യുഎഇയിലെ വിവിധ എമിറേറ്റുകളിലെ പെരുന്നാൾ നമസ്ക്കാര സമയങ്ങളിപ്രകാരം

ജൂൺ 16 ഞായറാഴ്ച ഇസ്ലാമിക മാസമായ ദുൽ ഹിജ്ജ 10-നാണ് ഈദ് അൽ അദ്ഹ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നത്. ഈ ദിവസം, മുസ്‌ലിംങ്ങൾ അവരുടെ ഏറ്റവും മികച്ച വസ്ത്രം ധരിച്ച് പ്രത്യേക പ്രാർത്ഥനകൾ അർപ്പിക്കാൻ സൂര്യോദയത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ പള്ളികളിലേക്കും മുസല്ലകൾ എന്നറിയപ്പെടുന്ന വലിയ തുറസ്സായ സ്ഥലങ്ങളിലേക്കും പുറപ്പെടുന്നു. മിക്ക ആരാധനാലയങ്ങളിലേക്കും ആയിരകണക്കിന് വിശ്വാസികളാണ് എത്തിച്ചേരുക.

ഫജ്ർ (രാവിലെ) പ്രാർത്ഥന മുതൽ പ്രാർത്ഥനാ ഇടങ്ങൾ സാധാരണയായി തുറന്നിരിക്കും, പ്രത്യേക പ്രാർത്ഥന ആരംഭിക്കുന്നത് വരെ പള്ളികളിൽ നിന്ന് ഈദ് തക്ബീർ (മന്ത്രങ്ങൾ) മുഴങ്ങുന്നു. അബുദാബി, ദുബായ്, ഷാർജ എന്നിവിടങ്ങളിലെ പ്രാർത്ഥന സമയങ്ങൾ ഇപ്രകാരമായിരിക്കും:

അബുദാബി സിറ്റി: രാവിലെ 5.50
അൽഐൻ: രാവിലെ 5.44
(ശൈഖ് സായിദ് ഗ്രാൻഡ് മോസ്‌ക് സെൻ്റർ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഇൻ്ററാക്ടീവ് ഇ-കലണ്ടർ പ്രകാരം)

ദുബായ്: രാവിലെ 5.45
(ദുബായിലെ ഇസ്ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് ആൻഡ് ചാരിറ്റബിൾ ആക്‌റ്റിവിറ്റീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഹിജ്‌റി കലണ്ടർ പ്രകാരം)

ഷാർജ: രാവിലെ 5.44
(ഷാർജ ഇസ്ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഹിജ്‌റി കലണ്ടർ പ്രകാരം)

ഈദ് നമസ്‌കാരം ഒരു കൂട്ടായ്മയാണ്, അതിൽ രണ്ട് യൂണിറ്റുകൾ (റകഅത്ത്) അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ആദ്യത്തേതിൽ, സൂറ ഫാത്തിഹയും വിശുദ്ധ ഖുർആനിലെ മറ്റൊരു അധ്യായവും പാരായണം ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് ഇമാം ഒന്നിലധികം തക്ബീറുകൾ അർപ്പിക്കുന്നതിൽ ആരാധകരെ നയിക്കും. രണ്ടാമത്തെ യൂണിറ്റിലും ഒന്നിലധികം തക്ബീറുകൾ ചൊല്ലാറുണ്ട്. നമസ്കാരത്തിനൊടുവിൽ ഇമാം രണ്ടു ഭാഗങ്ങളുള്ള പ്രഭാഷണം നടത്തും. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy