യുഎഇയിൽ ഇസ്ലാമിക പുതുവർഷം ആരംഭിക്കുന്നത്?

യുഎഇയിൽ ഇസ്ലാമിക പുതുവർഷം ആരംഭിക്കുന്നത് മുഹറം മാസത്തിൻ്റെ (ഇസ്‌ലാമിക ചാന്ദ്ര കലണ്ടറിലെ ആദ്യത്തേത്) ആദ്യ ദിവസം വരുന്ന ജൂലൈ 7 ഞായറാഴ്ചയാണ്. ഇസ്‌ലാമിക ചാന്ദ്ര കലണ്ടറിൻ്റെ തുടക്കമാണ് ഹിജ്‌രി ന്യൂ ഇയർ അല്ലെങ്കിൽ അറബിക് ന്യൂ ഇയർ എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന ഇസ്‌ലാമിക പുതുവത്സരം. 622-ൽ മുഹമ്മദ് നബിയും അനുയായികളും മക്കയിൽ നിന്ന് മദീനയിലേക്ക് കുടിയേറിപ്പാർക്കുന്ന “ഹിജ്റ”യെ അനുസ്മരിപ്പിക്കുന്ന ഈ സുപ്രധാന സന്ദർഭമാണിത്. ഈ സംഭവം ആദ്യ മുസ്‌ലിം സമൂഹത്തിൻ്റെ സ്ഥാപനത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല, ഇസ്‌ലാമിൻ്റെ കേന്ദ്രമായ ത്യാഗം, വിശ്വാസം, നീതിക്കുവേണ്ടിയുള്ള പരിശ്രമം എന്നിവയുടെയും പ്രതീകമാണ്. യുഎഇയിൽ ഇസ്ലാമിക പുതുവർഷത്തിൽ ഔദ്യോ​ഗിക പൊതു അവധിയായിരിക്കും.

ചാന്ദ്ര ചക്രത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഹിജ്‌രി കലണ്ടറിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഇസ്ലാമിക പുതുവത്സരം നിശ്ചയിക്കുന്നത്. അതിനാൽ ഓരോ വർഷവും തിയതി മാറുന്നു. മുഹറം സമയത്ത്, പ്രത്യേകിച്ച് ആഷുറ എന്നറിയപ്പെടുന്ന പത്താം ദിവസം, കർബല യുദ്ധത്തിൽ മുഹമ്മദ് നബിയുടെ ചെറുമകനായ ഹുസൈൻ ഇബ്ൻ അലിയുടെ രക്തസാക്ഷിത്വം ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവിധ ചരിത്ര സംഭവങ്ങൾ മുസ്ലീങ്ങൾ അനുസ്മരിക്കുന്നു. ഈ ദിവസത്തിന് അഗാധമായ പ്രാധാന്യമുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് ഷിയാ മുസ്ലീങ്ങൾക്ക്, അവർ വിലാപ ചടങ്ങുകളിലും ഘോഷയാത്രകളിലും പങ്കെടുക്കുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy