യുഎഇയിൽ സന്നദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളിലേർപ്പെടുന്നവർക്കും ​ഗോൾഡൻ വിസയ്ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം

സന്നദ്ധപ്രവർത്തനങ്ങളിൽ താത്പര്യമുള്ള, അത്തരം ഓർ​ഗനൈസേഷനുകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നവരായവർക്ക് ​ഗോൾ‍‍‍ഡൻ വിസ വാ​ഗ്ദാനം ചെയ്ത് യുഎഇ. രാജ്യത്ത് 10 വർഷം താമസാനുമതി നൽകുന്നതാണ് ​ഗോൾഡൻ വിസ. യുഎഇയിലെ നിർദ്ദിഷ്ട പ്ലാറ്റ് ഫോമുകളിൽ സന്നദ്ധപ്രവർത്തനം ചെയ്യുന്നവർക്കാണ് ​ഗോൾഡൻ വിസാനുമതിക്കുള്ള സാധ്യതയുള്ളത്. പ്രധാനമായും താഴെ പറയുന്ന ഓർ​ഗനൈസേഷനുകളിലൂടെ സന്നദ്ധപ്രവർത്തനങ്ങളിൽ പങ്കാളികളാകാനും അപേക്ഷകൾ നൽകാനും സാധിക്കും, യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

വോളണ്ടിയേഴ്സ്.എഇ: ഇത് ഒരു ദേശീയ സന്നദ്ധപ്രവർത്തന പ്ലാറ്റ്‌ഫോമാണ്. Volunteers.ae-ൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുമ്പോൾ, സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരെ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ദൃശ്യമാകും. വ്യക്തികൾക്കോ ​​ടീമുകൾക്കോ ​​കമ്പനികൾക്കോ ​​സ്ഥാപനങ്ങൾക്കോ ​​രജിസ്ട്രേഷൻ നടത്താം. വിഭാഗം, ഓർഗനൈസേഷൻ, സ്ഥാനം എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കി അവസരങ്ങൾ തിരയാൻ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് വെബ്‌സൈറ്റ് ഉപയോഗിക്കാം. ഓരോ അവസരത്തിലും ആവശ്യമായ വോളണ്ടിയർമാരുടെ എണ്ണവും യോഗ്യതാ മാനദണ്ഡവും ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കും.

എമിറേറ്റ്സ് റെഡ് ക്രസൻ്റ്: ഇൻ്റർനാഷണൽ ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് റെഡ് ക്രസൻ്റ് ആൻഡ് റെഡ് ക്രോസിൽ അംഗമാണ് യുഎഇ റെഡ് ക്രസൻ്റ് അതോറിറ്റി. https://www.emiratesrc.ae/ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് എമിറേറ്റ്‌സ് റെഡ് ക്രസൻ്റ് വെബ്‌സൈറ്റിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം. ചാരിറ്റി പ്രോജക്ടുകൾ, മാനുഷിക കേസുകൾ, സ്പോൺസർഷിപ്പുകൾ, സംഭാവനകൾ, സുകുക് അൽ ഖൈർ (അബുദാബി ഇസ്ലാമിക് ബാങ്കുമായി സഹകരിച്ചുള്ള എമിറേറ്റ്സ് റെഡ് ക്രസൻ്റ് സംരംഭം) എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി വിഭാഗങ്ങളിലുള്ള പ്രോജക്ടുകൾ വളണ്ടിയർമാർക്ക് ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയും. വോളണ്ടിയർമാർക്ക് പരിശീലന കോഴ്‌സുകൾ ആക്‌സസ് ചെയ്യാനും എമിറാത്തി കരകൗശലവസ്തുക്കൾ നിലനിർത്താനും സഹായിക്കാനും അതായയിൽ സന്നദ്ധസേവനം നടത്താനും കഴിയും, ഇതിൽ തരാഹൂം ഫോർ ഗാസ പോലുള്ള കാമ്പെയ്‌നുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.

അടിയന്തരാവസ്ഥകൾ, പ്രതിസന്ധികൾ, ദുരന്തങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ള ദേശീയ സന്നദ്ധസേവന പരിപാടി: നാഷണൽ എമർജൻസി ക്രൈസിസ് ആൻഡ് ഡിസാസ്റ്റേഴ്സ് മാനേജ്മെൻ്റ് അതോറിറ്റി (എൻസിഇഎംഎ) ആണ് അടിയന്തരാവസ്ഥകൾ, പ്രതിസന്ധികൾ, ദുരന്തങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ദേശീയ സന്നദ്ധസേവന പരിപാടി ആരംഭിച്ചത്. പ്രതിസന്ധികൾ, അത്യാഹിതങ്ങൾ, ദുരന്തങ്ങൾ എന്നിവയുടെ സമയങ്ങളിൽ പ്രതികരിക്കുന്നതിന് പരിശീലനം ലഭിച്ച ഒരു കൂട്ടം സന്നദ്ധസേവകരെ പ്രത്യേകം രൂപീകരിക്കാൻ ഈ വെബ്സൈറ്റ് ലക്ഷ്യമിടുന്നു. പ്രോഗ്രാമിലെ പങ്കാളിത്തവും കോഴ്സുകളുടെ രജിസ്ട്രേഷനും വെബ്സൈറ്റ് വഴി ആക്സസ് ചെയ്യാവുന്നതാണ് – https://www.ncema.gov.ae/en/home.aspx

ദുബായ് വോളൻ്റിയറിംഗ് സെൻ്റർ: യുഎഇയിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് ദുബായിൽ സന്നദ്ധപ്രവർത്തനം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള ദുബായ് ഗവൺമെൻ്റിൻ്റെ ഔപചാരിക സ്ഥാപനമാണ് ദുബായ് വോളൻ്റിയറിംഗ് സെൻ്റർ. തീയതി, വിഭാഗം, തിരയൽ പദങ്ങൾ എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കി അവസരങ്ങൾ തിരയാൻ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് വെബ്സൈറ്റ് – https://www.cda.gov.ae/DubaiVolunteer/ ഉപയോഗിക്കാം. നിശ്ചയദാർഢ്യമുള്ള ആളുകൾക്കുള്ള ആനുകൂല്യങ്ങൾ, മുതിർന്ന പൗരന്മാർക്കുള്ള ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിങ്ങനെ വിവിധ സാമൂഹിക സേവനങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങളും പ്ലാറ്റ്ഫോം നൽകുന്നു. വ്യക്തികൾക്കോ ​​കമ്പനികൾക്കോ ​​ഇവൻ്റുകളിൽ സന്നദ്ധസേവനം നടത്താൻ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം.

ഷാർജ വോളൻ്റിയറിംഗ് സെൻ്റർ: ഷാർജയിലെ വോളൻ്റിയർമാരുടെ ഏറ്റവും വലിയ ശൃംഖലയാണ് ഷാർജ വോളൻ്റിയറിംഗ് സെൻ്റർ. താൽപ്പര്യമുള്ള സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് വെബ്സൈറ്റ് വഴി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം – https://sssd-volunteer.shj.ae/register ഷാർജ വോളൻ്റിയറിംഗ് സെൻ്റർ വോളണ്ടിയർമാരെ പരിശീലിപ്പിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാമുകളും വർക്ക്‌ഷോപ്പുകളും സംഘടിപ്പിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഷാർജയിലെ സന്നദ്ധപ്രവർത്തന അവസരങ്ങൾ പട്ടികപ്പെടുത്തുന്നു. സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് നഗരങ്ങളെയും സ്ഥാപനങ്ങളെയും അടിസ്ഥാനമാക്കി അവസരങ്ങൾ തിരയാൻ കഴിയും.

ദുബായ് കെയേഴ്സ്: മൊഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം ഗ്ലോബൽ ഇനിഷ്യേറ്റീവിൻ്റെ ഭാഗമായ ദുബായ് കെയേഴ്‌സ്, യുനൈറ്റഡ് നേഷൻസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഓഫ് ഗ്ലോബൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷനുമായി ഔപചാരികമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഒരു സിവിൽ സൊസൈറ്റി ഓർഗനൈസേഷനാണ്. സ്പോൺസറിംഗിലൂടെയോ സന്നദ്ധപ്രവർത്തനത്തിലൂടെയോ ദുബായ് കെയർസ് കാമ്പെയ്‌നുകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം. ഓരോ പ്രോഗ്രാമിനുമുള്ള രാജ്യം, പങ്കാളി, സന്നദ്ധസേവനം നടത്തുന്ന തീയതി തുടങ്ങിയ വിവരങ്ങൾ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് വെബ്സൈറ്റ് വഴി ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയും – https://www.dubaicares.ae/.

സോഷ്യൽ കോൺട്രിബ്യൂഷൻ അതോറിറ്റി (മഅൻ): അബുദാബിയിൽ സന്നദ്ധസേവനം നടത്തുന്ന സമൂഹത്തെ വളർത്തിയെടുക്കുകയാണ് അതോറിറ്റി ഓഫ് സോഷ്യൽ കോൺട്രിബ്യൂഷൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. താൽപ്പര്യമുള്ള സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർക്ക് വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കാം – https://maan.gov.ae/en/ മഅൻ വഴി, സന്നദ്ധ ഗ്രൂപ്പുകൾക്കും ഓർഗനൈസേഷനുകൾക്കും സംഭാവനകൾ, സന്നദ്ധപ്രവർത്തനം, കമ്പനികൾക്കുള്ള കോർപ്പറേറ്റ് സാമൂഹിക ഉത്തരവാദിത്തം എന്നിവയിലൂടെ സംഭാവന ചെയ്യാൻ കഴിയും. പ്ലാറ്റ്‌ഫോം സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരെ അവരുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി പ്രോഗ്രാമുകളിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ പ്രാപ്‌തമാക്കുന്നു, അതുപോലെ തന്നെ സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാൻ ഓർഗനൈസേഷനുകളെ അനുവദിക്കുന്നു.

ഫെഡറൽ അതോറിറ്റി ഫോർ ഐഡൻ്റിറ്റി, സിറ്റിസൺഷിപ്പ്, കസ്റ്റംസ് ആൻഡ് പോർട്ട് സെക്യൂരിറ്റിയുടെ (ICP) യോഗ്യതാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, താഴെ പറയുന്ന വിഭാഗങ്ങളിൽ പെട്ടവർക്ക് ​ഗോൾ‍ഡൻ വിസയ്ക്ക് യോ​ഗ്യത ലഭിക്കും. കൂടാതെ സന്നദ്ധപ്രവർത്തനത്തിനായി ചെലവഴിച്ച സമയവും പ്രധാനഘടകമാണ്.-അന്താരാഷ്ട്ര, പ്രാദേശിക സംഘടനകളിലെ അംഗങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ അവയിലെ വിശിഷ്ട തൊഴിലാളികൾ, 5 വർഷത്തിൽ കുറയാത്ത കാലയളവ്.
-പബ്ലിക് ബെനിഫിറ്റ് അസോസിയേഷനുകളുടെയും സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും അംഗങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ അവയിലെ വിശിഷ്ട തൊഴിലാളികൾ, 5വർഷത്തിൽ കുറയാത്ത കാലയളവിൽ.
-മാനുഷിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ വൈദഗ്ദ്ധ്യം നേടിയ പ്രാദേശിക, പ്രാദേശിക, അല്ലെങ്കിൽ അന്തർദേശീയ സ്ഥാപനങ്ങളിലൊന്നിൽ നിന്ന് അഭിനന്ദന അവാർഡുകൾ സ്വീകരിക്കുന്നവർ.
-മാനുഷിക പ്രവർത്തന മേഖലയിലെ വിശിഷ്ട സന്നദ്ധപ്രവർത്തകർ, 5 വർഷത്തിൽ കുറയാത്ത അല്ലെങ്കിൽ 500 സന്നദ്ധസേവകർ,
(2,000,000) ദശലക്ഷം AED അല്ലെങ്കിൽ അതിന് തുല്യമായ മൂല്യമുള്ള മാനുഷിക പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക പിന്തുണക്കാർ.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy