ദുബായ് മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകളിൽ സൗജന്യമായി പാർക്ക് ചെയ്യാം, ട്രാഫിക് ഇല്ലാതെ യാത്ര ചെയ്യാം

ദുബായ് മെട്രോ യാത്രക്കാർക്ക് സൗജന്യ പാർക്കിം​ഗ് അനുവദിച്ച് മൂന്ന് മെട്രോ സ്റ്റേഷനുകൾ. ‘പാർക്ക് ആൻഡ് റൈഡ്’ എന്ന് പേരിട്ടിരിക്കുന്ന സേവനത്തിലൂടെ യാത്രക്കാർക്ക് സൗജന്യമായി വാഹനം പാർക്ക് ചെയ്ത് യാത്ര ചെയ്യാവുന്നതാണ്. അൽ റാഷിദിയയിലെ സെൻ്റർപോയിൻ്റ് മെട്രോ സ്റ്റേഷൻ റെഡ് ലൈൻ, യുഎഇ എക്സ്ചേഞ്ചിനും എക്സ്പോ 2020 റൂട്ടുകൾക്കുമിടയിലുള്ള ഇൻ്റർചേഞ്ച് സ്റ്റേഷനായ ജബൽ അലി മെട്രോ സ്റ്റേഷൻ റെഡ് ലൈൻ, അൽ ഖുസൈസിൽ എത്തിസലാത്ത് ഇ& ​ഗ്രീൻ ലൈൻ എന്നീ മൂന്ന് സ്റ്റേഷനുകളിലാണ് സൗജന്യമായി പാർക്കിം​ഗ് അനുവദിക്കുന്നത്. ഈ സ്റ്റേഷനുകളിൽ ഓരോന്നിനും ആയിരക്കണക്കിന് പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങളുള്ള മൾട്ടി-സ്റ്റോർ പാർക്കിംഗ് ലോട്ടുകളും പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്തെ മെട്രോ സ്റ്റേഷനുമായി നേരിട്ട് ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന കാൽനട നടപ്പാതകളും ഉണ്ട്. കാർ പാർക്കുകൾ ആഴ്ചയിൽ ഏഴു ദിവസവും 24 മണിക്കൂറും തുറന്നിരിക്കും. സൗജന്യ പാർക്കിംഗ് സേവനം ലഭിക്കുന്നതിന്, നിങ്ങൾ ഇനിപ്പറയുന്ന ഘട്ടങ്ങൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട് യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/HXPNnXCv5YW23WAD7xwBK9

  1. മെഷീൻ റീഡറിൽ സ്കാൻ ചെയ്ത് പാർക്കിംഗ് പ്രവേശന കവാടത്തിൽ നിങ്ങളുടെ നോൾ കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുക.
  2. ദുബായ് മെട്രോയിൽ യാത്ര ചെയ്യാൻ ഇതേ നോൾ കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുക.
  3. നിങ്ങൾ തിരികെ വരുമ്പോൾ, പാർക്കിംഗ് ലോട്ടിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകാൻ നിങ്ങൾക്ക് പാർക്കിംഗ് എക്സിറ്റ് ഗേറ്റിൽ നോൾ കാർഡ് സ്കാൻ ചെയ്യാം.

നോൾ കാർഡ് ഇല്ലാത്തവർക്ക് സൗജന്യ പാർക്കിം​ഗ് ചെയ്യാൻ ദുബായ് റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് അതോറിറ്റി (ആർടിഎ) നിർദേശിക്കുന്നത് ഇപ്രകാരമാണ്, പ്രവേശന കവാടത്തിൽ ചുവന്ന നോൾ കാർഡ് വാങ്ങുക. തുടർന്ന് ദുബായ് മെട്രോയിൽ യാത്ര ചെയ്യാൻ അതേ ടിക്കറ്റ് ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങളുടെ യാത്ര കഴിഞ്ഞ് മടങ്ങുമ്പോൾ, പാർക്കിംഗ് ലോട്ട് എക്സിറ്റിൽ അതേ ചുവന്ന ടിക്കറ്റ് സ്വൈപ്പ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. പാർക്കിം​ഗ് സ്ഥലത്ത് 24 മണിക്കൂറിൽ കൂടുതൽ പാർക്ക് ചെയ്യുന്ന കാറുകൾക്ക് പ്രതിദിനം 100 ദിർഹം, പരമാവധി 1,000 ദിർഹം വരെ പിഴ ചുമത്തിയേക്കാം. കൂടാതെ നോൾ കാർഡോ ടിക്കറ്റോ നഷ്ടപ്പെട്ടാൽ 152 ദിർഹം പിഴ ചുമത്തും. 48 മണിക്കൂറിന് ശേഷം എല്ലാ വാഹനങ്ങളും കണ്ടുകെട്ടും. അതേ സമയം പാർക്കിംഗ് സൗകര്യത്തിൽ പ്രവേശിച്ച് 10 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ പുറത്തുകടക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിരക്കുകളൊന്നും ബാധകമല്ല. ദുബായ് മെട്രോയിൽ നിങ്ങളുടെ നോൾ കാർഡ് അവസാനമായി ഉപയോഗിച്ച് 60 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ കാർ പാർക്കിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ പാർക്കിംഗ് ഫീസ് ബാധകമാകും. നോൺ-പബ്ലിക് ട്രാൻസ്പോർട്ട് ഉപയോക്താക്കൾക്ക്, പാർക്കിംഗ് ഫീസ് മണിക്കൂറിന് 10 ദിർഹം ആണ്, പരമാവധി ഫീസ് പ്രതിദിനം 50 ദിർഹവും.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy