റോളക്സ് വാച്ചിന് 320 ദിർഹം ഇതെന്ത് മറിമായം, പരിശോധിച്ചപ്പോൾ..

വാച്ച് പ്രേമികൾക്ക് സുവർണാവസരം, നിസാരവിലയ്ക്ക് റോളക്സ് വാച്ച് സ്വന്തമാക്കാം. എന്ന തലക്കെട്ടിലുള്ള ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ് നിങ്ങൾ കണ്ടിട്ടുണ്ടോ? ഇത് സ്വപ്നമാണോ എന്ന് തോന്നുന്നവർ തിരിച്ചറിയേണ്ടത് ഇതൊരു തട്ടിപ്പാണെന്നാണ്. യുഎഇയിൽ റോളക്‌സിൻ്റെ 57-ാം വാർഷികം ആഘോഷിക്കുന്ന വേളയിൽ “ലക്കി സ്പിൻ” ഗെയിം ഫീച്ചർ ചെയ്ത് വമ്പിച്ച കിഴിവിനുള്ള അവസരത്തോടെ വാച്ച് സ്വന്തമാക്കാമെന്നാണ് തട്ടിപ്പുകാർ വാ​ഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. വമ്പിച്ച കിഴിവിനുള്ള അവസരത്തിനായി ലക്കി സ്പിൻ ചെയ്യുന്നതോടെ ചെക്ക്ഔട്ടിൽ യാന്ത്രികമായി പ്രയോഗിക്കുന്ന 85% കിഴിവ് കോഡായി “BGBDFV” ലഭിക്കും. ക്ലോക്ക് ടിക്ക് ചെയ്യുമ്പോൾ, വെറും 320 ദിർഹത്തിന് 58,000 ദിർഹമുള്ള വാച്ച് ലഭിക്കുമെന്ന പ്രലോഭിപ്പിക്കുന്ന വാ​ഗ്ദാനം കാണാം. ഓരോ ഉപഭോക്താവിനും പരമാവധി രണ്ട് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ മാത്രമേ ലഭിക്കൂ എന്ന് ഉപയോക്താക്കളെ അറിയിക്കുന്നു. താമസിയാതെ ഉപയോക്താക്കളുടെ വ്യക്തിഗത, പേയ്‌മെൻ്റ് വിശദാംശങ്ങൾ നൽകാൻ ആവശ്യപ്പെടും. പരമ്പരാഗത വസ്ത്രം ധരിച്ച അറബ് പുരുഷന്മാരായി ചിത്രീകരിക്കപ്പെട്ടിട്ടും പാശ്ചാത്യ പേരുകളുള്ള “റോബർട്ട് ചാൾസ്”, “തോമസ് വില്യം” എന്നിവരെപ്പോലുള്ള ‘സന്തുഷ്ടരായ ഉപഭോക്താക്കളുടെ’ തിളക്കമാർന്ന അവലോകനങ്ങളോടെ വെബ്‌സൈറ്റ് ഓൺലൈൻ ഷോപ്പർമാർക്ക് വാച്ച് ഉറപ്പ് നൽകുന്നു. തോമസ് വില്യം എന്ന പേരിലുള്ള വ്യക്തി കമ്പനിയുടെ ശരിയായ ഉൽപ്പന്നമാണെന്നും ഈ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് നിങ്ങൾ അത് വാങ്ങിയില്ലെങ്കിൽ നഷ്ടമാണെന്നും അഭിപ്രായപ്പെടും. ഇത്തരത്തിലായിരിക്കും അവലോകനങ്ങൾ കാണുക. യുഎഇയിലെ വാർത്തകളും വിവരങ്ങളു തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/Gng8TrrjGT6FCFNH1KiDVV

ഇതൊരു ക്ലാസിക് ഫിഷിംഗ് തട്ടിപ്പാണെന്ന് സുരക്ഷാ വിദഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. ഐഡൻ്റിറ്റി മോഷണത്തിലേക്കും അനധികൃത ഇടപാടുകളിലേക്കും നയിക്കുന്ന നിങ്ങളുടെ സെൻസിറ്റീവ് വിവരങ്ങൾ മോഷ്‌ടിക്കാൻ രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന ഒരു മുഖമാണ് വെബ്‌സൈറ്റ്.
ദുബായ് ആസ്ഥാനമായുള്ള സൈബർ സുരക്ഷാ സ്ഥാപനമായ CREDO യുടെ സ്ഥാപകനും സിടിഒയുമായ ഒബൈദുള്ള കാസ്മി പറഞ്ഞു, “തെരുവിൽ ഒരാൾ നിങ്ങൾക്ക് വെറും 320 ദിർഹത്തിന് റോളക്സ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതായി സങ്കൽപ്പിക്കുക; ന്യായബോധമുള്ള ഏതൊരു വ്യക്തിയും ഇത് വ്യാജ ഉൽപ്പന്നമാണോയെന്ന് ഉടൻ സംശയിക്കും. അതിനാൽ വെബ്‌സൈറ്റിൻ്റെയും ഉൽപ്പന്നത്തിൻ്റെയും നിയമസാധുത എല്ലായ്പ്പോഴും പരിശോധിക്കണം. സമഗ്രമായ സ്ഥിരീകരണമില്ലാതെ ഒരിക്കലും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ പങ്കിടരുത്. സംശയാസ്പദമായ ലിങ്കുകളിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യുന്നത് ഒഴിവാക്കണമെന്നും സ്ഥിരീകരിക്കാത്ത ഉറവിടങ്ങളുമായി ഒരിക്കലും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ പങ്കിടരുതെന്നും അധികാരികൾ ആവർത്തിച്ച് നിർദ്ദേശിക്കുന്നുണ്ട്.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

© 2024 PRAVASIVARTHA - WordPress Theme by WPEnjoy