യുഎഇയെ കാത്തിരിക്കുന്നത് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ പകൽ; കാരണമിതാണ്

യുഎഇയിൽ 1796 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിനമാണ് ജൂണിൽ വരാനിരിക്കുന്നത്. ജൂൺ 20 ന് യുഎഇയിൽ പകൽ സമയം 13 മണിക്കൂറും 48 മിനിറ്റും ആയിരിക്കും. ഭാവിയിലെ അധിവർഷങ്ങളിലും സമാനമായ വ്യതിയാനങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കാം. ആകാശഗോളത്തിലെ ഖഗോളമധ്യരേഖയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ സൂര്യൻ അതിൻ്റെ ഏറ്റവും വടക്ക് അല്ലെങ്കിൽ തെക്ക് ബിന്ദുവിൽ എത്തുമ്പോൾ അയനം സംഭവിക്കും. ആകാശത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്ഥാനത്തായിരിക്കും സൂര്യൻ നിൽക്കുക. അങ്ങനെ വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ പകലും ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ രാത്രിയും ഉള്ള ദിവസമായിരിക്കും ഉണ്ടാകുക. ഇതിനെ വേനൽക്കാല അറുതി എന്നാണ് പറയുന്നത്. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

വർഷത്തിൽ രണ്ടുതവണ ഈ പ്രതിഭാസം ഉണ്ടാകും. ഭൂമിയുടെ ധ്രുവങ്ങളിലൊന്ന് സൂര്യൻ്റെ നേർക്ക് പരമാവധി ചെരിഞ്ഞിരിക്കുമ്പോഴാണ് വേനൽക്കാല അറുതി സംഭവിക്കുന്നത്. ഓരോ അർദ്ധഗോളത്തിലുമായി (വടക്കും തെക്കും) ഇത് വർഷത്തിൽ രണ്ടുതവണ സംഭവിക്കുന്നു. ആ അർദ്ധഗോളത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, രണ്ട് ധ്രുവങ്ങളിലും അതിൻ്റെ വേനൽക്കാല അറുതിയുടെ സമയത്ത് തുടർച്ചയായ പകൽ വെളിച്ചമുണ്ടാകും.

വേനൽക്കാല അറുതിയിൽ സൂര്യൻ അതിൻ്റെ വടക്കേ അറ്റത്തുള്ള കാൻസർ ട്രോപ്പിക്കിന് മുകളിലാണ്. യു.എ.ഇയുടെ തെക്കൻ പ്രദേശങ്ങൾ പോലുള്ള സൂര്യന് നേരിട്ട് താഴെയുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ ഉച്ചയ്ക്ക് നിഴൽ ഉണ്ടാകില്ല. ഉച്ചസമയത്ത് നിഴലുകൾ അറേബ്യൻ ഉപദ്വീപിലുടനീളം ചെറുതായിരിക്കും, ഏറ്റവും ചെറിയ നിഴൽ വടക്കൻ അർദ്ധഗോളത്തിലുടനീളം സംഭവിക്കുന്നെന്ന് എമിറേറ്റ്‌സ് അസ്‌ട്രോണമിക്കൽ സൊസൈറ്റിയുടെ ബോർഡ് ചെയർമാനും അറബ് യൂണിയൻ ഫോർ സ്‌പേസ് ആൻഡ് അസ്ട്രോണമി സയൻസസിലെ അംഗവുമായ ഇബ്രാഹിം അൽ ജർവാൻ വിശദീകരിച്ചു.

അന്നേദിവസം പകൽ സമയത്ത് 41 മുതൽ 43 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസും രാത്രിയിൽ 26 മുതൽ 29 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസും ആയിരിക്കും താപനില. പൊതുവെ വരണ്ട അവസ്ഥയും സജീവമായ കാറ്റും ഉണ്ടാകുമെന്ന് അൽ ജർവാൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ജൂൺ 21 മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് 10 വരെയുള്ള വേനൽക്കാലത്തിൻ്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ ഇത് സംഭവിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

വേനൽക്കാലത്തിൻ്റെ രണ്ടാം പകുതി, ഓഗസ്റ്റ് 11 മുതൽ സെപ്റ്റംബർ 23 വരെയാണ്. ഈ സമയത്ത് ഉയർന്ന ആർദ്രത, സ്ഥിരമായ ഉയർന്ന താപനില, ഈർപ്പമുള്ള കോസ് കാറ്റുകളുടെ സജീവമാക്കൽ എന്നിവ അനുഭവപ്പെടും. കൂടാതെ പർവതപ്രദേശങ്ങളിലും അവയുടെ ചുറ്റുപാടുകളിലും ക്യുമുലോനിംബസ് മേഘങ്ങളുടെ രൂപവത്കരണത്തിന് ഇടയാക്കും. ഇത് ഇടിമിന്നലിലേക്കും നയിച്ചേക്കാം.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy