യുഎഇ: കടുത്ത വേനലിൽ ഉയരുന്ന ഇലക്ട്രിസിറ്റി ബില്ലിനെ കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കയാണോ? ഈ മാ‌ർ​ഗത്തിലൂടെ ബിൽ കുറയ്ക്കാം

യുഎഇയിലെ കടുത്ത വേനൽച്ചൂടിനൊപ്പം പലർക്കും ഇലക്ട്രിസിറ്റി ബില്ലിനെ കുറിച്ചും ആശങ്കയുണ്ടാകും. ചില കാര്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ ബിൽ കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. വേനൽച്ചൂടിൽ എയർകണ്ടീഷണറുകളുടെ തെർമോസ്റ്റാറ്റ് കുറയും. ഇതിന് പകരമായി എസികൾ 24 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിൽ ഡിഫോൾട്ട് താപനിലയിൽ സജ്ജീകരിക്കുക. അങ്ങനെ ചെയ്താൽ വൈദ്യുതി ബില്ലിൽ പണം ലാഭിക്കുക മാത്രമല്ല, ഊർജ്ജ ഉപഭോഗം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യാം. ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് കൂളിംഗ് സേവന ദാതാക്കളായ എമിറേറ്റ്‌സ് സെൻട്രൽ കൂളിംഗ് സിസ്റ്റംസ് കോർപ്പറേഷൻ പിജെഎസ്‌സി (എംപവർ) ഇത് സംബന്ധിച്ച് നടത്തുന്ന വേനൽക്കാല ക്യാമ്പയിനിലൂടെയും ഇക്കാര്യം തന്നെയാണ് പറയുന്നത്. ‘സെറ്റ് അറ്റ് 24 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് ആൻഡ് സേവ്’ എന്നതാണ് അവരുടെ വാർഷിക വേനൽക്കാല കാമ്പെയ്‌ൻ

എയർ കണ്ടീഷണറുകൾ 24 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിൽ ഓട്ടോമാറ്റിക് മോഡിലേക്ക് സജ്ജീകരിക്കുന്നത് ഫലപ്രദവും സുഖപ്രദവുമായ കൂളിംഗിന് അനുയോജ്യമായ ഓപ്ഷനാണ്. ഈ പ്രക്രിയ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് കൂളിംഗ് നെറ്റ്‌വർക്കിൽ കുറഞ്ഞ മർദ്ദം ഉറപ്പാക്കുന്നു, ഇത് വൈദ്യുതി ഉപഭോഗത്തിൽ ഗണ്യമായ കുറവുണ്ടാക്കുന്നു. തൽഫലമായി, കാർബൺ ബഹിർ​ഗമനം കുറയ്ക്കുകയും ആഗോളതാപനം കുറയ്ക്കുന്നതിന് സംഭാവന നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇപ്രകാരം ഊർജ ഉപയോ​ഗം യുക്തിസഹമാക്കാൻ സാധിക്കും. ഉപഭോഗ ബില്ലുകൾ കുറയ്ക്കുക, പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷിക്കുക, ഊർജ്ജം സംരക്ഷിക്കുക, ഹരിത ഭാവിയിലേക്ക് വിഭവങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുക എന്നിവ ലക്ഷ്യമാക്കിയാണ് എംപവർ ക്യാമ്പയിൻ നടത്തുന്നത്.

ഊർജ ഉപയോഗം യുക്തിസഹമാക്കുകയും ഒരു സേവന ദാതാവ് എന്ന നിലയിലും ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്കൊപ്പം, ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റിക്കും ഭാവി തലമുറകൾക്കും പ്രയോജനപ്പെടുന്ന സുസ്ഥിരമായ രീതികൾ സ്വീകരിക്കുന്നതിലൂടെ സമൂഹത്തിൽ വലിയ മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാനും സാധിക്കുമെന്ന് എംപവർ സിഇഒ അഹ്മദ് ബിൻ ഷാഫർ പറഞ്ഞു. പ്രത്യേകിച്ച് വേനൽക്കാലത്ത് തണുപ്പിക്കൽ ഊർജ്ജ ഉപഭോഗം യുക്തിസഹമാക്കുന്നത് പ്രകൃതി വിഭവങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുമെന്ന് ബിൻ ഷാഫർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy