പ്രവാസികൾക്കിത് ഏറെ ഉപകാരപ്രദം; യുഎഇയിലെ പ്രവാസികളുടെ എല്ലാ ഔദ്യോ​ഗിക രേഖകളും ഇനി ഒരൊറ്റ ക്ലിക്കിൽ ലഭിക്കും

നിങ്ങളുടെ ഔദ്യോ​ഗിക രേഖകൾ ഫോണിൽ തിരഞ്ഞ് മടുത്തുവോ? ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്, വിസ തുടങ്ങി വിവാഹ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് വരെ ഫോണിൽ സുരക്ഷിതമാക്കാം. നിങ്ങളുടെ ഫോൺ ഏതുമാകട്ടെ, ആപ്പിൾ, ആൻഡ്രോയിഡ് അല്ലെങ്കിൽ ഹുവായ് ഏത് ഫോണിലും യുഎഇയുടെ നൂതന ഡിജിറ്റൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ഉപയോഗിച്ച്, അത്യാവശ്യ ഡോക്യുമെൻ്റുകൾ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കാം. പ്രവാസികളുടെ എല്ലാ ഔദ്യോഗിക രേഖകളും സൂക്ഷിക്കാൻ യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് മാത്രം മതി. സർക്കാർ വകുപ്പുകൾക്കും മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ഇടയിൽ ഔദ്യോഗിക രേഖകൾ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാനും പരിശോധിക്കാനും പങ്കിടാനും യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കാം. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

യുഎഇ പാസ് ആപ്പിൽ എങ്ങനെയാണ് രേഖകൾ ചേർക്കുന്നതെന്ന് താഴെ നൽകിയിരിക്കുന്ന ഘട്ടങ്ങളിലൂടെ മനസിലാക്കാം,

 1. ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്
 2. എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി
 3. താമസ വിസ
 4. വാടക കരാർ
 5. കാർ രജിസ്ട്രേഷൻ
 6. വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ ബിരുദം (അത് 2020 ഏപ്രിൽ 1-ന് ശേഷം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയതാണെങ്കിൽ)
 7. നീതിന്യായ മന്ത്രാലയം നൽകുന്ന വിവാഹ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (അത് 2020 ജനുവരി 1 ന് ശേഷം നൽകിയതാണെങ്കിൽ)
 8. ലേബർ കാർഡ്
 9. തൊഴിൽ കരാർ
 10. നിങ്ങൾ വാങ്ങിയ ഒരു വസ്തുവിൻ്റെ ഉടമസ്ഥാവകാശ രേഖ . തുടങ്ങിയ രേഖകളേതും ആപ്പിൽ സൂക്ഷിക്കാം. 16 വ്യത്യസ്ത സർക്കാർ വകുപ്പുകളിൽ നിന്ന് 40 വ്യത്യസ്ത തരം ഡോക്യുമെൻ്റുകൾ വരെ ചേർക്കാൻ ആപ്പ് അനുവദിക്കും.

യുഎഇ പാസ് ആപ്പിൽ എങ്ങനെയാണ് രേഖകൾ ചേർക്കുന്നതെന്ന് താഴെ നൽകിയിരിക്കുന്ന ഘട്ടങ്ങളിലൂടെ മനസിലാക്കാം,

 • യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് തുറന്ന് സ്‌ക്രീനിൻ്റെ താഴെയുള്ള ‘ഡോക്യുമെ​ന്റ്’ എന്ന വിഭാഗത്തിൽ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 • അടുത്തതായി, ‘ഒരു ഡോക്യുമെൻ്റ് അഭ്യർത്ഥിക്കുക’ എന്നതിൽ ടാപ്പ് ചെയ്യുക.
 • പ്രസക്തമായ സർക്കാർ വകുപ്പ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക. ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങളുടെ ഡിജിറ്റൽ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസോ കാർ രജിസ്ട്രേഷനോ ലഭിക്കണമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ‘ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം’ തിരഞ്ഞെടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. അതുപോലെ, നിങ്ങൾക്ക് വാടക കരാർ വേണമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ദുബായിലാണ് താമസിക്കുന്നതെങ്കിൽ ‘ദുബായ് ലാൻഡ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ്’ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ അജ്മാൻ നിവാസിയാണെങ്കിൽ ‘ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഓഫ് ലാൻഡ് ആൻഡ് റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് റെഗുലേഷൻ, അജ്മാൻ’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
 • ഡ്രോപ്പ് ഡൗൺ മെനു ഉപയോ​ഗിച്ച് എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും മനസിലാക്കാം. ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റിന് ഡിജിറ്റലായി നൽകാൻ കഴിയുന്ന പ്രമാണങ്ങൾക്കായുള്ള എല്ലാ ഓപ്ഷനുകളും നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. ‘അഭ്യർത്ഥന’ ഓപ്‌ഷനിൽ ടാപ്പുചെയ്‌ത് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കേണ്ട ഡോക്യുമെൻ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.
 • നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥന സ്ഥിരീകരിക്കുക, അഭ്യർത്ഥന ലഭിച്ചുവെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന ഒരു സന്ദേശം നിങ്ങൾ കാണും.
 • ഡോക്യുമെൻ്റ് ഉടൻ തന്നെ ഇഷ്യൂ ചെയ്യും
 • നിങ്ങളുടെ ‘ഡിജിറ്റൽ വോൾട്ടിൽ’ നിങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെട്ട ഡോക്യുമെ​ന്റ് ഇപ്പോൾ ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിരിക്കുന്നതായി നിങ്ങൾ കാണും.

സേവനങ്ങൾക്കായി ഡിജിറ്റൽ പകർപ്പുകൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം?

ഔദ്യോ​ഗിക രേഖ നിങ്ങളുടെ ആപ്പിൽ സംരക്ഷിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അവ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത വഴികളുണ്ട്:

 1. ഡിജിറ്റൽ ഡോക്യുമെൻ്റിൻ്റെ പിഡിഎഫ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക. ‘ഡൗൺലോഡ്’ ഐക്കണിൽ ടാപ്പുചെയ്‌ത് നിങ്ങളുടെ ഫോൺ ഫയലുകളിൽ ഡോക്യുമെൻ്റ് സേവ് ചെയ്‌ത് നിങ്ങൾക്ക് ഇത് ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഡിജിറ്റൽ ട്രസ്റ്റഡ് ഡോക്യുമെൻ്റാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന ‘യുഎഇ വെരിഫൈ’ സ്റ്റാമ്പോടു കൂടിയ പിഡിഎഫായിരിക്കും.
 2. ഡിജിറ്റൽ പ്രമാണത്തിൻ്റെ പിഡിഎഫ് പങ്കിടുക. ‘ഡൗൺലോഡ്’ ഐക്കണിന് തൊട്ടടുത്തായി, ഓൺലൈനിൽ ആരുമായും പ്രമാണം എളുപ്പത്തിൽ പങ്കിടാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു ഐക്കണും നിങ്ങൾ കാണും. നിങ്ങൾ ഐക്കണിൽ ടാപ്പുചെയ്യുമ്പോൾ, ഇമെയിൽ, വാട്സ്ആപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന മറ്റേതെങ്കിലും ആപ്പ് വഴി അത് പങ്കിടാനുള്ള ഓപ്ഷനുകൾ നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും.
 3. സ്ഥിരീകരണ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി നിങ്ങൾ ഈ ഡോക്യുമെൻ്റ് ശാരീരികമായി ആർക്കെങ്കിലും അവതരിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, സ്‌ക്രീനിൻ്റെ ചുവടെ നൽകിയിരിക്കുന്ന ‘ക്യൂആർ പരിശോധന’ ഓപ്ഷനും നിങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാം. ഓപ്‌ഷനിൽ ടാപ്പുചെയ്യുക, ആപ്പ് ഒരു ക്യുആർ കോഡ് സൃഷ്ടിക്കും, അത് അഞ്ച് മിനിറ്റ് നേരത്തേക്ക് മാത്രമേ സജീവമായിരിക്കൂ. ഡോക്യുമെൻ്റിൻ്റെ ആധികാരികത പരിശോധിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തിക്ക് കോഡ് സ്‌കാൻ ചെയ്യാൻ കഴിയും, തുടർന്ന് ‘UAE Verify’ എന്ന വെബ്‌സൈറ്റിലേക്ക് നയിക്കപ്പെടും, അത് ഒരു ഡിജിറ്റൽ ആധികാരികത സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകും. ഡിജിറ്റൽ ഡോക്യുമെൻ്റ് ആധികാരികവും സാധുതയുള്ളതുമാണെന്നും അതിൽ കൃത്രിമം നടന്നിട്ടില്ലെന്നും ഈ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് തെളിയിക്കുന്നു.

എന്താണ് യുഎഇ വെരിഫൈ? എന്താണ് ‘ഡിജിറ്റൽ ട്രസ്റ്റഡ് ഡോക്യുമെൻ്റുകൾ’?
‘യുഎഇ വെരിഫൈ’ എന്നത് സർക്കാർ, സ്വകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളെയും വ്യക്തികളെയും ഡിജിറ്റൽ രേഖകളുടെ ആധികാരികത പരിശോധിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമാണിത്. ഈ ഡിജിറ്റൽ ഡോക്യുമെൻ്റുകളുടെ ആധികാരികത പരിശോധിക്കാൻ പ്ലാറ്റ്ഫോം ബ്ലോക്ക്ചെയിൻ സാങ്കേതികവിദ്യയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. അവയ്ക്ക് ‘ഡിജിറ്റൽ ട്രസ്റ്റഡ് ഡോക്യുമെൻ്റ്സ്’ മാർക്ക് നൽകിയിരിക്കുന്നു.

നിങ്ങളുടെ യുഎഇ പാസ് ആപ്പിൽ ഡോക്യുമെൻ്റുകൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനു പുറമേ, ആപ്പിൾ, ആൻഡ്രോയിഡ്, ഹുവായ് ഫോണിൻ്റെ വാലറ്റിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാനും കഴിയും.

നിങ്ങളുടെ ആപ്പിൾ വാലറ്റിൽ ചേർക്കാൻ കഴിയുന്ന ഐഡികൾ:

 • ദുബായ് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്, RTA ദുബായ് ആപ്പ് വഴി
 • ദുബായ് കാർ രജിസ്ട്രേഷൻ, RTA ദുബായ് ആപ്പ് വഴി
 • എമിറേറ്റ്സ് ഐഡി, UAEICP ആപ്പ് വഴി

നിങ്ങളുടെ സാംസങ് വാലറ്റിലേക്ക് ചേർക്കാൻ കഴിയുന്ന ഐഡികൾ:

 • ദുബായ് ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ്, ആർടിഎ ദുബായ് ആപ്പ് വഴി
 • ദുബായ് കാർ രജിസ്ട്രേഷൻ, ആർടിഎ ദുബായ് ആപ്പ് വഴി
 • നോൾ കാർഡ്, നോൾപേ ആപ്പ് വഴി

നിങ്ങളുടെ ഹുവായ് വാലറ്റിലേക്ക് ചേർക്കാൻ കഴിയുന്ന ഐഡികൾ:

 • വെർച്വൽ നോൾ കാർഡ്,ഹുവായ് വാലറ്റ് ആപ്പ് വഴി

യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് ആൻഡ്രോയിഡിൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാൻ : https://play.google.com/store/apps/details?id=ae.uaepass.mainapp&pcampaignid=web_share

യുഎഇ പാസ് ആപ്പ് ഐഒഎസിൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാൻ : https://apps.apple.com/ae/app/uae-pass/id1377158818

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy