യുഎഇ: ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിവസം ജൂണിൽ, നീണ്ടുനിൽക്കുക…

യുഎഇയിൽ ഈ വർഷത്തെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ പകൽ ജൂൺ മാസത്തിലാണ് അനുഭവപ്പെടുക. ജ്യോതിശാസ്ത്ര, ബഹിരാകാശ ശാസ്ത്ര കണക്കുകൾ പ്രകാരം ജൂൺ 21 മുതൽ ജൂൺ 22 വരെ 13 മണിക്കൂറും 48 മിനിറ്റും നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന വർഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിവസം അനുഭവപ്പെടും.

മിക്ക വർഷങ്ങളിലും എല്ലാ ജൂൺ 21 നും വേനൽക്കാല അറുതി അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട്. ലോകത്തിലെ ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളിലും ജൂൺ 20-ന് 20:51 UTC-ന് വേനൽക്കാല അറുതി അനുഭവപ്പെടും. 1796 ന് ശേഷം ആദ്യമായാണ് യുഎഇയിൽ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ പകൽ ഈ വർഷം അനുഭവപ്പെടാൻ പോകുന്നത്. വരുന്ന അധിവർഷങ്ങളിൽ വേനൽ അറുതിയുടെ തീയതിയും നേരത്തെയായിരിക്കുമെന്നും വിദ​ഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ജൂൺ മൂന്നാം വാരത്തിൽ രാജ്യം ‘ജ്യോതിശാസ്ത്ര വേനൽ’ എന്നറിയപ്പെടുന്നതിലേക്ക് മാറും. ഭൂമിയുടെ ധ്രുവങ്ങളിലൊന്ന് സൂര്യനോട് ഏറ്റവും അടുത്ത് ചരിഞ്ഞിരിക്കുന്ന വേനൽ അറുതിയോടെയാണ് സീസൺ ആരംഭിക്കുന്നത്. യുഎഇയിലെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ദിവസമായിരിക്കുമത്.

“വേനൽ അറുതിയുടെ തീയതിയോടെ, സൂര്യൻ അതിൻ്റെ വടക്കേ അറ്റത്ത് കർക്കടകത്തിൻ്റെ ട്രോപ്പിക്ക് ലംബമായിരിക്കും. അതേസമയം രാജ്യത്തിൻ്റെ തെക്കൻ പ്രദേശങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ലംബമായ പ്രദേശങ്ങളിൽ ഉച്ചയ്ക്ക് നിഴൽ ഇല്ലാതാകുകയും മെറിഡിയൻ നിഴൽ അപ്രത്യക്ഷമാവുകയും ചെയ്യുന്നു. അറേബ്യൻ പെനിൻസുലയിൽ ഉടനീളം, ഭൂമിയുടെ വടക്കൻ പകുതിയിലാണ് ഏറ്റവും ചെറിയ മെറിഡിയൻ നിഴൽ കാണപ്പെടുക,” എന്ന് എമിറേറ്റ്സ് അസ്ട്രോണമി സൊസൈറ്റിയുടെ ഡയറക്ടർ ബോർഡ് ചെയർമാനും, ജ്യോതിശാസ്ത്രത്തിനും ബഹിരാകാശ ശാസ്ത്രത്തിനും വേണ്ടിയുള്ള അറബ് യൂണിയൻ അംഗവുമായ ഇബ്രാഹിം അൽ ജർവാൻ പറഞ്ഞു.

അന്നേദിവസം പകൽ സമയത്ത് താപനില 41 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും 43 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും ഇടയിലും രാത്രി 26 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും 29 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും ഇടയിലുമായിരിക്കും. ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ താപനില 50 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് കവിയും. ജൂൺ 21 മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് 10 വരെ നീളുന്ന വേനൽക്കാലത്തിൻ്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ, കാലാവസ്ഥ പൊതുവെ വരണ്ടതായിരിക്കും. രാജ്യത്തിൻ്റെ വടക്ക്, വടക്ക് പടിഞ്ഞാറൻ മേഖലകളിൽ ചൂടുള്ളതും വരണ്ടതുമായ കാറ്റ് സജീവമാകും. ഇത് പൊടിക്കാറ്റിന് കാരണമാകും. കൂടാതെ ചൂടുള്ള വായു തരംഗങ്ങൾ രൂപപ്പെടുന്നതിനും താപനില നാല് ഡിഗ്രിയെങ്കിലും വർധിക്കുന്നതിനും കാരണമായേക്കുമെന്നും വിദ​ഗ്ധർ പറയുന്നു.

അതേസമയം, വേനൽക്കാലത്തിൻ്റെ രണ്ടാം പകുതി ഓഗസ്റ്റ് 11 മുതൽ സെപ്റ്റംബർ 23 വരെ നീണ്ടുനിൽക്കും. തുടർച്ചയായ ഉയർന്ന താപനിലയ്‌ക്കൊപ്പം രാജ്യത്ത് ഉയർന്ന ആർദ്രതയും അനുഭവപ്പെടും. രാജ്യത്ത് ഈർപ്പമുള്ള കാറ്റ് വീശും, ഇത് പർവതനിരകളിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും ക്യുമുലസ് മേഘങ്ങളുടെ രൂപീകരണത്തിന് കാരണമാകും. ഈ മേഘങ്ങൾ ഇടിമിന്നലിന് കാരണമായേക്കാം.യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy