് ഇന്ന് രേഖപ്പെടുത്തി. താപനില 49.4 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിൽ എത്തി. നാഷണൽ സെൻ്റർ ഓഫ് മെറ്റീരിയോളജിയുടെ കണക്കനുസരിച്ച്, ഉച്ചയ്ക്ക് 2:45 ന് അബുദാബിയിലെ സ്വീഹാനിലാണ് (അൽ ഐൻ) രാജ്യത്ത് ഏറ്റവും ഉയർന്ന താപനില രേഖപ്പെടുത്തിയത്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഓഗസ്റ്റിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ചൂട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. അബുദാബിയിലെ ഒവ്തൈദിൽ (അൽ ദഫ്ര മേഖല) 2:45ന് 50.8 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെ താപനിലയെത്തിയിരുന്നു. 2023 ജൂലൈ ആദ്യം, അബുദാബിയിലെ ബഡാ ദഫാസിൽ (അൽ ദഫ്ര മേഖല) ജൂലൈ 15, 16 തീയതികളിൽ തുടർച്ചയായി രണ്ട് ദിവസങ്ങളിൽ മെർക്കുറി 50.1 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിൽ എത്തിയതോടെ താപനില ആദ്യമായി 50ºC-ൽ എത്തി.

ഇന്നലെ താപനില 49.4 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിലെത്തിയപ്പോൾ രാജ്യത്തിൻ്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ മഴ പെയ്തു. ഇന്നും പലയിടങ്ങളിലും മഴ പെയ്തേക്കാം. വേനൽ കാലാവസ്ഥ ആരംഭിക്കുന്നതിനാൽ യുഎഇയിൽ കൂടുതൽ മഴ ലഭിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ജൂൺ ആദ്യവാരം രാജ്യത്തിൻ്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ ശക്തമായ ഇടിമിന്നലും ആലിപ്പഴ വർഷവും ഉണ്ടായിരുന്നു.

ചൂട് കൂടുമ്പോൾ ബലഹീനത, തലകറക്കം, പേശിവലിവ്, തലവേദന, ഓക്കാനം, ഛർദ്ദി, ദ്രുതഗതിയിലുള്ള പൾസ്, ദാഹം എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന ലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടാൽ നിവാസികൾ ശ്രദ്ധിക്കണം. ആവശ്യമായ മുൻകരുതലുകൾ സ്വീകരിക്കേണ്ടതാണ്. ദീർഘനേരം സൂര്യപ്രകാശം ഏൽക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കി കൊടും ചൂടിൽ നിന്ന് സ്വയം പരിരക്ഷിക്കണം. ജലാംശം നിലനിർത്താൻ ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കേണ്ടതും പ്രധാനമാണ്. സൺസ്‌ക്രീൻ പുരട്ടുന്നതും ചർമ്മത്തെ ഈർപ്പമുള്ളതാക്കുന്നതും നല്ലതാണ്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy