യുഎഇയിൽ നിങ്ങളുടെ നിരക്കിനിണങ്ങിയ വാഹനം വാങ്ങണോ? ഈ ടിപ്സ് വിട്ടുകളയണ്ട

ഓൺലൈൻ പരസ്യങ്ങൾ നോക്കി, സ്‌പെസിഫിക്കേഷനുകൾ, മോഡലുകൾ, മൈലേജുകൾ എന്നിവ താരതമ്യം ചെയ്ത്, സമ്പാദ്യവും മണിക്കൂറുകളും ചെലവഴിച്ച്, … യൂസ്ഡ് കാർ വാങ്ങുന്നത് സമയമെടുക്കുന്ന പ്രക്രിയയാണ്. എന്നാൽ പരിശോധനകൾക്കൊടുവിൽ സംതൃപ്തിയോടെ വാങ്ങിയ വാഹനം കേടുപാടു മൂലം റോഡിൽ പണിമുടക്കിയാലോ? യൂസ്ഡ് കാറുകൾ വാങ്ങുമ്പോൾ നിരവധി കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

വാഹനം വാങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ്

നിങ്ങളുടെ ഗവേഷണം നടത്തുക: നിങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമുള്ള കാറിൻ്റെ യഥാർത്ഥ വിപണി മൂല്യം അറിയുക, മാർക്കറ്റ് വിലയേക്കാൾ കുറഞ്ഞ വിലയിലാണ് ഒരു മോഡൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതെങ്കിൽ, കാറിന് അപകട ചരിത്രമുണ്ടോ എന്ന് കണ്ടെത്തുക. ദുബായിലെ Profix ഓട്ടോകെയർ ഗാരേജിൻ്റെയും സർവീസ് സെൻ്ററിൻ്റെയും ഉടമ മുഹമ്മദ് റാക്കിബുൾ ഇസ്ലാം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, യൂസ്ഡ് കാർ വാങ്ങുമ്പോൾ, മിക്കപ്പോഴും, വിപണിയെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ അറിയാത്ത, ആദ്യമായി വാങ്ങുന്നവർക്ക് തെറ്റുപറ്റാം. അവർ ഓൺലൈൻ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലെ കാറിൻ്റെ വില താരതമ്യം ചെയ്ത് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ചിലവിൽ ഫിൽട്ടർ ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുകയും അതേ മോഡലും വർഷവും വിൽക്കുന്ന മറ്റ് ആളുകളേക്കാൾ 5,000 ദിർഹമോ അതിൽ കുറവോ ലഭിക്കുന്നതിനാൽ ഇത് നല്ല ഇടപാടാണെന്ന് തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇവിടെയാണ് അവർക്ക് നഷ്ടം സംഭവിക്കുന്നത്.

വിശ്വസ്തരായ വിൽപ്പനക്കാരിൽ നിന്ന് വാങ്ങുക: വൻകിട വാഹന വിപണികളിലെ ഡീലർമാരിൽ നിന്ന് കാറുകൾ വാങ്ങുമ്പോൾ സൂക്ഷിക്കുക. വലിയ വാഹന വിപണികൾ സന്ദർശിക്കുമ്പോൾ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും നല്ല ഡീലാണെന്ന് തോന്നുന്ന ഒരു കാർ വാങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, കാർ പരീക്ഷണയോട്ടം നടത്തുകയും പരിശോധനകൾ നടത്തുകയും വേണം. ഗാരേജുകൾക്ക് ഓഡോമീറ്റർ കൈകാര്യം ചെയ്യാനോ അല്ലെങ്കിൽ ചില അടിസ്ഥാന ബോഡി ജോലികൾ ചെയ്യാനും കാർ ലാഭത്തിന് വിൽക്കാനും കഴിയും. അതിനാൽ, വിശ്വസനീയമായ ഗാരേജിൽ നിന്ന് കാർ പരിശോധിക്കേണ്ടതും പ്രധാനമാണെന്ന് റോയൽ പ്രിൻസ് ഓട്ടോ കെയറിലെ ജനറൽ മാനേജർ അമൽ കുമാർ പറഞ്ഞു.

ഡീലർമാരിൽ നിന്ന് ഉപയോഗിച്ച കാറുകൾ വാങ്ങുന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും ഉചിതമാണ്, കാരണം അവർക്ക് ഏജൻസി മെയിൻ്റനൻസ് ഫീ ഉള്ളതിനാൽ എല്ലാ പ്രധാന ഘടകങ്ങൾക്കും വാറൻ്റിയുണ്ട്. നിങ്ങൾ പ്രീമിയം കാർ ബ്രാൻഡുകൾ പരിഗണിക്കുമ്പോൾ, മികച്ച സേവന ചരിത്രമുള്ള ഒരു ഏജൻസിയിൽ നിന്ന് വാങ്ങുന്നതാണ് ഉചിതം.

ഒരു പ്രീ-പർച്ചേസ് പരിശോധന നേടുക

യോഗ്യനായ ഒരു മെക്കാനിക്കിൻ്റെ കാറിൻ്റെ സമഗ്രമായ പരിശോധനയാണിത്. വാഹനത്തിനുള്ള മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ ഇത് വെളിപ്പെടുത്തും. നിങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമുള്ള കാറിൻ്റെ നിർമ്മാണത്തിലും മോഡലിലും പ്രത്യേകതയുള്ള ഒരു ഗാരേജിനായി തിരയുക. ഇതിന് നിങ്ങൾക്ക് 500 ദിർഹം വരെ ചിലവ് വരുമെങ്കിലും അത് ​ഗുണകരമാണ്.

ഒരു ഉപഭോക്താവ് പ്രീ-പർച്ചേസ് പരിശോധനയ്ക്കായി അവരുടെ അടുക്കൽ വരുമ്പോൾ, ബോഡി പെയിൻ്റ് പരിശോധന, എന്തെങ്കിലും അപകടങ്ങൾ കവർ ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ എന്നതും എഞ്ചിൻ, ആന്തരിക ഭാഗങ്ങൾ എന്നിവ പരിശോധിക്കുന്നത് ഉൾപ്പെടെയുള്ളവ നടത്താം. ഏതെങ്കിലും അറ്റകുറ്റപ്പണികൾക്കായി മുമ്പ് എഞ്ചിൻ തുറന്നിട്ടുണ്ടോ എന്ന് നമുക്ക് എളുപ്പത്തിൽ കണ്ടെത്താനാകും. പരിശോധനയിൽ എണ്ണ ചോർച്ചയോ മറ്റ് പ്രശ്‌നങ്ങളോ ഉണ്ടോയെന്നും നോക്കും.

‘സീറോ ആക്‌സിഡൻ്റ്’ വാഹനമാണോ അതോ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള അപകടങ്ങൾ സംഭവിച്ചതാണോ അല്ലെങ്കിൽ വൻതോതിൽ കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചതാണോ എന്ന് കണ്ടെത്താനും സാധിക്കും.

പ്രീ-പർച്ചേസ് പരിശോധനയിൽ എന്താണ് പരിശോധിക്കുന്നത്?

ഇലക്ട്രിക്കൽ ഘടകങ്ങൾ – ഇലക്ട്രിക്കൽ ഘടകങ്ങൾക്കായി, എല്ലാ സിസ്റ്റങ്ങളും മികച്ച രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ കാറിൽ ഒരു കമ്പ്യൂട്ടർ പരിശോധന നടത്തുന്നു. പുതിയ തലമുറയിലെ മിക്ക കാറുകളും വ്യത്യസ്ത കമ്പ്യൂട്ടർ മൊഡ്യൂളുകളുമായാണ് വരുന്നത് – എഞ്ചിൻ കൺട്രോൾ മൊഡ്യൂൾ (ഇസിഎം), ബോഡി കൺട്രോൾ മോഡ്യൂൾ (ബിസിഎം), ട്രാൻസ്മിഷൻ കൺട്രോൾ മൊഡ്യൂൾ (ടിസിഎം). അപ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് പരിശോധിക്കുന്ന സെൻസറുകൾ ഉണ്ട്,

ബോഡി ചെക്ക് – സസ്‌പെൻഷൻ, ഗിയർ ബോക്‌സ്, ഷാസി എന്നിവ മുതൽ ബ്രേക്ക് പാഡുകൾ, റബ്ബർ ബുഷുകൾ , വൈപ്പർ, വിൻഡോ ഓപ്പറേഷൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവ പരിശോധിക്കും.

ടയറുകൾ – നിർമ്മാണ തീയതിക്കൊപ്പം ടയർ ട്രെഡും പരിശോധിക്കും.
ഇൻ്റീരിയർ – നിങ്ങൾ പരിശോധിക്കണം യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/JPixZWmtID0Jd9EcWTSEyq

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy