24 കാരറ്റ് നോട്ടുകൾ വീണ്ടും യുഎഇയിലേക്ക്, പക്ഷെ..

സിറ്റി ഓഫ് ​ഗോൾഡ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ദുബായിലേക്ക് 24 കാരറ്റ് നോട്ടുകൾ വീണ്ടുമെത്തുന്നു. ഈദ് അൽ അദ്ഹ കവറുള്ള ഒരു ലിമിറ്റഡ് എഡിഷൻ പ്രത്യേക നോട്ട് പുറത്തിറക്കി. ദിയാൻ ജ്വല്ലറി, ഫിൻമെറ്റ് ഡിഎംസിസി, വലൂരം എന്നിവയുടെ ആശയമാണ് ഈ24 കാരറ്റ് നോട്ടുകൾ. എന്നാലിത് കടകളിൽ ഉപയോ​ഗിക്കാനാവില്ല.

കാഴ്ചയിൽ ഒരു ആധുനിക ബാങ്ക് നോട്ട് പോലെ തോന്നുമെങ്കിലും നോട്ടിനുള്ളിൽ 0.1 ഗ്രാം സ്വർണ്ണം ഉപയോ​ഗിച്ചിട്ടുണ്ട്. ദുബായിലെ താമസക്കാർക്കും സന്ദർശകർക്കും ഒരു സുവനീർ എന്ന നിലയിലാണ് ഇത് ആദ്യമായി അവതരിപ്പിച്ചത്. ദുബായ് സ്കൈലൈനും ലാൻഡ്‌മാർക്കുകളും പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതാണ് നോട്ടിൻ്റെ രൂപകൽപ്പന. ഓരോ കുറിപ്പും ഒരു തനതായ സീരിയൽ നമ്പർ കൊണ്ട് വേർതിരിച്ചിട്ടുണ്ട്. 159 ദിർഹമാണ് നോട്ടി​ന്റെ വില. ദുബായ് ഗോൾഡ് സൂക്കിലെ ഡിയാൻ ജ്വല്ലറിയിലും ശാന്തിലാൽ ജ്വല്ലറിയിലും (എസ്‌സിഎസ്) വാങ്ങാാൻ സാധിക്കും.

ഇത് ഒരു സുവനീർ ആയതിനാലും നിയമപരമായ ടെൻഡർ അല്ലാത്തതിനാലും ഇത് കടകളിൽ ചെലവഴിക്കാൻ കഴിയില്ല. ഈ ആധുനിക നോട്ടിലെ പോളിമർ സബ്‌സ്‌ട്രേറ്റുകൾക്കിടയിൽ 24 കാരറ്റ് സ്വർണ്ണത്തിൻ്റെ നേർത്ത പാളി സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഇത് സ്വർണത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നു. നോട്ടിൽ നിന്ന് സ്വർണത്തെ വീണ്ടെടുക്കാൻ കഴിയുന്നതാണെന്ന് ഡയാൻ ജ്വല്ലറിയുടെ സ്ഥാപകൻ രാഹുൽ സാഗർ പറഞ്ഞു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy