താപനില 50 ഡി​ഗ്രി കടന്നു, അതികഠിനമായ ചൂട് എത്ര നാൾ നീണ്ടുനിൽക്കും?

ജൂലൈ പകുതിയോടെ യുഎഇയിലെ വേനൽ ശക്തമായി കൂടിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞയാഴ്ചയോടെ രാജ്യത്തി​ന്റെ പലയിടങ്ങളിലും താപനില 50ഡി​ഗ്രി സെൽഷ്യസ് കടന്നു. ജ്യത്തെ സാധാരണ ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയേക്കാൾ ഈ വർഷത്തെ ചൂട് തരംഗം വളരെ കഠിനമാണ്. വേനൽക്കാലത്ത് ഉയർന്ന താപനില അനുഭവപ്പെടുന്നത് സാധാരണമാണെങ്കിലും, ഈ പ്രത്യേക ചൂട് തരംഗം താപനിലയുടെയും ദൈർഘ്യത്തിൻ്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ റെക്കോർഡുകൾ തകർക്കുമെന്ന് ദുബായ് അസ്ട്രോണമി ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ ഓപ്പറേഷൻസ് മാനേജർ ഖദീജ അഹ്മദ് പറയുന്നു. സാധാരണ കഠിനമായ വേനൽക്കാല സാഹചര്യങ്ങളിൽ പോലും വേറിട്ടുനിൽക്കുന്ന സാഹചര്യമാണിതെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. മേഘങ്ങളുടെ അഭാവവും കെട്ടിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നഗര താപഫലവും ഉയർന്ന മർദ്ദ സംവിധാനങ്ങൾ ചൂടുള്ള വായുവിനെ തടസപ്പെടുത്തുന്നത് താപ തരംഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും. ചൂട് കൂടുന്നതിൽ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിനും പങ്കുണ്ടെന്ന് വിദ​ഗ്ധർ പറയുന്നു. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ഈ വർഷത്തെ വേനലിൽ നാൽപ്പതോളം ദിവസം ശക്തമായ ചൂട് അനുഭവപ്പെടുമെന്ന് യുഎഇ ഗ്രൂപ്പ് ‘സ്റ്റോം സെൻ്റർ’ പറഞ്ഞു. ഉഷ്ണകാലത്തിൻ്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന തീവ്രത ജൂലൈ പകുതിയോടെ ആരംഭിക്കുകയും ഓഗസ്റ്റ് രണ്ടാം അല്ലെങ്കിൽ മൂന്നാം ആഴ്ച വരെ തുടരുകയും ചെയ്യും. ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥ നിലനിൽക്കുകയും ചൂട് അനുഭവപ്പെടുകയും ചെയ്യും, പ്രത്യേകിച്ച് വായു പിണ്ഡത്തിലെ മാറ്റങ്ങളും ഈർപ്പത്തിൻ്റെ അളവ് വർദ്ധിക്കുന്നതിനും കാരണമാകും. ചൂടുള്ള സമയങ്ങളിൽ സുരക്ഷിതരായിരിക്കാൻ പ്രത്യേക നടപടികൾ സ്വീകരിക്കണം. ശരീരത്തിൽ ജലാംശം നിലനിർത്താനും ഉചിതമായ വസ്ത്രങ്ങൾ ധരിക്കാനും നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശം ഒഴിവാക്കാനും ശ്രദ്ധിക്കണം. സൺസ്‌ക്രീൻ ഉപയോഗിക്കേണ്ടതും നിർബന്ധമാണ്. ഏറ്റവും ചൂടേറിയ സമയങ്ങളിൽ ശരീരത്തിൽ താപനില നിയന്ത്രിക്കാൻ ആവശ്യമായ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ ഉപയോ​ഗിക്കണമെന്നും അധികൃതർ നിർദേശിക്കുന്നു.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy