യുഎഇയിൽ പ്രവാസികളുടെ റിട്ടയർമെ​ന്റ് പ്രായമെത്രയാണ്? 60 വയസിന് ശേഷം ജോലി ചെയ്യാമോ?

യുഎഇയിലെ തൊഴിൽ നിയമപ്രകാരം 60 വയസാണോ റിട്ടയർമെ​ന്റ് പ്രായമെന്നത് പലരുടെയും ഒരു സംശയമാണ്. കൂടാതെ 60 വയസിന് ശേഷം ജോലി ചെയ്യാൻ സാധിക്കുമോ എന്ന് ചിന്തിക്കുന്നവരുണ്ട്. യുഎഇയിലെ തൊഴിൽ നിയമങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പരിശോധിച്ചാൽ, പ്രവാസികളായ ജീവനക്കാരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ലേബർ പെർമിറ്റ് വിഭാഗത്തിൽ സ്വീകരിക്കേണ്ട നിയമങ്ങളും നടപടിക്രമങ്ങളും സംബന്ധിച്ച 1989 ലെ മന്ത്രിതല പ്രമേയം നമ്പർ 52 ൽ സ്വകാര്യ മേഖലയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന പ്രവാസി ജീവനക്കാരുടെ വിരമിക്കൽ പ്രായം 60 വയസ്സായി പരാമർശിക്കുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV യുഎഇയിൽ ജോലിക്കായി നോൺ-ദേശീയ ജീവനക്കാരെ സപ്ലൈ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷകളുടെ അംഗീകാരം റിക്രൂട്ട് ചെയ്ത ജീവനക്കാരൻ 18-ൽ കുറയാത്തതും 60 വയസ്സിൽ കൂടരുത് എന്നും നിയമത്തിൽ പറയുന്നു. അതേസമയം യു.എ.ഇ.യിൽ ജോലിക്കായി റിക്രൂട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട ജോലിക്ക് നൽകിയിട്ടുള്ള സ്പെഷ്യലൈസേഷൻ മേഖലയിൽ ജീവനക്കാരന് വിപുലവും അപൂർവവുമായ അനുഭവം ഉണ്ടെങ്കിൽ, പരമാവധി പ്രായപരിധി ഒഴിവാക്കാവുന്നതാണെന്നും അത്തരം ജീവനക്കാർക്ക് ഇളവ് ഉണ്ടാകുമെന്നും വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്.
അതിനാൽ വിരമിച്ചതിന് ശേഷവും നിങ്ങളുടെ പ്രവൃത്തി പരിചയവും വൈദഗ്ധ്യവും അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു സ്ഥാപനം നിങ്ങൾക്ക് വർക്ക് പെർമിറ്റ് അനുവദിച്ചാൽ യുഎഇയിൽ തുടർന്നും ജോലി ചെയ്യാം. എന്നിരുന്നാലും, തൊഴിലുടമ സമർപ്പിച്ച അപേക്ഷയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി നിങ്ങൾക്ക് ഒരു വർക്ക് പെർമിറ്റ് അനുവദിക്കുന്നത് ഹ്യൂമൻ റിസോഴ്‌സസ് ആൻഡ് എമിറേറ്റൈസേഷൻ മന്ത്രാലയത്തി​ന്റെ വിവേചനാധികാരമാണ്

ഹ്യൂമൻ റിസോഴ്‌സസ് ആൻഡ് എമിറേറ്റൈസേഷൻ മന്ത്രാലയം (MoHRE) 60 മുതൽ 65 വയസ്സ് വരെ പ്രായമുള്ള വ്യക്തികളിൽ നിന്ന് വർക്ക് പെർമിറ്റിന് വേണ്ടിയുള്ള അഭ്യർത്ഥനകൾ സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ട്. അതുവഴി വിരമിക്കൽ പ്രായം 60 ൽ നിന്ന് 65 ആയി ഉയർത്തുന്നു. ഇതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, മെയിൻ ലാൻഡിലെ സ്വകാര്യ മേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ജീവനക്കാരുടെ വിരമിക്കൽ പ്രായം 65 വയസ്സ് വരെയാകാം. എന്നിരുന്നാലും, വ്യക്തിയുടെ ജോലിയുടെ സ്വഭാവം, അവൻ്റെ അല്ലെങ്കിൽ അവളുടെ യോഗ്യതാപത്രങ്ങൾ, വൈദഗ്ധ്യം എന്നിവ കണക്കിലെടുത്ത്, വിരമിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രായപരിധി 65 വർഷമായി വർധിപ്പിച്ചേക്കാം, അവ യുഎഇ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്കും അത്തരം ജീവനക്കാരൻ ജോലി ചെയ്യുന്ന സ്ഥാപനത്തിനും പ്രധാനമാണ്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy